ಮಹಿಳಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು 2022 ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ – ಕ್ರಿಕ್ ಬ uzz ್ – ಕ್ರಿಕ್ ಬ uzz ್
<ಮೆಟಾ ವಿಷಯ = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/109330/womens-cricket-included-in-2022 -commonwealth-games "itemprop =" mainEntityOfPage ">

CRWKET CWG ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತದೆ

<ವಿಭಾಗ ಐಟಂಪ್ರೊಪ್ =" ಚಿತ್ರ " itemscope = "" itemtype = "http://schema.org/ImageObject"> <ಮೆಟಾ ವಿಷಯ = "595" itemprop = "width"> <ಮೆಟಾ ವಿಷಯ = "396" itemprop = "height"> ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಎಂಟು ತಂಡಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಎಂಟು ತಂಡಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಲಿವೆ. © ಗೆಟ್ಟಿ

ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ 2028 ರ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳ್ಳುವ ಮುನ್ನ, ಮಹಿಳಾ ಆಟಕ್ಕೆ ಒಂದು ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್‌ಡಂನ ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ ಆಯೋಜಿಸಲಿರುವ ಮುಂಬರುವ 2022 ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸೇರ್ಪಡೆಯೊಂದಿಗೆ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮಹಿಳಾ ಕ್ರೀಡೆಯಾಗಿದ್ದರೂ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದ ಭಾಗವಾಗುವುದು 1998 ರ ನಂತರ ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ.

1998 ರಲ್ಲಿ ಕೌಲಾಲಂಪುರ್ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಕ್ರೀಡೆಯನ್ನು ಕೊನೆಯದಾಗಿ ಸೇರಿಸಿದಾಗ, ಇದು ಪುರುಷರ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಚಿನ್ನದ ಪದಕವನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿ ಅಂತಿಮ. ಕೌಲಾಲಂಪುರದಲ್ಲಿ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು 50 ಓವರ್‌ಗಳ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಆಡಲಾಗಿದ್ದರೆ, ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ ಎಂಟು ತಂಡಗಳು ಆಟದ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವುದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದ 2022 ಆವೃತ್ತಿಯು ಜುಲೈ 27, 2022 ರಿಂದ ಆಗಸ್ಟ್ 7 ರವರೆಗೆ ನಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಪಂದ್ಯಗಳು ವಾರ್ವಿಕ್‌ಷೈರ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ಲಬ್‌ನ ನೆಲೆಯಾದ ಎಡ್ಜ್‌ಬಾಸ್ಟನ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ.

“ಇಂದು ಒಂದು ಐತಿಹಾಸಿಕ ದಿನವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ರೀಡೆಯನ್ನು ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಕ್ಕೆ ಸ್ವಾಗತಿಸಲು ನಾವು ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ (ಸಿಜಿಎಫ್) ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಹೇಳಿದರು ಡೇಮ್ ಲೂಯಿಸ್ ಮಾರ್ಟಿನ್ ಡಿಬಿಇ. “1998 ರಲ್ಲಿ ಕೌಲಾಲಂಪುರದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಆಡಲ್ಪಟ್ಟಿತು, ಪುರುಷರ 50 ಓವರ್‌ಗಳ ಒಂದು ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಜಾಕ್ವೆಸ್ ಕಾಲಿಸ್, ರಿಕಿ ಪಾಂಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಕ್ರೀಡೆಯ ಪ್ರತಿಮೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು.

“ಮಹಿಳಾ ಟಿ 20 ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ ಅತ್ಯಾಕರ್ಷಕ ಕ್ರೀಡೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಆಟವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟವು ಅದ್ಭುತ ವೇದಿಕೆಯಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ. ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿನ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತ ಮತ್ತು ರೋಮಾಂಚಕ ಬಹು-ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಕ್ಕೆ ಇದು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬಿರುವ ಕಾರಣ, ಅವರ ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡೆಯು ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಮಾಡಿದ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ನಾವು ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸುತ್ತೇವೆ. ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಿಜಕ್ಕೂ ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡೆಯಾಗಿದ್ದು, ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ 2022 ಮಹಿಳಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಗಳ ನಡುವಿನ ಸುದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ಯಶಸ್ವಿ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

<ವಿಭಾಗ ಐಟಂಪ್ರೊಪ್ =" ಆರ್ಟಿಕಲ್ ಬಾಡಿ "> <ಪು > ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ (ಐಸಿಸಿ) ಸೇರ್ಪಡೆಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿತು ಮತ್ತು ಮಹಿಳಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಇದು ಒಂದು ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆಶಿಸಿದರು. “ಇದು ಮಹಿಳಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ನಿಜವಾದ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ, ಈ ಬಿಡ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವಲ್ಲಿ ಅವರು ಒಗ್ಗೂಡಿದರು “ಎಂದು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿಯ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಮನು ಸಾಹ್ನಿ ಹೇಳಿದರು.” ಮಹಿಳಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಬಲದಿಂದ ಬಲಕ್ಕೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಿದೆ, ಮತ್ತು ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ 2022 ರಲ್ಲಿ ಮಹಿಳಾ ಟಿ 20 ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಗಳು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದನ್ನು ನಾವು ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇವೆ.

“ವೇಗವಾದ ಮತ್ತು ಉತ್ತೇಜಕ, ಟಿ 20 ಸ್ವರೂಪವು ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಾದದ್ದು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಯೋಜನೆಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ ಜಾಗತಿಕ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಮಹಿಳಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಮತ್ತೊಂದು ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರಿಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ನೀಡುವಾಗ ಆಟದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿ. ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ 2022 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಅದೃಷ್ಟಶಾಲಿಯಾಗಿರುವ ಎಲ್ಲ ಆಟಗಾರರು ನಿಜವಾದ ಸ್ಮರಣೀಯ ಅನುಭವದ ಭಾಗವಾಗುತ್ತಾರೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಟಾಮ್ ಹ್ಯಾರಿಸನ್ ಅಧಿಕಾರಿ (ಸಿಇಒ), ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ವೇಲ್ಸ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿ (ಇಸಿಬಿ) ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಈ ಕ್ರಮವು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯ ಸೂಚನೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಮಹಿಳಾ ಟಿ 20 ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ 2022 ರ ಭಾಗವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತೇವೆ. ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮಹಿಳಾ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾರಾ ಕ್ರೀಡಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ. ಇಂದಿನ ಹೆಗ್ಗುರುತು ಪ್ರಕಟಣೆಯು ಮಹಿಳಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ ಅತ್ಯಂತ ಉಜ್ವಲ ಭವಿಷ್ಯದ ಮತ್ತೊಂದು ಸೂಚಕವಾಗಿದೆ, “ಎಂದು ಹ್ಯಾರಿಸನ್ ಹೇಳಿದರು.

<ವಿಭಾಗ ಐಟಂಪ್ರೊಪ್ =" ಆರ್ಟಿಕಲ್ ಬಾಡಿ ">

” ಇಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ಜಾಗತಿಕ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಈವೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸೇರ್ಪಡೆ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ನಮ್ಮ ಯೋಜನೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ತಂಡದ ಕ್ರೀಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಈ ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀಡಿದ ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ 2022, ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ನಲ್ಲಿನ ತಂಡಗಳಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

© ಕ್ರಿಕ್‌ಬ uzz ್

<ವಿಭಾಗ >

News Reporter