ಸಿಆರ್ಪಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಸಿಒಪಿಡಿ ಜ್ವಾಲೆಯ ಅಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಜೀವಕ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ವಿಶೇಷ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂವಾದಗಳು

ಕಾರ್ಡಿಫ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಮತ್ತು ಕಿಂಗ್ಸ್ ಕಾಲೇಜ್ ಲಂಡನ್‌ನ ಸಂಶೋಧಕರು ನಡೆಸಿದ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಸರಳವಾದ ಬೆರಳು-ಚುಚ್ಚು ರಕ್ತ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಸ್ಥಿತಿಯ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪ್ರತಿರೋಧಕ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕಾಯಿಲೆ (ಸಿಒಪಿಡಿ) ಇರುವ ಜನರಿಗೆ ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳನ್ನು ಅನಗತ್ಯವಾಗಿ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ 20 ಸಿಒಪಿಡಿ ಜ್ವಾಲೆ-ಅಪ್‌ಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಕಡಿಮೆ ಜನರು.

ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪ್ರತಿರೋಧಕ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕಾಯಿಲೆ (ಸಿಒಪಿಡಿ) ಉಲ್ಬಣಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಮಾಡಲು ಸಿ-ರಿಯಾಕ್ಟಿವ್ ಪ್ರೋಟೀನ್ (ಸಿಆರ್‌ಪಿ) ಮಟ್ಟವನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗೆ ಧಕ್ಕೆಯಾಗದಂತೆ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರತಿಜೀವಕ ಬಳಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಈ ರೀತಿ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಪ್ರತಿಜೀವಕ ನಿರೋಧಕತೆಯ ವಿರುದ್ಧದ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯವಾಗಬಹುದು.

ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಪ್ರತಿಜೀವಕ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿನ ಈ ಕಡಿತವು ಅವರ ಜಿಪಿ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಸಮಾಲೋಚಿಸಿದ ನಂತರ ಮೊದಲ ಎರಡು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ರೋಗಿಗಳ ಚೇತರಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಅಥವಾ ಮುಂದಿನ ಆರು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಯೋಗಕ್ಷೇಮ ಅಥವಾ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಗಳ ಬಳಕೆಯ ಮೇಲೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಲಿಲ್ಲ.

ಯುಕೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಸಿಒಪಿಡಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಧೂಮಪಾನ ಮತ್ತು ಇತರ ಪರಿಸರ ಮಾಲಿನ್ಯಕಾರಕಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಸ್ಥಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಉಲ್ಬಣಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಭುಗಿಲೆದ್ದಿರುವಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದಾಗ, ನಾಲ್ಕರಲ್ಲಿ ಮೂರು ಜನರಿಗೆ ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಜ್ವಾಲೆ-ಅಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಎರಡರಷ್ಟು ಭಾಗವು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಉಂಟಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಕಾರ್ಡಿಫ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿಯ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್‌ನ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ನಿಕ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ ಅವರು ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಸರ್ಕಾರಗಳು, ಆಯುಕ್ತರು, ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಸಿಒಪಿಡಿಯೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುವ ರೋಗಿಗಳು ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯುವುದು ಮತ್ತು ಜ್ವಾಲೆಯ ಅಪ್‌ಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದ್ದಾಗ ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಧನಗಳನ್ನು ತುರ್ತಾಗಿ ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇತರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳೊಂದಿಗೆ.

“ಇದು ರೋಗಿಗಳ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳನ್ನು ಪಡೆಯದಿರುವುದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಪ್ರತಿಜೀವಕ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಡಿತವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ನಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು, ಇದು ಇತರ ಆಂಟಿಮೈಕ್ರೊಬಿಯಲ್ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳಿಂದ ಸಾಧಿಸಿದ ಪ್ರಮಾಣಕ್ಕಿಂತ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ ಈ ವಿಧಾನವು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ. ”

ಬೆರಳು-ಚುಚ್ಚು ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಸಿ-ರಿಯಾಕ್ಟಿವ್ ಪ್ರೋಟೀನ್ (ಸಿಆರ್ಪಿ) ಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ – ಗಂಭೀರ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಏರುವ ಉರಿಯೂತದ ಗುರುತು. ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಸಿಆರ್ಪಿ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಿಒಪಿಡಿ ಭುಗಿಲೆದ್ದಿರುವ ಜನರು ಪ್ರತಿಜೀವಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಕ್ರಿಸ್ ಬಟ್ಲರ್ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಈ ಕಠಿಣ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗವು ನೇರವಾಗಿ ಒತ್ತುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ; ನಮ್ಮ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳ ಉಪಯುಕ್ತತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡುವುದು; ಶ್ರೇಣೀಕೃತ, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆರೈಕೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ; ಅನಗತ್ಯ ಪ್ರತಿಜೀವಕ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಆರೈಕೆಯ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಹಂತದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂದರ್ಭೋಚಿತವಾಗಿ ಸೂಕ್ತವಾದ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಮತ್ತು; ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪ್ರತಿರೋಧಕ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕಾಯಿಲೆಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಆರೈಕೆಯ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

“ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳನ್ನು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆರೈಕೆಯಲ್ಲಿ ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಈ criptions ಷಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗುವುದಿಲ್ಲ: ಉತ್ತಮ ಉದ್ದೇಶಿತ ಪ್ರತಿಜೀವಕ crib ಷಧಿಗಾಗಿ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪರಿಹಾರವಾಗಿ ಆರೈಕೆಯ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಹಂತವನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಉತ್ತೇಜಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವೈದ್ಯರ ನಡವಳಿಕೆ, ರೋಗಿಗಳ ನಡವಳಿಕೆ ಮತ್ತು ರೋಗಿಗಳ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಅಳೆಯುವ ಪಾಯಿಂಟ್ ಆಫ್ ಕೇರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ. ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕಾಯಿಲೆಯ ತೀವ್ರವಾದ ಉಲ್ಬಣಗಳು ಅನಗತ್ಯ ಪ್ರತಿಜೀವಕ ಬಳಕೆಯ ಗಣನೀಯ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿವೆ, ಆದರೆ ಆಂಬ್ಯುಲೇಟರಿ ಆರೈಕೆಯಲ್ಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಪರಿಹಾರ (ಅಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ) ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಗುರುತಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಆಂಬ್ಯುಲೇಟರಿ ಆರೈಕೆಯಲ್ಲಿ ಎಇಸಿಒಪಿಡಿಯ ಬಯೋಮಾರ್ಕರ್ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಮೊದಲ ಪ್ರಯೋಗ ನಮ್ಮದು, ಮತ್ತು ಅಭ್ಯಾಸ-ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ”

ಜೋನಾಥನ್ ಬಿಡ್‌ಮೀಡ್ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗರೇಟ್ ಬರ್ನಾರ್ಡ್ ಅವರು ಪಿಒಸಿಇ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ರೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳಾಗಿದ್ದರು, ಸಿಒಪಿಡಿ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಧ್ವನಿ ನೀಡಿದರು: ಜೊನಾಥನ್ ಬಿಡ್‌ಮೀಡ್ ಅವರು ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳಿಂದ ಎಷ್ಟು ಜನರನ್ನು ಉಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎನ್ನುವುದನ್ನು ನಾವು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಅನಗತ್ಯವಾದರೂ ಅನೇಕರಿಗೆ ಹಾನಿಯಾಗಿದೆ ಪ್ರತಿಜೀವಕ ಬಳಕೆ. ಸಿಒಪಿಡಿ ಪೀಡಿತರಾಗಿ, ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಮೊದಲ ಚಿಹ್ನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳನ್ನು ವಾಡಿಕೆಯಂತೆ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ: ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳು ಯಾವುದೇ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಮಾಡದಿರುವ ನಿದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲು ವೈದ್ಯರು ಸಮಾಲೋಚನೆಯಲ್ಲಿ ಸರಳ ಬೆರಳು-ಚುಚ್ಚು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು ಎಂದು ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ತೋರಿಸಿದೆ. ಕೆಲವು ಹಾನಿ ಸಹ ಮಾಡಬಹುದು. ಕೆಲವು ಉಲ್ಬಣಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಹಾಯಕವಾಗುವಂತಹ ಇತರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳತ್ತ ಗಮನಹರಿಸಲು ಇದು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ”

ಎನ್ಐಹೆಚ್ಆರ್ನ ಆರೋಗ್ಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ (ಎಚ್ಟಿಎ) ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ನಿರ್ದೇಶಕ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಹೈವೆಲ್ ವಿಲಿಯಮ್ಸ್ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮಹತ್ವದ ಅಧ್ಯಯನವಾಗಿದ್ದು, ಜಿಪಿ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಲ್ಲಿ ಸರಳವಾದ ಬಯೋಮಾರ್ಕರ್ ರಕ್ತ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಜ್ವಾಲೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪ್ರತಿರೋಧಕ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುವ ಜನರ ಮೇಲೆ ನಡೆಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಸ್ಪಷ್ಟ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅಪ್‌ಗಳು, ಈ ಜ್ವಾಲೆ-ಅಪ್‌ಗಳಿಂದ ಚೇತರಿಕೆಗೆ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರದಂತೆ, ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳ ಅನಗತ್ಯ ಸೂಚನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಆಂಟಿಮೈಕ್ರೊಬಿಯಲ್ ಪ್ರತಿರೋಧದ (ಎಎಂಆರ್) ವ್ಯಾಪಕ ಜಾಗತಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

News Reporter