ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಗೌಪ್ಯತೆ ದೋಷವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ತಮಿಳುನಾಡು ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ $ 30,000 – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಭದ್ರತಾ ತಂಡಗಳು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಿ ಲಕ್ಷ್ಮಣ್ ಮುತಿಯಾ ಅವರಿಗೆ ಬಹುಮಾನ ನೀಡಿವೆ.

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಒಡೆತನದ ಫೋಟೋ ಹಂಚಿಕೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನ್ಯೂನತೆ ಕಂಡುಬಂದ ನಂತರ ಚೆನ್ನೈ ಮೂಲದ ಭದ್ರತಾ ಸಂಶೋಧಕ ಲಕ್ಷ್ಮಣ್ ಮುತಿಯಾಹ್ ಅವರು ಬಗ್ ಬೌಂಟಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಭಾಗವಾಗಿ $ 30,000 ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ.

“ಒಪ್ಪಿಗೆಯ ಅನುಮತಿಯಿಲ್ಲದೆ ಯಾವುದೇ ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು” ದುರ್ಬಲತೆಯು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಮುಥಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.

ಪಾಸ್ವರ್ಡ್ ಮರುಹೊಂದಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ವಿನಂತಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಖಾತೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಸಂಭವನೀಯ ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ಕೋಡ್‌ಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಮೂಲಕ ಇನ್ನೊಬ್ಬರ ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು.

“ನಾನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಭದ್ರತಾ ತಂಡಕ್ಕೆ ದುರ್ಬಲತೆಯನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ವರದಿಯಲ್ಲಿನ ಮಾಹಿತಿಯ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಅದನ್ನು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಪುನರುತ್ಪಾದಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಕೆಲವು ಇಮೇಲ್ ಮತ್ತು ಕಾನ್ಸೆಪ್ಟ್ ವಿಡಿಯೋದ ಪುರಾವೆಗಳ ನಂತರ, ದಾಳಿ ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವೆಂದು ನಾನು ಅವರಿಗೆ ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಬಲ್ಲೆ” ಈ ವಾರ ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್.

ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಭದ್ರತಾ ತಂಡಗಳು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಿದ್ದು, ಅವರ ount ದಾರ್ಯದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಭಾಗವಾಗಿ ನನಗೆ $ 30,000 ಬಹುಮಾನ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸೈಬರ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಮೇಜರ್ ಸೋಫೋಸ್‌ನ ಹಿರಿಯ ತಂತ್ರಜ್ಞ ಪಾಲ್ ಡಕ್ಲಿನ್, ಮುಥಿಯಾ ಅವರು ಕಂಡುಕೊಂಡ ದುರ್ಬಲತೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲ, ಬಳಕೆದಾರರು ಹ್ಯಾಕ್ ಆಗಿದ್ದರೆ ತಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಖಾತೆಗಳ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಪರಿಚಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಿಮ್ಮ ಯಾವುದೇ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ಗೆಲ್ಲಲು ನೀವು ಅನುಸರಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವೇ ಪರಿಚಿತರಾಗಿರಿ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಂತಹ ದಾಖಲೆಗಳು ಅಥವಾ ಬಳಕೆಯ ಇತಿಹಾಸವಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಹ್ಯಾಕ್ ಆಗುವ ಮೊದಲು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಿದ್ಧಗೊಳಿಸಿ, ನಂತರ ಅಲ್ಲ, “ಡಕ್ಲಿನ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮುಥಿಯಾ ಈ ಹಿಂದೆ ಡೇಟಾ ಅಳಿಸುವಿಕೆಯ ದೋಷವನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಡೇಟಾ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಿಕೆಯ ದೋಷವನ್ನೂ ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೊದಲ ದೋಷವು ನಿಮ್ಮ ಪಾಸ್‌ವರ್ಡ್ ತಿಳಿಯದೆ ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಜ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಬಹುದಿತ್ತು; ಎರಡನೆಯದು ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡದೆ ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಚಿತ್ರಗಳ ಮೂಲಕ ರೈಫಲ್ ಮಾಡುವ ಮುಗ್ಧ-ಕಾಣುವ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮೋಸಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

“ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳಬೇಕೆಂದರೆ: ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನ ಬಗ್ ಬೌಂಟಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಅನುಸಾರವಾಗಿ ಅವರು ಆ ರಂಧ್ರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಅವರು ಅವುಗಳನ್ನು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತವಾಗಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು” ಎಂದು ಡಕ್ಲಿನ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ದೋಷಗಳು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆಯೇ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು, ಮತ್ತು (ಯಾರಿಗಾದರೂ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ) ಈ ದೋಷಗಳನ್ನು ಬೇರೆಯವರು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲೇ ತೇಪೆ ಹಾಕಲಾಯಿತು” ಎಂದು ಅವರು ಟೀಕಿಸಿದರು.

(ಶಿರೋನಾಮೆಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಂಪಾದಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಫೀಡ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ.)

ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ.ಕಾಂನಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್ , ಲೈವ್ ಕವರೇಜ್ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ. ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ 24 ಎಕ್ಸ್ 7 ಮತ್ತು ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಇಂಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಲೈವ್ ಟಿವಿ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕ್ಯಾಚ್ ಮಾಡಿ. ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ಲೈವ್ ಸುದ್ದಿ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಂತೆ ಅಥವಾ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

News Reporter