“7 ವಾರಗಳು ಕಳೆದಿವೆ …”: ಹೊಸ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಜ್ಯೋತಿರಾಡಿತ್ಯ ಸಿಂಧಿಯಾ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಸುದ್ದಿ

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ಒಂದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ದಾಟುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಜ್ಯೋತಿರಾಡಿತ್ಯ ಸಿಂಧಿಯಾ ಹೇಳಿದರು (ಫೈಲ್)

ಭೋಪಾಲ್:

ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರ ರಾಜೀನಾಮೆಯನ್ನು gin ಹಿಸಲಾಗದ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ಜ್ಯೋತಿರಾಡಿತ್ಯ ಸಿಂಧಿಯಾ ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಹಳೆಯ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಪುನಃ ಚೈತನ್ಯಗೊಳಿಸುವ ನಾಯಕನನ್ನು ಅವರ ಬದಲಿಯಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಕಳೆದ ವಾರ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ ಶ್ರೀ ಸಿಂಧಿಯಾ, ಪಕ್ಷದ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನಿರ್ಧರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಈಗಾಗಲೇ ಏಳು ವಾರಗಳು ಕಳೆದಿವೆ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಸಮಿತಿ (ಸಿಡಬ್ಲ್ಯೂಸಿ) ಪಕ್ಷದ ಮುಂದಿನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ 543 ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ 52 ಮಾತ್ರ ಗೆದ್ದಿದೆ. ನಷ್ಟದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಮೇ 25 ರಂದು ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಹೊರನಡೆದರು. ಸ್ಥಳೀಯ ನಾಯಕರು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ ನಂತರ ಅವರು ತಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಪರಿಷ್ಕರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ.

ಶ್ರೀ ಸಿಂಧಿಯಾ ಅವರನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನಾಗಿ ನೇಮಿಸಬೇಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸುವ ಪೋಸ್ಟರ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಭೋಪಾಲ್‌ನ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯ ಹೊರಗೆ ಬಂದಿದ್ದು, ಪಕ್ಷದ ಶ್ರೇಣಿಯಲ್ಲಿ ಅಬ್ಬರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಓಟದಲ್ಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಪಕ್ಷವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಒಂದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ಹಾದುಹೋಗುತ್ತಿದೆ. ಅವರ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತೆ ಜನರ ಬಳಿಗೆ ಹೋಗುವ ಮೊದಲು ಸ್ವತಃ ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಆ ಕ್ಷಣ ಬಂದಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ಹಿಂಭಾಗದ ಪಾದದ ಮೇಲೆ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಮುಂಭಾಗದ ಪಾದದ ಮೇಲೆ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ. ನಾವು ಜನರ ತೀರ್ಪನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ನನ್ನಂತಹ ವೈಯಕ್ತಿಕ ನಾಯಕರು ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಬೇಕು, ಅವುಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ನಂತರ ಜನರ ಮುಂದೆ ಹೋಗಿ ಅವರ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಬೇಕು ಮತ್ತೆ. ನಾನು ಅಥವಾ ಇತರರು ಇರಲಿ, ನ್ಯೂನತೆಗಳು ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ಅಲ್ಲಗಳೆಯುವಂತಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

70 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ನಾಯಕರಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆ ಮತ್ತು ಪಕ್ಷವನ್ನು ಯುವ ನಾಯಕರು ನಡೆಸಬೇಕೆ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಸ್ಟೀರಿಂಗ್ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಶ್ರೀ ಸಿಂಧಿಯಾ ಅವರು ವಯಸ್ಸಿನ ಬದಲು ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾನು ಮೋದಿ ಜಿ ಅಲ್ಲ , ದೇಶದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ವೃದ್ಧರು ಮತ್ತು ಯುವಕರು ಎಂದು ವಿಂಗಡಿಸಬೇಡಿ. ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಬದಲಾಗಿ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸುವುದು ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಸಮಯ ಕಳೆದಂತೆ, ಬದಲಾವಣೆಯು ಆಗಬೇಕಿದೆ. ಸಮಯ, ನಾನು ಹೋಗಬೇಕಾದಾಗ, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ರಾಜಕೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಮತ್ತು ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಲ್ಲಿ ವಿಭಜನೆಯ ಮಧ್ಯೆ, ಶ್ರೀ ಸಿಂಧಿಯಾ ಗುರುವಾರ ಭೋಪಾಲ್ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು – ಇತ್ತೀಚಿನ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಸೋಲಿನ ನಂತರ.

“ಮುಂಭಾಗದ ಬಾಗಿಲಿನಿಂದ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾದ ನಂತರ ಹಿಂಬಾಗಿಲಿನ ಮೂಲಕ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬರಲು ಬಿಜೆಪಿಯ ರಾಜಕೀಯದ ಒಂದು ಭಾಗ ಮತ್ತು ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಆರು ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಸಂಸದರಲ್ಲಿ ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ನಾನು ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ, ಅವರ ಕನಸು ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಉರುಳಿಸುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಮುಂಗೇರಿ ಲಾಲ್ ಕೆ ಹಸೀನ್ ಸಪ್ನೆ (ಕನಸುಗಳು) ಆಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ.

ಶ್ರೀ ಸಿಂಧಿಯಾ ಅವರಿಗೆ ಹತ್ತಿರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾದ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಮಂತ್ರಿಗಳು ಅವರಿಗೆ ನೀಡಲಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ತಂಡಕ್ಕೆ ಅಸಮಾಧಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದಾಗಿ, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಡೆದ ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವ ಸಂಪುಟ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಅವರ ನಿಷ್ಠಾವಂತರು ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕಮಲ್ ನಾಥ್ ಅವರಿಗೆ ನಿಷ್ಠರಾಗಿರುವವರ ನಡುವೆ ಯುದ್ಧ ಅಥವಾ ಮಾತುಗಳಿದ್ದವು.

ಶ್ರೀ ಸಿಂಧಿಯಾ ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಅಧಿಕಾರಶಾಹಿ ಮತ್ತು ಮಂತ್ರಿಗಳು ಪರಸ್ಪರ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಅಧಿಕಾರಶಾಹಿ ಹೊಸ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ನೀಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೊಸತನವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು, ಆದರೆ ಅಂತಿಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಮಂತ್ರಿಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ. ಯಾರೂ (ಅಧಿಕಾರಶಾಹಿ ಅಥವಾ ಮಂತ್ರಿಗಳು) ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಲ್ಲರಿಗಿಂತ ಮೇಲಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ತಂಡದ ಮನೋಭಾವದಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಮೋದಿಯವರ ಆಡಳಿತದಂತೆಯೇ ಇರುವ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ನೀವು ಸಂಸದರಲ್ಲಿ ಬಯಸುತ್ತೀರಾ, ಅಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೆ ಯಾರಿಗೂ ಮಾತನಾಡಲು ಅವಕಾಶವಿಲ್ಲ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಕುಟುಂಬವು ನ್ಯಾಯ, ಗೌರವ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಕೇಳಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಿರುವಂತೆ, ಪ್ರತಿ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನ ಸ್ವರಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಾರೆ. “ಇದು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ವಿಭಜನೆ ಎಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಭಾವಿಸಬಾರದು. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಒಂದಾಗಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಭೋಪಾಲ್ಗೆ ಆಗಮಿಸಿದ ನಂತರ ಗುನಾದ ಮಾಜಿ ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯರಾದ ಶ್ರೀ ಸಿಂಧಿಯಾ (48) ನೇರವಾಗಿ ರಾಜ್ಯ ವಿಧಾನಸಭೆಗೆ ತೆರಳಿ ಸಂದರ್ಶಕರ ಗ್ಯಾಲರಿಯಿಂದ ಸದನದ ನಡಾವಳಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿದರು.

ನಂತರ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬಿಜೆಪಿ ಅವರ ಮಾಧ್ಯಮ ಸಂವಹನಕ್ಕೆ ಬಲವಾದ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡಿತು, ಇದು ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಮಾನದಂಡಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

“ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ಜ್ಯೋತಿರಾಡಿತ್ಯ ಸಿಂಧಿಯಾ ಅವರು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವ ಮೂಲಕ ವಿಧಾನಸಭೆಯನ್ನು ರಾಜಕೀಯ ರಂಗವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ವಿಧಾನಸಭೆಯ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಹುದ್ದೆಯಲ್ಲ. ಆದರೂ ಅವರು ನಿಷೇಧಾಜ್ಞೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿ ವಿಧಾನಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಇದು ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿದೆ ಸಂವಿಧಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ವಕ್ತಾರ ರಾಹುಲ್ ಕೊಠಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ.ಕಾಂನಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್ , ಲೈವ್ ಕವರೇಜ್ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ. ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ 24 ಎಕ್ಸ್ 7 ಮತ್ತು ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಇಂಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಲೈವ್ ಟಿವಿ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕ್ಯಾಚ್ ಮಾಡಿ. ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ಲೈವ್ ಸುದ್ದಿ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಂತೆ ಅಥವಾ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

News Reporter