ಐಫೋನ್ ಬೆಲೆಗಳು ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ಹೇಳಲಾದ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ತಯಾರಿಸಬಹುದು – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ

ಆಪಲ್ ಇಂಕ್‌ನ ಟಾಪ್-ಎಂಡ್ ಐಫೋನ್‌ಗಳು, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್‌ನ ಸ್ಥಳೀಯ ಘಟಕದಿಂದ ಜೋಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದು, ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಭಾರತೀಯ ಮಳಿಗೆಗಳನ್ನು ತಲುಪುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲವೊಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ, ಇದು ವಿಶ್ವದ ಎರಡನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಟೆಕ್ ದೈತ್ಯ ಕುಸಿತದ ಬೆಲೆಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ಅನುಮೋದನೆಗಳು ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿವೆ, ಆದರೆ ಭಾರತ ನಿರ್ಮಿತ ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್‌ಆರ್ ಮತ್ತು ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್‌ಎಸ್ ಸಾಧನಗಳು ಆಗಸ್ಟ್ ವೇಳೆಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಬರುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಕಾಮೆಂಟ್ ಕೋರಿಕೆಗೆ ಆಪಲ್ ತಕ್ಷಣ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ. ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ ಇದು ಗ್ರಾಹಕರು ಅಥವಾ ಅವರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಥಳೀಯ ಅಸೆಂಬ್ಲಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದರಿಂದ ಆಪಲ್ ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿರ್ಮಿತ ಸಾಧನಗಳ ಆಮದಿನ ಮೇಲೆ ವಿಧಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ಚಿಲ್ಲರೆ ಅಂಗಡಿಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲು ಸ್ಥಳೀಯ ಮೂಲದ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ.

ಆಪಲ್ನ ಸಾಧನಗಳು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಭಾರತೀಯರಿಂದ ಅಪೇಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ, ಆದರೆ ಅದರ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಬೆಲೆ ಅದರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಪಾಲನ್ನು ಚೀನಾದ ಒನ್‌ಪ್ಲಸ್‌ನಂತಹ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಶೇಕಡಾ 1 ಕ್ಕೆ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್ ಎಂದು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಹೊನ್ ಹೈ ಪ್ರೆಸಿಷನ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿ ಕಂನ ಸ್ಥಳೀಯ ಘಟಕವು ಈ ವರ್ಷ ಭಾರತದ ದಕ್ಷಿಣ ತಮಿಳುನಾಡು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ ಕುಟುಂಬ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಜೋಡಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿತ್ತು. ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಪ್ರಧಾನ ಕ Apple ೇರಿಯ ಕ್ಯುಪರ್ಟಿನೊ, ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಟೆಕ್ ಹಬ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಕಾರ್ಪ್‌ನ ಸ್ಥಳೀಯ ಘಟಕದ ಮೂಲಕ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯ ಐಫೋನ್ ಎಸ್‌ಇ, ಐಫೋನ್ 6 ಎಸ್ ಮತ್ತು ಐಫೋನ್ 7 ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಸಹ ಜೋಡಿಸುತ್ತದೆ.

“ಸ್ಥಳೀಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಆಪಲ್ಗೆ ತಮ್ಮ ವಿತರಕರ ಅಂಚುಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ಅವರ ಫೋನ್‌ಗಳಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆ ನೀಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಟೆಕ್ ಕನ್ಸಲ್ಟೆನ್ಸಿ ಕೆನಲಿಸ್‌ನ ಸಂಶೋಧನಾ ನಿರ್ದೇಶಕ ರುಷಭ್ ದೋಶಿ ಹೇಳಿದರು.

ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧ
ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ಸರ್ಕಾರವು ದಕ್ಷಿಣ ಏಷ್ಯಾದ ಮೂರನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ತಯಾರಿಕೆಯ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಇರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದೆ, ಜಾಗತಿಕ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಒಂದು ಬಿಲಿಯನ್ ವೈರ್ಲೆಸ್ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಮತ್ತು ಅಗ್ಗದ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಸ್ಯಾಮ್‌ಸಂಗ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಒಪ್ಪೊ ಸೇರಿದಂತೆ ಜಾಗತಿಕ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ದೈತ್ಯರು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಆ ಪುಶ್ ಸ್ವಲ್ಪ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಕಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್‌ನಂತಹ ಗುತ್ತಿಗೆ ತಯಾರಕರು ದೇಶೀಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ಥಳೀಯ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಈಡೇರಿಸುವುದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಆಪಲ್ ನಂತಹ ಕಂಪನಿಗಳು ಭಾರತ ಮತ್ತು ರಫ್ತು ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವಿನ ವ್ಯಾಪಾರದ ಯುದ್ಧದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಮೃದುಗೊಳಿಸಲು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಆಪಲ್ ತನ್ನ ಹಣಕಾಸಿನ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ಮಾರಾಟದ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿತು, ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟವು ನಿಧಾನವಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್-ಚೀನಾ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಬಂಧಗಳ ಸುತ್ತ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯು ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ನೋಯಿಸಿದೆ.

ಕೆಲವು ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಜೋಡಿಸಲಾದ ಐಫೋನ್ 6 ಎಸ್ ಮತ್ತು ಐಫೋನ್ 7 ಗಳನ್ನು ಭಾರತದಿಂದ ಯುರೋಪಿನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ರಫ್ತು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹಾಂಗ್-ಕಿಂಗ್ ಮೂಲದ ಟೆಕ್ ಸಂಶೋಧಕ ಕೌಂಟರ್‌ಪಾಯಿಂಟ್‌ನ ನೀಲ್ ಷಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಅವರ ಭಾರತದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

© ಥಾಮ್ಸನ್ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ 2019

News Reporter