ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗಾನ್: ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿದ ಐರಿಶ್ ವ್ಯಕ್ತಿ – ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ ಪ್ರೆಸ್
ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗಾನ್, ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗಾನ್ ಅಲ್ಲಾ, ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗಾನ್ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್, ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ vs ನ್ಯೂ e ೀಲ್ಯಾಂಡ್, ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019, ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸುದ್ದಿ, ಎಂಗ್ ವರ್ಸಸ್ ಎನ್ z ್ ಸೂಪರ್ ಓವರ್, ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವರ್ಸಸ್ ಎನ್ಜೆ ವಿಶ್ವಕಪ್, ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸುದ್ದಿ, ಕ್ರೀಡಾ ಸುದ್ದಿ
ದೇಶವು ಬ್ರಿಟನ್ ವಿರುದ್ಧ ಕೆರಳಿದಾಗ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದಾಗಲೂ, ಫಿಂಗಲ್ ಅದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಕೈಬಿಡಲಿಲ್ಲ. ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿ, ಮೋರ್ಗನ್ ಅವರ ಬಾಲ್ಯವು ಬ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಚೆಂಡಿನ ಸುತ್ತ ಸುತ್ತುತ್ತದೆ (ವಿವರಣೆ: ಸುವಾಜಿತ್ ಡೇ)

ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಪೋರ್ಟ್ ಎಲಿಜಬೆತ್ ಬಳಿ, 2007 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ತಯಾರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗನ್ ಅವರು ಮರಳು ದಿಬ್ಬಗಳ ಮೇಲೆ ಗಂಟೆಗಟ್ಟಲೆ ಓಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ತರಬೇತುದಾರ ಆಡ್ರಿಯನ್ ಬಿರ್ರೆಲ್ ತನ್ನ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರನ್ನು ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ಹೊಂದುವಂತೆ ಮೂರು ವಾರಗಳ ಕಾಲದ ಈ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿದ್ದರು. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ದಣಿದ, ತಂಡವು ಕೊನೆಯ ದಿಬ್ಬವನ್ನು ತಲುಪಿತು. ಕೆರಿಬಿಯನ್‌ನಲ್ಲಿ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಕನಸಿನ ಓಟದಲ್ಲಿ ಮೋರ್ಗನ್ ಹಫ್ ಮಾಡುವುದು ಜನಪ್ರಿಯ ಸೀಮರ್ ಡೇವಿಡ್ ಲಾಂಗ್‌ಫೋರ್ಡ್-ಸ್ಮಿತ್‌ಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಮುಂದಿದೆ.

“ಈ ದಿಬ್ಬಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಆಕಾರಗಳು ಮತ್ತು ಗಾತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದವು, ಮತ್ತು ಇಂದಿಗೂ ಇದು ನಾನು ಅನುಭವಿಸಿದ ಕಠಿಣ ಅಧಿವೇಶನವಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ದಿಬ್ಬವು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ಮೇಲಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ, ಮತ್ತು ಅಧಿವೇಶನ ಮುಗಿದಿದೆ. ನಾನು ಮೊಗ್ಗಿಯನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಿದೆ ಆದರೆ ಅವನು ವಾಂತಿ ಮಾಡಲು ಅರ್ಧದಾರಿಯಲ್ಲೇ ನಿಲ್ಲಿಸಿದನು. ಸಿಂಪಡಿಸುವಿಕೆಯು ನನ್ನ ಮುಖಕ್ಕೆ ಬಡಿಯಿತು, ಮತ್ತು ಅದು ನಮ್ಮ ಉಪಾಹಾರವನ್ನು ಎಸೆಯುವ ಸರಣಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಮಾಷೆಯಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡುವುದು ಉಲ್ಲಾಸಕರವಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ಡೇವಿಡ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

“ಜನರು ಯೋಚಿಸಬಹುದಾದ ಕಠಿಣ ಮುಖದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಇಯೊನ್ ಅಲ್ಲ. ಅವರು ಉತ್ತಮ ಹಾಸ್ಯ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರು ತುಂಬಾ ಗಮನಹರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಪೂರ್ವ ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಶಾಖ ಬಿದ್ದ ಸಮಯಗಳಿವೆ. ಅಧಿವೇಶನ ಮುಗಿಯುವವರೆಗೂ ನಮಗೆ ಕಾಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಅವನು ಮತ್ತು ಪೋರ್ಟಿ (ವಿಲಿಯಂ ಪೋರ್ಟರ್‌ಫೀಲ್ಡ್) ಯಾವಾಗಲೂ ಹಿಂದೆ ಉಳಿದು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಚೆಂಡುಗಳನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು. ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದಲೂ ಅವನು ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಬಯಸಿದನು, ಅವನು ಯಾರಾಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸಿದನು ಮತ್ತು ಏನೂ ಅವನನ್ನು ತಡೆಯಲು ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ. ”

***

ಶಾಲೆಯ ಕ್ರೀಡಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಸ್ಟೀಫನ್ ಟೋಂಗ್ ಅವರು ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಡಬ್ಲಿನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ತಮ್ಮ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಚಾಟ್ ಮಾಡುವಾಗ ಆ ಗುಣವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಂಡರು. “ನೀವು ದೊಡ್ಡವರಾದ ಮೇಲೆ ಏನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ?” ಹೆಚ್ಚಿನ ಕನಸುಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ 14 ವರ್ಷದ ಯುವಕ ತಾನು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಪರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆ ಧ್ವನಿಯಲ್ಲಿ ಏನೋ ಮತ್ತು ಅವನ ಕಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿನ ನೋಟವು ಸ್ಟೀಫನ್ ಜೊತೆ ಉಳಿದಿದೆ. “ಬಹಳಷ್ಟು ಮಕ್ಕಳ ಕನಸುಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ನಾನು ಇಯೊನ್ ಅನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ, ‘ಹಹ್, ಅವನು ನಿಜವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು’ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ. ಆ ಕ್ಷಣ ಉಳಿಯಿತು. ಅವನು ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯ ಮಗು, ತುಂಬಾ ಹಠಮಾರಿ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ, ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಕಠಿಣ, ತನ್ನ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಎದೆಯ ಹತ್ತಿರ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದನು, ಪೋಕರ್ ಎದುರಿಸಿದ – ಉತ್ತರ ಕೌಂಟಿ ಡಬ್ಲಿನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಪ್ರದೇಶದ ಲಕ್ಷಣವೆಂದರೆ ಅವನು ಬಂದವನು: ಫಿಂಗಲ್. ಫಿಂಗಲ್ನಲ್ಲಿ, ಅವರು ಸ್ನೇಹಪರ ಮತ್ತು ಒಳ್ಳೆಯವರು, ಆದರೆ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹಠಮಾರಿ ಮತ್ತು ಏಕ-ಮನಸ್ಸಿನ, ಅವರು ಯಾರು ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ತುಂಬಾ ಆರಾಮದಾಯಕ. ಅವರು ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಹೇಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ! ”

ಕ್ಯಾಥೊಲಿಕ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ಪಡೆದ ಮೊದಲ ಹುಡುಗ ಮೊರ್ಗನ್, ಅಲ್ಲಿ ಸ್ಟೀಫನ್ ತನ್ನ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. “ಇಯೊನ್ ವಿಶೇಷವಾಗಲಿದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿತ್ತು, ಆದ್ದರಿಂದ ಕೆವಿನ್ ಜೆನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದಾಗ, ಯಾರೂ ಗೊಣಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.”

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಪುರುಷರ ತಂಡವನ್ನು ತಮ್ಮ ಚೊಚ್ಚಲ ವಿಶ್ವಕಪ್ ವೈಭವಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಿದ ನಂತರ, ನಾಯಕ ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗಾನ್ “ನಾವು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಅಲ್ಲಾಹನನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. (ಎಪಿ ಫೋಟೋ)

ಮೋರ್ಗನ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ, ಕ್ಷಣಗಳು ಅವನು ಬರುವ ಜನರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟುತ್ತವೆ. ಜಾನ್ ಪ್ರೈಯರ್ ಅವರಂತೆ, ಮಲಾಹೈಡ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ಲಬ್‌ನ ತರಬೇತುದಾರ, ಅಲ್ಲಿ 13 ವರ್ಷದ ಮೋರ್ಗನ್ ತನ್ನ ಹಳೆಯ ಕ್ಲಬ್ ರಶ್‌ನಿಂದ ಆಡಲು ಬಂದನು. ಇದು 15 ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಆಟವಾಗಿತ್ತು. ನಂತರ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಂಡದ ತರಬೇತಿಯ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದ ಪಾಲ್ ಫ್ಯಾಬ್ರೇಸ್ ಯುವ ಪ್ರವಾಸಿಗರನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಆಟ ಸ್ವಲ್ಪ ಒರಟಾಗಿತ್ತು. ಐರ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್, ಯಾವುದೇ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ಭಾವೋದ್ರೇಕಗಳು ಹರಿಯಲಿಲ್ಲ. “ಮೋರ್ಗನ್ ಶಾರ್ಟ್-ಲೆಗ್ನಲ್ಲಿ ನಿಂತು ಇಂಗ್ಲಿಷ್ನಲ್ಲಿ ಚಿಲಿಪಿಲಿ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ. ಇದು ಉದ್ವಿಗ್ನ ಆಟ ಆದರೆ ಅವನು ತನ್ನದೇ ಆದದ್ದನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದನು ಮತ್ತು ಇತರ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಹಿಂದೆ ಸರಿಯದಂತೆ ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ನಾನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ. ಅವರು ಚಿಕ್ಕಂದಿನಿಂದಲೂ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಿಂದ ಹಿಂದೆ ಸರಿಯಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಇತರರಿಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ನೀಡಿದರು. ಅವರು ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ರನ್ಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಡೆದರು ಆದರೆ ಅವರ ವರ್ತನೆ ಎದ್ದು ಕಾಣುತ್ತದೆ. ”

ಫ್ಯಾಬ್ರೇಸ್ ಗಮನಿಸಿದ ಮತ್ತು ಆಟದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಚಾಟ್ಗಾಗಿ ಮಗುವನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ದ. “ಇದು ಡಬ್ಲಿನ್ ಹವಾಮಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ” ಎಂದು ಪ್ರೈಯರ್ ನಗುತ್ತಾನೆ. “ಆ ಕನಸು ಇಯೊನ್‌ನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮೂಡಿತು. ಒಂದು ದಿನ, ಅವನು ತನ್ನ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಆಡಿದರೆ, ಅವನು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ಗಾಗಿ ಆಡಬಹುದೆಂದು ಫ್ಯಾಬ್ರೇಸ್ ಅವನಿಗೆ ಹೇಳಿದಾಗ. ”

ಅವನು ತನ್ನ ಬೇರುಗಳನ್ನು ಮರೆತಿಲ್ಲ. ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಡಬ್ಲಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಪ್ರೈಯರ್ ರಸ್ತೆ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ನಿಂತು ತನ್ನ ಸಿಗರೇಟನ್ನು ಉದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದ. “ಇಯೊನ್ ತನ್ನ ತಂಡದ ಸಹ ಆಟಗಾರರೊಂದಿಗೆ ನಡೆದನು, ಅವನು ನನ್ನನ್ನು ನೋಡಿ,” ಅದು ಜಾನ್ ಪ್ರೈಯರ್, ನಿಜವಾದ ದಂತಕಥೆ! ” ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಆಟಗಾರರನ್ನು ನನಗೆ ಪರಿಚಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ನಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಗೃಹವಿರಹವಿದೆ. ”

***

ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಪರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮತ್ತು ಹಾಕಿ ಆಡುವ ಕೆನ್ನಿ ಕ್ಯಾರೊಲ್ ಅವರನ್ನು ಮೊದಲು ನೋಡಿದಾಗ ಮೋರ್ಗನ್ ಐದು ವರ್ಷ. “ಇದು 11 ವರ್ಷದೊಳಗಿನವರ ಆಟವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ದೊಡ್ಡ ಪ್ಯಾಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಐದು ವರ್ಷದ ಮಗು. ಅವನು ಎಷ್ಟು ಸ್ಕೋರ್ ಮಾಡಿದನೆಂದು ನನಗೆ ಖಚಿತವಿಲ್ಲ – ಹೊಂದಿರಬೇಕು, ಅವನು ಯಾವಾಗಲೂ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ – ಆದರೆ ಆ ಚಿತ್ರಣವು ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ”ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಕೆನ್ನಿ ಮಗುವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದನು. “ಅವರು ಪ್ರಾಡಿಜಿ, ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಐರಿಶ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರೂ ಅವನ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದ್ದರು. ‘ಫಿಂಗಲ್ ಮಗು ಡಬ್ಲಿನ್‌ನಿಂದ ಆ ಪ್ರಾಡಿಜಿಯನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೀರಾ?’ ಅವರು ಸ್ಕೋರ್ ಮಾಡದ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ವಿಶ್ವಾಸದ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಅವನಿಗೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಅವನ ಬಗ್ಗೆ ಇತ್ತು: ಬಹಳ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ತನ್ನ ಬಗ್ಗೆ ಖಚಿತವಾಗಿ. ”

ಕ್ಯಾರೊಲ್ನ ಕಥೆ ಆಕರ್ಷಕ ಮಧ್ಯಂತರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಐರ್ಲೆಂಡ್ನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ಗೆ ಸಂದರ್ಭವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರು ವಿಶ್ವಕಪ್ ಆಡಿದರು, ಲಂಡನ್ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ವೃತ್ತಿಪರರಾಗಿ ಆಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಅರ್ಹತಾ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೊರಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಸೋತರು. ನಂತರ, ರಿಯಾಲಿಟಿ ಹಿಟ್. ಈಗ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು? ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ? ಕ್ಯಾರೊಲ್ ಡಬ್ಲಿನ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಕನಸುಗಳು ಮತ್ತು ವಿಷಾದಗಳು, ಭರವಸೆಗಳು ಮತ್ತು ನೋವುಗಳ ಬೂದು-ಬಟ್ಟೆಯ ಪೋಸ್ಟ್‌ಬ್ಯಾಗ್ ಅನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡನು. “ಇಯೊನ್ ಅವರಂತೆ ಪ್ರತಿಭಾವಂತ ಯಾರಾದರೂ ಉಳಿಯುವುದು ಮತ್ತು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗುವುದು ಮೂರ್ಖತನ.” ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಕ್ಯಾರೊಲ್ ಐರ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಾದರು, ಮತ್ತು ಕಳೆದ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅಥವಾ ಅವರು ಇದೇ ರೀತಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಪಾತ್ರ ಆದರೆ ಹಾಕಿಗಾಗಿ. “ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕ್ರೀಡೆಗಳಿಗೆ ವಿಷಯಗಳು ಬದಲಾಗುತ್ತಿವೆ.”

ಆಗ, ಅದು ಬೇರೆ ಜಗತ್ತು. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಿಂದ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿ ಬಂದು ಅದರ ಭೂದೃಶ್ಯವನ್ನು ಒಳ್ಳೆಯದಕ್ಕಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸಿದ ಬಿರ್ರೆಲ್ ಡಬ್ಲಿನ್‌ಗೆ ಬಂದಾಗ, ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ ಪ್ರಮುಖ ಆಡಳಿತಗಾರ ಜಾನ್ ರೈಟ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು, ಅವರು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಅನಾಮಧೇಯತೆಯ ಮುಸುಕಿನಿಂದ ಎತ್ತಿದರು. ರೈಟ್ ಒಂದು ಚೀಲ ಚೆಂಡು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟ್ ಅನ್ನು ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿ, “ಸರಿ, ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗು. ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿ. ”ಅದು ಆಗಿತ್ತು. 2003 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅರ್ಹತಾ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ, ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಒಂದು ರಾಜ್ಯವನ್ನು ತಲುಪಿತು, ಗಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಹವ್ಯಾಸಿಗಳಿಂದ ಹೊಡೆದಿದೆ, ಅವರು ಪತ್ರಕರ್ತರನ್ನು ಆಟದಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಬದಲಿಯಾಗಿ ಕಳುಹಿಸಿದರು.

ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019, ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019, ಎಂಗ್ ವರ್ಸಸ್ ಎನ್ಜೆ, ಎನ್ಜೆ ವರ್ಸಸ್ ಎಂಗ್ ವಿಶ್ವಕಪ್, ಲಿಯಾಮ್ ಪ್ಲಂಕೆಟ್, ಪ್ಲಂಕೆಟ್ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್, ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಗೆಲುವು, ವಿಜಯ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್, ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸುದ್ದಿ, ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸುದ್ದಿ, ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಜುಲೈ 14, 2019 ರ ಭಾನುವಾರ ಲಂಡನ್‌ನ ಲಾರ್ಡ್ಸ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ನಡುವಿನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಗೆದ್ದ ನಂತರ ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ಎತ್ತುತ್ತಿರುವಾಗ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ತಂಡದ ನಾಯಕ ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗಾನ್ ಶಾಂಪೇನ್ ಸಿಂಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಕೋರ್ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಸೂಪರ್ ಓವರ್ ನಂತರ ಜಯಗಳಿಸಿತು ತಲಾ 50 ಓವರ್‌ಗಳ ನಂತರ ಸಮಬಲ. (ಎಪಿ ಫೋಟೋ / ಐಜಾಜ್ ರಾಹಿ)

ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಕ್ಲಬ್‌ಗಾಗಿ ಚೊಚ್ಚಲ ಪಂದ್ಯವೊಂದರಲ್ಲಿ, ಮೋರ್ಗನ್ ನಂ .3 ರಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಹೊರಟರು, ಹೊರಬಂದರು, ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಕೋಣೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಾಲ್ ಮೂನಿ ಅವರನ್ನು ನೋಡಲು ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದರು. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಮೂನಿ ಎಚ್ಚರಗೊಂಡು, ಮೋರ್ಗನ್‌ಗೆ ಸೇರಲು ಹೊರಟು, “ನೀವು ಯಾವ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಹೋಗುತ್ತೀರಿ?” ಎಂದು ಕೇಳಿದರು. “ಎಡ್ಡಿ ನಮಗೆ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಕ್ಯಾರೊಲ್ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. “ಅವರು ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ನೆಲದಿಂದ ನೆಲಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರು, ಪ್ರತಿ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ 30 ನಿಮಿಷಗಳನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತಿದ್ದರು, ಎಲ್ಲಾ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ನೋಡಿ, ಸ್ಥಳೀಯ ಪ್ರತಿಭೆಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಅವರನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಯುವ ಇಯೊನ್ ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು. ”

***

ಮಲಾಹೈಡ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ಲಬ್‌ನ ತರಬೇತುದಾರರಾದ ಪ್ರೈಯರ್ ಅವರು ಮೊರ್ಗಾನ್ ಅವರನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಭೇಟಿಯಾದರು. “8 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರಬೇಕು. ಅವನು ತನ್ನ ಸಹೋದರಿಯೊಂದಿಗೆ ಆಡಿದ ಆಟದಲ್ಲಿ ನಾನು ಅಂಪೈರ್ ಆಗಿದ್ದೆ. ಅವರು ಚೆಂಡನ್ನು ಸ್ವಿಂಗ್ ಮಾಡಬಲ್ಲ ಸಾಕಷ್ಟು ಯೋಗ್ಯ ಮಧ್ಯಮ ವೇಗಿ – ಮತ್ತು ಅವರು ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗುವಂತೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು, ಅದು ಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಅವರು ಕಿರುಚುತ್ತಿದ್ದರು. ನಾನು ಅವನಿಗೆ, ‘ಮಗು ನೀವು ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ವಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ಮಧ್ಯದಿಂದ, ಇದು ಲೆಗ್ ಸೈಡ್ ಕೆಳಗೆ ಹೋಗಲಿದೆ. ಈಗ, ಅದು ಹೊರಗಿನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದ್ದರೆ, ಬೇರೆ ಕಥೆ. ‘ ಸಹಜವಾಗಿ, ನಂತರ, ಅವರು ಹೊರಗಿನಿಂದ ಅವುಗಳನ್ನು ಬಗ್ಗಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ನಾನು ಒಂದೆರಡು ಎಲ್ಬಿಡಬ್ಲ್ಯೂ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದೇನೆ! ಆ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಎಲ್ಲರಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿದ್ದರು – ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆಡುತ್ತಿರಬಾರದು, ಆದರೆ ಅದು ಐರಿಶ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಗಿತ್ತು. ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಇಲ್ಲ. ಒಂದೆರಡು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಅವರು ಮಲಾಹೈಡ್ಗೆ ಸೇರಲು ಬಂದರು, ಅವರ ತಂದೆ ಅವರನ್ನು ಕರೆತಂದರು. ”

ಮೋರ್ಗನ್

ಒಂದು ದಿನ, ಪ್ರೈಯರ್ 2008 ರಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದ ಐರಿಶ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ ಪೋಷಕ ಸಂತ ರೈಟ್ ಮತ್ತು ಮೋರ್ಗನ್‌ನ ತಂದೆ ಪಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿದ್ದ. “ಇಯೊನ್ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಿತ್ತಳೆ ರಸವನ್ನು ಕುಡಿಯುತ್ತಿದ್ದನು, ಮತ್ತು ಅವನ ತಂದೆ ಹೆಚ್ಚು ಕುಡಿಯಲಿಲ್ಲ. ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ, ಇಯೊನ್ ಅವರು ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಿದರು, ಮತ್ತು ಅವನ ತಂದೆ ಅವನನ್ನು ಶೌಚಾಲಯಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲು ಎದ್ದಾಗಲೂ, ಇಯೊನ್ ರೈಟ್ ಮೇಲೆ ಎಡವಿಬಿಟ್ಟನು. ಸೂಪ್ ಬಿಟ್, ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ! ತಂದೆ ಮುಜುಗರಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದರು, ಇಯೊನ್ ಕೂಡ ಇದ್ದರು – ಮತ್ತು ಏನೂ ಆಗಿಲ್ಲ ಎಂಬಂತೆ ರೈಟ್ ವರ್ತಿಸಿದನು ಆದರೆ ತಂದೆ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸುವಂತೆ ಇಯೊನ್‌ಗೆ ಹೇಳುತ್ತಲೇ ಇದ್ದನು. ಅವರು ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳು ಮತ್ತು ತಿಂಗಳುಗಳವರೆಗೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಯೋಚಿಸಿ! ”ಪ್ರೈಯರ್ ನಗುತ್ತಾನೆ.

***

ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮೈದಾನದಿಂದ ಕೆಲವು ಹೆಜ್ಜೆಗಳ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಫಿಂಗಲ್‌ನಲ್ಲಿ, ಮೋರ್ಗನ್ ತನ್ನ ಹೆತ್ತವರು ಮತ್ತು ಐದು ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರೊಂದಿಗೆ ಮೂರು ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಗಳ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ತಮ್ಮ ನೆರೆಯ ಗ್ಯಾರೇಜ್‌ನ ಬೆಣಚುಕಲ್ಲು-ಹೆಂಚಿನ ಗೋಡೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಓಡುವ ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಮಾರ್ಗವು ಅವರ ಪಿಚ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಎಡಗೈ ಆಟಗಾರ ಮೋರ್ಗನ್‌ಗೆ, ಆಫ್‌ಸೈಡ್ ಗೋಡೆಯಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯಲ್ಪಟ್ಟಿತು ಮತ್ತು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿ, ಅವನ ಕಾಲು-ಪಕ್ಕದ ಆಟವು ಅವನ ಪ್ರಬಲ ಲಕ್ಷಣವಾಯಿತು.

ಫಿಂಗಲ್ ಅವರಿಗೆ ಆ ಮೊಂಡುತನದ ಮನೋಧರ್ಮವನ್ನು ನೀಡಿತು, ಅದು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಏಕದಿನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನ ಮುಖವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು. ಅದು ಹೇಗೆ-ಮೋರ್ಗನ್-ಫ್ಲಿಪ್ಡ್-ಇಂಗ್ಲಿಷ್-ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕಥೆಯನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅವರ ಏಕೈಕ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು, ನಾವು ಫಿಂಗಲ್‌ಗೆ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಬೇಕಾಗಿದೆ. 1800 ರ ದಶಕದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ದೊಡ್ಡದಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು 1900 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಲೀಗ್‌ಗಳು ಪ್ರವರ್ಧಮಾನಕ್ಕೆ ಬಂದವು, ಆದರೆ ಯುಕೆ ಜೊತೆಗಿನ ಸಂಘರ್ಷವು ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಿಂದ ಹೊರಬಂದಿತು. ಇದನ್ನು ಉತ್ತರ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನಿಂದ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಯಿತು.

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆ ಮತ್ತು ಹೆಮ್ಮೆ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಹರಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಗೇಲಿಕ್ ಫುಟ್‌ಬಾಲ್‌ಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಗ್ರಾಮೀಣ ಐರ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಿಧನರಾದರು ಮತ್ತು ನಗರಗಳಿಂದ ಮರೆಯಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಕೌಂಟಿ ಡಬ್ಲಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮೂಲೆಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ – ಫಿಂಗಲ್. ಕೆಲವು ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಭೂಮಾಲೀಕರು ಆಟವನ್ನು ಹರಡಿ, ತಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸಂಘರ್ಷದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತನ್ನ ಬಂಡಾಯದ ಮನೆಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದೆ. “ದೇಶದ ಉಳಿದವರು ಕ್ರಿಕೆಟ್, ಫಿಂಗಲ್ ಜನರನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟಾಗ ಅವರು ಅದನ್ನು ಆಡುತ್ತಲೇ ಇದ್ದರು, ನಾನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳುತ್ತೇನೆ, ನೀವು ಅವರ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಕ್ಯಾರೊಲ್ ನಗುತ್ತಾನೆ.

ಫಿಂಗಲ್ ಎಂದರೆ ಫೈನ್ ಗಾಲ್ (ವಿದೇಶಿ ಬುಡಕಟ್ಟು), ಸ್ಕ್ಯಾಂಡಿನೇವಿಯನ್ನರು ನೆಲೆಸಿದ ಪ್ರದೇಶ. ಇದು ವೈಕಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ರದೇಶ. ಅವರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಫಿಂಗಲಿಯನ್, ಓಲ್ಡ್ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮತ್ತು ಓಲ್ಡ್ ನಾರ್ಸ್‌ನ ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಗೇಲಿಕ್ ಪ್ರಭಾವಗಳೊಂದಿಗೆ – ಈಗ ಅಳಿದುಹೋಗಿದೆ. ಮೋರ್ಗನ್ ಐರಿಶ್ ಸಮುದ್ರ ಕರಾವಳಿಯ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೆಟ್ಟದ ಪ್ರದೇಶದ ಸಣ್ಣ ಕಡಲತೀರದ ಪಟ್ಟಣವಾದ ಫಿಂಗಲ್‌ನ ರಶ್‌ನಿಂದ ಬಂದವರು.

ಆ ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಮೋರ್ಗನ್‌ನಿಂದ ಕಾಲು-ಪಕ್ಕದ ಒಂದು ಹೆವ್ಸ್, ದೊಡ್ಡ ಕಂಬದ ಕಲ್ಲಿನ ಪೋರ್ಟಿಕೊ ಹೊಂದಿರುವ ಕಟ್ಟಡದ ಮೇಲೆ ಇಳಿಯುತ್ತಿತ್ತು. ಆ ಭವ್ಯವಾದ ಪೋರ್ಟಿಕೊ ಕೆನ್ಯೂರ್ ಹೌಸ್ನ ಉಳಿದಿದೆ, ಅದರ ಮಾಲೀಕರು ಈ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದರು. ದೇಶವು ಬ್ರಿಟನ್ ವಿರುದ್ಧ ಕೆರಳಿದಾಗ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದಾಗಲೂ, ಫಿಂಗಲ್ ಅದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಕೈಬಿಡಲಿಲ್ಲ. ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿ, ಮೋರ್ಗನ್ ಅವರ ಬಾಲ್ಯವು ಬ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಚೆಂಡಿನ ಸುತ್ತ ಸುತ್ತುತ್ತದೆ. ಶಾಲಾ ಬೇಸಿಗೆಯ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ತನ್ನ ಹದಿಹರೆಯದ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ, ಅವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ಗಾಗಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಮಿಡಲ್‌ಸೆಕ್ಸ್‌ಗೆ ತೆರಳುತ್ತಿದ್ದರು.

ಡೇವಿಡ್ ಲಾಂಗ್‌ಫೋರ್ಡ್-ಸ್ಮಿತ್‌ಗೆ ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನೊಂದಿಗಿನ ಮೊಗ್ಗಿಯ ದಿನಗಳನ್ನು ಎಣಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅರಿತುಕೊಂಡ ಕ್ಷಣ ಅಬುಧಾಬಿಯಲ್ಲಿ ಬಂದಿತು.

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ನಾಯಕ ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗಾನ್
ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ನಾಯಕ ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗಾನ್, ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ತರಬೇತುದಾರ ಟ್ರೆವರ್ ಬೇಲಿಸ್ ತಮ್ಮ ತಂಡದ ಬಾಲ್ಕನಿಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. (ಮೂಲ: ಎಪಿ)

“ಅವರು ’07 ರಲ್ಲಿ ನೇರ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಹೊಂದಿದ್ದರು, ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಅವರು ನಿರಾಶೆಗೊಂಡರು. ಇದು ಅವರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಯಾರ ಮನಸ್ಸನ್ನೂ ಬದಲಾಯಿಸಲಿಲ್ಲ. ’08 ರಲ್ಲಿ ನಾವು ಅಬುಧಾಬಿಯಲ್ಲಿ ಯುಎಇ ಆಹ್ವಾನಿತ ತಂಡವನ್ನು ಆಡುತ್ತಿದ್ದೆವು. ಮೊಗ್ಗಿ ಸುಮಾರು 4 ನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ 3 ಕ್ಕೆ ಹೋದರು. 50 ಓವರ್‌ಗಳ ನಂತರ ಅವರು ಉದ್ಯಾನದ ಪ್ರತಿ ಇಂಚು ಬಳಸಿ out ಟಾಗದೆ 196 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು. ಅವನು ಆಡಿದ ಹೊಡೆತಗಳು ಉಸಿರುಕಟ್ಟುವಂತಿದ್ದವು, ಮತ್ತು ನಾವು ಅವನನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು. ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಡೆಯಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ನಮ್ಮ 4 ದಿನಗಳ ಇಂಟರ್‌ಕಾಂಟಿನೆಂಟಲ್ ಕಪ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಬುಧಾಬಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು 214 ರನ್ ಗಳಿಸದಿರುವುದನ್ನು ನಾನು ನೋಡಿದ್ದೇನೆ, ವೈಟ್ ಬಾಲ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ 196 ರನ್ not ಟಾದ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ. ಅವರು ತೋರಿಸಿದ ಏಕಾಗ್ರತೆ ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ಗೆ ಅರ್ಹವಾಗಿದೆ.

“ಯಾರು ಉತ್ತಮ, ಮೊಗ್ಗಿ ಅಥವಾ ಎಡ್ ಜಾಯ್ಸ್ ಎಂಬ ವಾದ ಯಾವಾಗಲೂ ಇರುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಪೀಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಇಬ್ಬರು ಅದ್ಭುತ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರನ್ನು ಹೊಂದಲು ನಾವು ಆಶೀರ್ವದಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಬಲ್ಲೆ, ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಲು ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತೇನೆ ”ಎಂದು ಡೇವಿಡ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

***

2007 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನಿಂದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಹೊರಟಿದ್ದ ಜಾಯ್ಸ್ ಈಗಾಗಲೇ ಐರಿಶ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ಗೆ ಸಾಲವನ್ನು ತೀರಿಸಿದ್ದರು. “ಅವರು ಮುಂದಿನ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗಾಗಿ 2005 ರ ಅರ್ಹತಾ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಪರ ಆಡಿದ್ದರು, ಪ್ರತಿ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲೂ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಕೋರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದರು, ಸೆಮಿಸ್‌ಗೆ ನಮ್ಮನ್ನು ಒಂಟಿಯಾಗಿ ಕರೆದೊಯ್ದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದರು, ‘ನಾನು ನನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ. ಅರ್ಹತೆ ಈಗ ಮುಗಿದಿದೆ, ನಾನು ಕೌಂಟಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ಗೆ ಮರಳುತ್ತೇನೆ, ” ಎಂದು ಕ್ಯಾರೊಲ್ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

2007 ರಲ್ಲಿ, ಜಾಯ್ಸ್ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಸ್ಟ್ರಾಸ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕುಳಿತಿದ್ದರು, ಲಾರ್ಡ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಿಡ್ಲ್‌ಸೆಕ್ಸ್ ಒಳಗೊಂಡ 50 ಓವರ್‌ಗಳ ಆಟವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. “ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಕ್ಯಾಡಿಕ್ ಪಾಸಿಯಾಗಿದ್ದನು ಆದರೆ ಮೊಗ್ಗಿ (ಇಯೊನ್) ಮಿಡ್ ವಿಕೆಟ್ ಮೇಲೆ ಮಧ್ಯಮ ಸ್ಟಂಪ್ನಿಂದ ಉದ್ದದ ಚೆಂಡುಗಳನ್ನು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್ಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದನು. ಈ ಪುಟ್ಟ ಶುಂಠಿ ಐರಿಶ್ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮಾಜಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಬೌಲರ್‌ನನ್ನು ತುಂಬಾ ಹಿಡಿತದಿಂದ ನೋಡುವುದು ಒಂದು ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ. ಸ್ಟ್ರಾಸ್ ಮತ್ತು ನಾನು ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ, ನಾವು ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ “ಎಂದು ಜಾಯ್ಸ್ ಟೈಮ್ಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದರು.

ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗನ್ ತಮ್ಮ ಶತಕವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ. (ರಾಯಿಟರ್ಸ್ / ಜೇಸನ್ ಕೈರ್‌ಡಫ್ ಮೂಲಕ ಆಕ್ಷನ್ ಚಿತ್ರಗಳು)

ಸ್ಟ್ರಾಸ್ ನಂತರ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಮೋರ್ಗನ್‌ಗೆ ತಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟರು. “ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಪರವಾಗಿ ಆಡಿದ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕೇಳಿ” ಎಂದು ಜಾಯ್ಸ್ ಹೇಳಿದರು. “ಬಾಸ್ ಯಾರು ಎಂದು ಅನುಮಾನವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತಾರೆ.”

ಕಳೆದ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳು ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಮೋರ್ಗನ್‌ಗೆ ಸೇರಿದವು. ತನ್ನ ಜೀವನದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿಯೇ ಒಬ್ಬ ಹುಡುಗ ತಾನು ಏನಾಗಬೇಕೆಂದು ತಿಳಿದಿದ್ದ. ಅವನು ಎಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕೆಂದು ಬಯಸಿದನು. ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ರಿಯಾಲಿಟಿ ಅವನ ಕನಸುಗಳನ್ನು ಮೀರಿಸಿತು. ಲಾರ್ಡ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಥ್ರಿಲ್ಲರ್ ಮಾಡಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಓವಲ್ನಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನ ಹಿನ್ನೆಲೆಯ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಅನ್ನು ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ವಿಶ್ವಕಪ್ ವಿಜಯೋತ್ಸವಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ಐರಿಶ್ ಆಟಗಾರ.

ಸೂಪರ್ ಓವರ್‌ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಆದಿಲ್ ರಶೀದ್ ತಂಡಕ್ಕೆ “ಅಲ್ಲಾ ನಮ್ಮೊಂದಿಗಿದ್ದರು” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಅಲ್ಲದೆ, ಅಲ್ಲಿರುವ ಇಬ್ಬರು ನಾಯಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಮಾತ್ರ ತಮ್ಮ ದೇಶವನ್ನು ಅದೃಷ್ಟದೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಏನೂ, ಅವನ ಜೀವನದ ಆ ಮಹಾನ್ ಕ್ಷಣದವರೆಗೆ, ಯಾವುದೇ ಅದೃಷ್ಟದ ತಿರುವು ಕಾರಣ. ಹುಡುಗನ ಕನಸು, ಹದಿಹರೆಯದವರ ಬೆವರು, ಮತ್ತು ಮನುಷ್ಯನ ಮೊಂಡುತನದ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ಜೀವನದಂತೆ ಕ್ರೀಡೆಯಲ್ಲಿ, ಘಟನೆಗಳು ಕೇವಲ ಮನುಷ್ಯರ ನಿಯಂತ್ರಣದಿಂದ ಹೊರಬರುತ್ತವೆ. ವಾಯುವ್ಯ ಡಬ್ಲಿನ್‌ನ ಗುಡ್ಡಗಾಡು ಕರಾವಳಿ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಅವರ ನಂಬಲಾಗದ ಸ್ವಪ್ನಮಯ ಪ್ರಯಾಣವು ಅಲ್ಲಿನ ಇಬ್ಬರು ನಾಯಕರಲ್ಲಿದೆ, ಬಹುಶಃ, ಕ್ರಿಕೆಟಿಂಗ್ ದೇವರುಗಳು ಐರಿಶ್‌ನವರು ಅದಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಹರು ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದರು. ಅವನ ಜೀವನದ ಈ ವಿಜಯೋತ್ಸವದ ಕ್ಷಣವನ್ನು ಯಾರು ದ್ವೇಷಿಸಬಹುದು?

ಇಂಡಿಯನ್ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್.ಕಾಂನಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019 ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ನೈಜ-ಸಮಯದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವ 2019 ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ , ತಂಡಗಳು ಮತ್ತು ಅಂಕಗಳ ಕೋಷ್ಟಕವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ .

News Reporter