'ಎಂ.ಎಸ್.ಧೋನಿ ಅವರ ಯೋಜನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯಾರಾದರೂ ಮಾತನಾಡಬೇಕು' – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಮುಂಬೈ: ಕಳೆದ ವಾರ ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಸೋಲಿನೊಂದಿಗೆ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಅಭಿಯಾನ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ, ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಲಾರ್ಡ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ಆಶಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಅದೃಷ್ಟವು ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಇತರ ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೊಂದಿದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ:

ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಿರಿಯರು ಪೂರ್ಣ ವಿಂಡೀಸ್ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ

ಭಾರತೀಯ ಆಟಗಾರರು ಈಗಿನಂತೆ ವಿರಾಮವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಕ್ರಿಕೆಟಿಂಗ್ ಸ್ಥಾಪನೆಯ ಒಂದು ಗುಂಪಿನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸುಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಎಂಎಸ್ಕೆ ಪ್ರಸಾದ್ ನೇತೃತ್ವದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆಯ್ಕೆದಾರರು ಶುಕ್ರವಾರ ಇಲ್ಲಿನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು 3 ಕೆಡಿಬಿಯನ್‌ಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲಿರುವ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕಾಗಿ ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದು, ಇದು 3 ಏಕದಿನ, 3 ಟಿ 20 ಐಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಂದೆರಡು ಟೆಸ್ಟ್.

ಆದರೆ, ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಆನೆಯಿದೆ, ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಅಗಾಧ ಕಾರ್ಯದಿಂದ ಪ್ರಸಾದ್ ಅವರ ತಂಡವು ತಳಮಳಗೊಂಡಿದೆ. ಅವರು ಮಾಜಿ ನಾಯಕನನ್ನು ಕರೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ

ಎಂ.ಎಸ್.ಧೋನಿ

. ಇದು ಭಾರತವನ್ನು ನಾಕ್ out ಟ್ ಮಾಡಿದಾಗಿನಿಂದಲೂ ಚರ್ಚೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಮಾಜಿ ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಯಾವುದೇ ಅನಿಶ್ಚಿತ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಅಂತಹ ಪ್ರಮುಖ ಕರೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದಾಗ ಸೆಲೆಕ್ಟರ್‌ನ ಪಾದರಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿರುವುದು ಹೇಗೆ? ಕ್ರಿಕೆಟಿಂಗ್ ಭ್ರಾತೃತ್ವವನ್ನು ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿಭಜಿಸದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಹೇಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ?

“ಸರಿ, ನೀವು ಧೈರ್ಯ ಮತ್ತು ದೃ iction ನಿಶ್ಚಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು,”

ದಿಲೀಪ್ ವೆಂಗ್ಸರ್ಕರ್

, ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ನಾಯಕ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಆಯ್ಕೆ ಮಂಗಳವಾರ TOI ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಯನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ಆಯ್ಕೆದಾರರ ಕೆಲಸ” ಎಂದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ವೆಂಗ್‌ಸಾರ್ಕರ್ ಹೇಳಿದರು.

“ನಿಮ್ಮ ಟೆಸ್ಟ್ ಪೂಲ್, ಏಕದಿನ ಪೂಲ್ ಮತ್ತು ಟಿ 20 ಪೂಲ್ಗೆ ಸರಿಹೊಂದುವ ಆಟಗಾರರು ಯಾರು ಎಂದು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಅವರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿ, ಬೆಂಚ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಮತ್ತು ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿ, ”ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು. “ಥಿಂಕ್-ಟ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ಲೂಪ್ನಲ್ಲಿ ಇಡುವುದು ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ರಸ್ತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಸಹ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.”

2007 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅಭಿಯಾನದಿಂದ ಭಾರತ ಮರಳಿದಾಗ ವೆಂಗ್‌ಸಾರ್ಕರ್ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಚುಕ್ಕಾಣಿ ಹಿಡಿದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಕಠಿಣ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಹಿಂಜರಿಯಲಿಲ್ಲ, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಹಂತಹಂತವಾಗಿ

ಸೌರವ್ ಗಂಗೂಲಿ

ಮತ್ತು ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಿಂದ ರಾಹುಲ್ ದ್ರಾವಿಡ್. ಪುನರಾವಲೋಕನದಲ್ಲಿ, ಅವರು ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಗೆಲುವಿಗೆ ಅಡಿಪಾಯ ಹಾಕಿದರು.

ಭಾರತದ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಮಾಜಿ ವಿಕೆಟ್ ಕೀಪರ್ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಆಯ್ಕೆ

ಕಿರಣ್ ಮೋರ್

ಮುಂದಿನ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನ ಸಿದ್ಧತೆಗಳು ಈಗಿನಿಂದಲೇ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಬೇಕು ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ಪ್ರಸ್ತುತ ತಂಡವು ಹೇಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಈಗ, ಅವುಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ಒಂದೆರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಇರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನೀವು vision ಹಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಬ್ಯಾಕ್-ಅಪ್ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಸಿದ್ಧಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿ, ”ಇನ್ನಷ್ಟು ಹೇಳಿದರು.

“ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಆಟಗಾರರಲ್ಲಿ ಅಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಬಾರದು. ಧೋನಿಯಂತಹವರ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ನೀವು ಹೋಗಿ ಅವರ ಯೋಜನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿ. ನೀವು ಅವರ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ತಂಡಕ್ಕೆ ಮುಂದಿನ ದಾರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುವುದನ್ನು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ. ಸಂವಹನ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ, ”2002 ಮತ್ತು 2006 ರ ನಡುವೆ ಮುಖ್ಯ ಆಯ್ಕೆಗಾರರಾಗಿದ್ದ ಮೋರ್ ವಿವರಿಸಿದರು. ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿಯೇ ಸೌರವ್ ಗಂಗೂಲಿ-ಗ್ರೆಗ್ ಚಾಪೆಲ್ ಸಾಹಸವು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಆಡಿತು.

ತಡವಾಗಿ, ಮಾಜಿ ಆರಂಭಿಕರಾದ ವೀರೇಂದ್ರ ಸೆಹ್ವಾಗ್ ಮತ್ತು

ಗೌತಮ್ ಗಂಭೀರ್

ಧೋನಿಯ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮೊಂಡಾದವರು, ಸೆಹ್ವಾಗ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಟಿವಿ ಚಾನೆಲ್‌ಗೆ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಧೋನಿ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ಮತ್ತು ತಂಡದಲ್ಲಿ ಕೀಪರ್ ಆಗಿ ಉಳಿಯಬಹುದು. ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರಾಗಿ ಮಾತ್ರ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ಮತ್ತು ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಆಟಗಾರರಿಲ್ಲ. ಅವರ ಯೋಜನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಆಯ್ಕೆದಾರರು ಅವರನ್ನು ಕೇಳಬೇಕಾಗಿದೆ. ”

ಆದರ್ಶ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆದಾರರು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬೇಕೆಂದು ಒಬ್ಬರು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವ ಸ್ಪಷ್ಟತೆ ಇದು, ಆದರೆ ಧೋನಿಯಂತಹ ಮೆಗಾಸ್ಟಾರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವಾಗ ಅದು ಅಷ್ಟು ಸುಲಭವಲ್ಲ. ಅವನನ್ನು ಕೈಬಿಡಬೇಕೇ? ಗೌರವಯುತವಾಗಿ ನಿರ್ಗಮಿಸಲು ವಿದಾಯ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ನೀಡಬೇಕೇ? ಇದು ಸುಲಭದ ಕರೆ ಅಲ್ಲ. ಆದರೆ ಅಲ್ಲಿಯೇ ವೆಂಗ್‌ಸಾರ್ಕರ್ ಹೇಳುವಂತೆ ‘ಕನ್ವಿಕ್ಷನ್ ಧೈರ್ಯ’ ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತದೆ.

News Reporter