ಅನೇಕ ಹದಿಹರೆಯದ ಹುಡುಗಿಯರು ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಲು ಪಾಲುದಾರರಿಂದ ಒತ್ತಡ ಹೇರಿದ್ದಾರೆ – ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ

(ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಹೆಲ್ತ್) – ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಎಂಟು ಹದಿಹರೆಯದ ಹುಡುಗಿಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ತಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರರಿಂದ ಅಸುರಕ್ಷಿತ ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆ ನಡೆಸಲು ಒತ್ತಡ ಹೇರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಮಗುವನ್ನು ಬಯಸದಿದ್ದಾಗ ಗರ್ಭಧರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಯುಎಸ್ ಅಧ್ಯಯನವು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಂಶೋಧಕರು ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ದಬ್ಬಾಳಿಕೆ, ಕಾಂಡೋಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ರಂಧ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಡೆಯುವುದು, ಜನನ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಮರೆಮಾಡುವುದು, ಅಸುರಕ್ಷಿತ ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವ ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ನೋಯಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಅವರು ಮಾಡದಿದ್ದರೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಒಡೆಯುವ ಬೆದರಿಕೆ ಮುಂತಾದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸಂಬಂಧದ ದುರುಪಯೋಗದ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನಹರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮಗುವನ್ನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಪ್ರೌ school ಶಾಲಾ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಂದ ಆರೈಕೆಗಾಗಿ 14 ರಿಂದ 19 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ 550 ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಬಾಲಕಿಯರ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಡೇಟಾವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ತಂಡವು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದೆ. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, 12% ಜನರು ಕಳೆದ ಮೂರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ದಬ್ಬಾಳಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 17% ಜನರು ದೈಹಿಕ ಅಥವಾ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಪ್ರಣಯ ಸಂಬಂಧಗಳ ನಡುವೆ ನಿಂದನೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಮತ್ತು ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾದ ಪಿಟ್ಸ್‌ಬರ್ಗ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧಕ ಅಂಬರ್ ಹಿಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ದಬ್ಬಾಳಿಕೆ, ಸಂಬಂಧದ ದುರುಪಯೋಗದ ಮತ್ತೊಂದು ರೂಪ, ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಬಯಸದಿದ್ದಾಗ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಲು ಪಾಲುದಾರರ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರುವುದು, ಜನನ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಜನನ ನಿಯಂತ್ರಣದ ಬಳಕೆಯನ್ನು ತಡೆಯುವುದು ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕಾಂಡೋಮ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು (ಗೆ ಅವಳ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಲು), ”ಹಿಲ್ ಇಮೇಲ್ ಮೂಲಕ ಹೇಳಿದರು. “ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಬಲಾತ್ಕಾರವು ಹದಿಹರೆಯದವರ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ವಯಸ್ಕರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅನಪೇಕ್ಷಿತ ಗರ್ಭಧಾರಣೆ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಹರಡುವ ಸೋಂಕುಗಳಂತಹ ಆರೋಗ್ಯದ ಕಳಪೆ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.”

ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ದಬ್ಬಾಳಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ತಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ದೈಹಿಕ ಅಥವಾ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡದವರಿಗಿಂತ ನಾಲ್ಕು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು, ಹಿಲ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಪ್ರಸೂತಿ ಮತ್ತು ಸ್ತ್ರೀರೋಗ ಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಕನಿಷ್ಠ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಹಿರಿಯರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹದಿಹರೆಯದ ಹುಡುಗಿಯರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಎರಡು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲೈಂಗಿಕ ಪಾಲುದಾರರನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಹುಡುಗಿಯರಲ್ಲಿ ಸಂಬಂಧದ ಬಲಾತ್ಕಾರ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಸಂಬಂಧದ ದುರುಪಯೋಗವು ಹುಡುಗಿಯರು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಹರಡುವ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಪರೀಕ್ಷೆ ಅಥವಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಲಕ್ಷಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ವಿನಂತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಲಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಹುಡುಗಿಯರು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷವಾದ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಅಧ್ಯಯನದ ಎಲ್ಲ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಉತ್ತರ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಶಾಲಾ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಪಡೆದರು, ಮತ್ತು ಇದು ಸಂಭವನೀಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಬೇರೆಡೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು.

ಹಾಗಿದ್ದರೂ, ಡೇಟಿಂಗ್ ನಿಂದನೆ ಅನೇಕ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಅಥವಾ ಪೋಷಕರು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗದ ಬೋಸ್ಟನ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಹೆಲ್ತ್‌ನ ಸಮುದಾಯ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಜ್ಞಾನಗಳ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಎಮಿಲಿ ರೋಥ್ಮನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇದು ಯಾವುದೇ ದಂಪತಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು, ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಹುಕ್-ಅಪ್ ಮೂಲಕ, ಯುವತಿಯರು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ರೋಥ್ಮನ್ ಇಮೇಲ್ ಮೂಲಕ ಹೇಳಿದರು.

“ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಅಥವಾ ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳುತ್ತೀರೋ ಅದಕ್ಕೆ ಗಮನ ಕೊಡದಿರುವುದು, ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಾರ್ಥಿಯಾಗಿರುವುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಸಡ್ಡೆ ಮಾಡುವುದು” ಎಂದು ರೋಥ್ಮನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಒಳ್ಳೆಯ ಪಾಲುದಾರನು ನಿಮ್ಮ ಮಾತನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾನೆ, ನೀವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ವಿಚಿತ್ರವೆನಿಸುವುದಿಲ್ಲ.”

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗೃಹ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಹಾಟ್‌ಲೈನ್‌ಗೆ 1-800-799-ಸೇಫ್ (7233) ಗೆ ಕರೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಸಹಾಯ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಡೇಟಿಂಗ್ ನಿಂದನೆಗೆ ಸಹಾಯ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಮತ್ತು ಯುವ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ಲವಿಸ್ರೆಸ್ಪೆಕ್ಟ್ ಉಚಿತ ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ: (www.loveisrespect.org ನಲ್ಲಿ ಚಾಟ್ ಮಾಡಿ, 22522 ಗೆ ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ ಲವೀಸ್ ಅಥವಾ 1-866-331-9474 ಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ).

“ನೀವು ಹದಿಹರೆಯದವರಾಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಯಾರಾದರೂ ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಥವಾ ಎರಡು ಬಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ನೀವು ಅಳುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದು ಸರಿಯಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧವು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರಬಾರದು” ಎಂದು ರೋಥ್ಮನ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. “ಮತ್ತು ಇದು ಕೇವಲ ಹುಕ್-ಅಪ್ ಎಂದು ಎರಡೂ ಕಡೆಯವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಹುಕ್-ಅಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಿಹಿ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾಗಿರಲು ಅಥವಾ ಅಸಭ್ಯ, ನಿಯಂತ್ರಣ, ಹಾನಿಕಾರಕ ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಲ್ಲದ ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ.”

ಮೂಲ: bit.ly/2TEo2Rl ಪ್ರಸೂತಿ ಮತ್ತು ಸ್ತ್ರೀರೋಗ ಶಾಸ್ತ್ರ, ಆನ್‌ಲೈನ್ ಜುಲೈ 11, 2019.

News Reporter