ಭಾರತದ ಕೋಚಿಂಗ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಪಿಲ್ ದೇವ್ ನೇತೃತ್ವದ ಸಿಎಸಿ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಮುಂಬೈ: ದಿ

ನಿರ್ವಾಹಕರ ಸಮಿತಿ

(ಸಿಒಎ), ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಕರೆ ನೀಡುವವರೆಗೂ ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ, ಮೂವರು ಸದಸ್ಯರ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಪುನಃ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ

ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸಲಹಾ ಸಮಿತಿ

(ಸಿಎಸಿ) ಒಳಗೊಂಡಿದೆ

ಕಪಿಲ್ ದೇವ್

, ಭಾರತದ ಹೊಸ ಕೋಚ್ ಬಗ್ಗೆ ಅನ್ಶುಮಾನ್ ಗೇಕ್ವಾಡ್ ಮತ್ತು ಶಾಂತಾ ರಂಗಸ್ವಾಮಿ ನಿರ್ಧರಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ALSO READ: ಸುಗಮ ‘ಪರಿವರ್ತನೆ’ಯಲ್ಲಿ ತಂಡಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಧೋನಿ

ಸ್ಥಾನಿಕ

ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ

ವಿಸ್ತರಣೆಗೆ ಕೈ ಎತ್ತುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಯಲು ಭಾರತದ ಹಿರಿಯ-ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರ ಬೆಂಬಲವಿದೆ. ತಿಳಿದಿರುವವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ತರಬೇತುದಾರ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹಾಯಕ ಸಿಬ್ಬಂದಿ – ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಅತ್ಯಂತ ಸಮರ್ಥ ಬೌಲಿಂಗ್ ತರಬೇತುದಾರ ಭಾರತ್ ಅರುಣ್ ಮತ್ತು ಫೀಲ್ಡಿಂಗ್ ಕೋಚ್ ಆರ್ ಶ್ರೀಧರ್ ಅವರನ್ನೊಳಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ – ತಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಯಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ. “ಅವರನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಬಹಳ ಅಸಂಭವವಾಗಿದೆ. ಈ ಕೋಚಿಂಗ್ ಘಟಕವು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ನಿರಂತರತೆ ಇರಬೇಕು. ತಂಡವು ಸಹ ಅದೇ ಬಯಸಿದೆ, ”ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಸಿಒಎ ಮಂಗಳವಾರ ದೇವ್, ಗೇಕ್ವಾಡ್ ಮತ್ತು ರಂಗಸ್ವಾಮಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದು, ಈ ಮೂವರು ಇದಕ್ಕೆ ಸಮ್ಮತಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮುಖ್ಯ ತರಬೇತುದಾರ ಮತ್ತು ಸಹಾಯಕ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಅರ್ಹತಾ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಬಿಸಿಸಿಐ ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಇತರ ಅರ್ಜಿದಾರರು, ತಮ್ಮ ಸಿವಿಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಹಿಂದಿನ ನೇಮಕಾತಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವಂತೆ ಪ್ರಸ್ತುತಿಯೊಂದಿಗೆ ಬರಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಂದಿನ ಸಿಎಸಿ ಸದಸ್ಯರು – ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್, ಗಂಗೂಲಿ ಮತ್ತು ಲಕ್ಷ್ಮಣ್ – ಭಾರತೀಯ ತಂಡದ ಬಲವಾದ ಬೆಂಬಲದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಅವರ ನೇಮಕಾತಿಯನ್ನು ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಶಾಸ್ತ್ರಿ 2017 ರಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿ ಮರಳಿದರು.

“ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಅವರನ್ನು ಕೋಚ್ ಆಗಿ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಂದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ದೂಷಿಸುವವರು ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಇದ್ದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡುತ್ತಾರೆ. ಬೋರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ರಚಿಸಲಾದ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆ ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ (

ಬಿಸಿಸಿಐ

) ಕೆಲವು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ಅವನು ತುಂಬಾ ಅಸಭ್ಯವಾಗಿ ಮತ್ತು ಆಘಾತಕಾರಿಯಾಗಿ ಹೊರಗುಳಿದನು. ಯಾರೂ ಇಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ (2015 ರಲ್ಲಿ) ಭಾರತೀಯ ತಂಡದ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಯಾರು ಬಂದರು ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ? ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಯಾರಾದರೂ ಕೈ ಎತ್ತಿದ್ದಾರೆಯೇ? ”ಎಂದು ಆ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು TOI ಗೆ ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಭಾರತ-ಕೋಚ್-ಜಿಎಫ್‌ಎಕ್ಸ್

ಶಾಸ್ತ್ರಿ ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಈ ಹುದ್ದೆಗೆ ಮತ್ತೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಅವರು ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಆಯ್ಕೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ನೇರ ಪ್ರವೇಶವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಉತ್ತಮವಾಗಿ ದಾಖಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ವಿವಾದದ ನಂತರ ಪಾತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸದಿರಲು ಅಂದಿನ ತರಬೇತುದಾರ ಅನಿಲ್ ಕುಂಬ್ಳೆ ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ 2017 ರಲ್ಲಿ ಇದೇ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲಾಯಿತು.

ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಅವರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಭಾರತವು ವಿದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ಪ್ರಮುಖ ಟೆಸ್ಟ್ ಸರಣಿಗಳನ್ನು ಆಡಿದೆ – ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ, ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ – ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಂಡ ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವಕಪ್. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಭಾರತ ತಂಡವು ವಿಶ್ವದ ನಂಬರ್ 1 ಟೆಸ್ಟ್ ತಂಡವಾಗಿ ತನ್ನ ಶ್ರೇಯಾಂಕವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ, ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾರತವು ಭಾರತವನ್ನು ಕಂಡ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವೇಗದ ದಾಳಿಯ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಪಾತ್ರವಾಗಿದೆ.

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಸರಣಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದಿದೆ – ಮೊದಲನೆಯದು, ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿ 1-2 ಫಲಿತಾಂಶ ಮತ್ತು 5-1 ಏಕದಿನ ಸರಣಿ ಗೆಲುವು ಮತ್ತು 2-1 ಟಿ 20 ಐ ಸರಣಿ ಗೆಲುವು, ಮತ್ತು ಎಂಟು ಸುತ್ತಿನ ಏಳರಲ್ಲಿ ಅಜೇಯರಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನ ರಾಬಿನ್ ಪಂದ್ಯಗಳು ಈ ಘಟಕದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಧನೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿವೆ.

“ಇತರ ಅಂಶಗಳೂ ಇವೆ. ಕಳೆದ 12 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದೆ. ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಶಿಖರ್ ಮತ್ತು ಶಂಕರ್ ಅವರಂತಹ ದುರದೃಷ್ಟಕರ ಗಾಯಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಕಳೆದ ಎಂಟು ರಿಂದ 10 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಆಡುವ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಆಟಗಾರರು ಮುರಿದುಬಿದ್ದಿಲ್ಲ ”ಎಂದು TOI ಯೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಇಬ್ಬರು ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರು ಹೇಳಿದರು.

ಕೋಎ ಸದಸ್ಯೆ ಡಯಾನಾ ಎಡುಲ್ಜಿ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಸಿಎಸಿಗೆ ಸಮ್ಮತಿಸಿದರೆ ಈಗ ನೋಡಬೇಕಿದೆ. ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ನೇಮಿಸಿದ ರೀತಿಗೆ ಎಡುಲ್ಜಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಸಂತೋಷವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ.

News Reporter