ಸಂಜಯ್ ಮಂಜ್ರೇಕರ್ ಅವರ ನಿವೃತ್ತಿ ವಿಷ್ಗೆ ಯುವರಾಜ್ನ ಸ್ಯಾವೇಜ್ ರೆಸ್ಪಾನ್ಸ್ ಔಟ್ ಆಫ್ ದಿ ಪಾರ್ಕ್ – ನ್ಯೂಸ್ 18

37 ರ ಹರೆಯದ ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಸೋಮವಾರ ನಡೆದ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಿಂದ ನಿವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸಹೋದರರ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಂದ ಪ್ರಶಂಸನೀಯ ಮತ್ತು ವಿದಾಯ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಸುರಿಸಲಾಯಿತು. ಆದರೆ ಯುವರಾಜ್ ಅವರಿಗೆ ನೋವುಂಟು ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ, ಬಹುಶಃ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ-ಬದಲಿ-ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಕಾರ ಸಂಜಯ್ ಮಂಜ್ರೇಕರ್ ಅವರು ಬಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಕೈಫ್ಗೆ ಸಚಿನ್ ತೆಂಡುಲ್ಕರ್ನಿಂದ ವೀರೇಂದ್ರ ಸೆಹ್ವಾಗ್ಗೆ ಹಲವಾರು ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರು ತಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಿದರು ಮತ್ತು ಯುವರಾಜ್ ಮತ್ತು ಅವರ 19 ವರ್ಷಗಳ ಸೇವೆಯ ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಭಾರತದ ಉಪ-ನಾಯಕ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ದಕ್ಷಿಣದಿಂದ “ಆಟದಿಂದ ಉತ್ತಮವಾದ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆಯಬೇಕಾದರೆ” ಎಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.

“ನಾನು 17 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಆಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಈಗಲೂ ವಿದಾಯ ಹೇಳಲು ಸಮಯ, ಸಮಯ ಮತ್ತು ಹೊರನಡೆಯಲು ಇದು ರೋಲರ್ ಕೋಸ್ಟರ್ ಸವಾರಿ ಮತ್ತು ಅದ್ಭುತ ಕಥೆಯಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಅದು ಕೊನೆಗೆ ಬರಬೇಕು, “ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಯುವರಾಜ್ ಸೋಮವಾರ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಸಮಯ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಯುವರಾಜ್ ಅವರ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ನಂತರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಕಹಿ-ಸಿಹಿ ಭಾವನೆ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿರುವುದರಿಂದ, ಪ್ರಸ್ತುತ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿರುವ ಸಂಜಯ್ ಮಂಜ್ರೇಕರ್ ಅವರು ನಿವೃತ್ತ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರನ್ನು ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ “ನಿಸ್ವಾರ್ಥ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್” ಎಂದು ಕರೆದರು. ಯುವರಾಜ್ ಅವರ ಎರಡನೇ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಜೀವನದಲ್ಲಿ.

ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ –
1) ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಒಂದು ದಿನದ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್.
2) ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಬ್ಯಾಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಎನಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
3) ನಾನು ಭಾರತೀಯ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ನಿಂದ ನೋಡಿದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಂದ್ಯ.
4) ಬಹಳ ನಿಸ್ವಾರ್ಥ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್.
ನಿಮ್ಮ ಎರಡನೇ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಯುವಿ ಆನಂದಿಸಿ! # ಯುವರಾಜ್ಸಿಂಗ್

– ಸಂಜಯ್ ಮಂಜ್ರೇಕರ್ (@ ಸಂಜಯಮಂಜ್ರೇಕರ್) ಜೂನ್ 10, 2019

ಮಂಜ್ರೇಕರ್ ಅವರ ಫೇರ್ವೆಲ್ ಸಂದೇಶವು ಮನುಷ್ಯನಿಂದ ತಾನೇ ಘೋರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಿತು ಮತ್ತು ಯುವರಾಜ್ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಕಾರರ ಆಶಯವನ್ನು ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾ, “ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಸಂಜೇ ನಾನು ಕೆಲವು ಸಮಯದ ವಿಮರ್ಶಕರು ನಿಮ್ಮಿಂದ ಉತ್ತಮವಾದದನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ! ಚೀರ್ಸ್.”

ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಸಂಜಯ್ ನಾನು ಕೆಲವು ಸಮಯದ ವಿಮರ್ಶಕರು ನಿಮ್ಮಿಂದ ಉತ್ತಮವಾದದನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿದೆ! ಚೀರ್ಸ್

– ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ (@ ಯುಯುವಿಆರ್ಟಿ 12) ಜೂನ್ 11, 2019

ಯುವರಾಜ್ ಅವರು ಮಾಡಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತ್ಯುತ್ತರ ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಆಶ್ಚರ್ಯ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ, ಮಂಗಳವಾರ ಐಸಿಸಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಗೌರವ ವೀಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಯುವರಾಜ್ ಅವರ ಪದಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದ ಘಟನೆ ಬಹಿರಂಗವಾಯಿತು.

2012 ರ ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಯುವರಾಜ್ ಅವರ “ಹಠಾತ್” ಪುನರಾಗಮನವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ ಅನೇಕ ವಿಮರ್ಶಕರಲ್ಲಿ ಮಂಜ್ರೇಕರ್ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದರು. ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಕಿಮೊಥೆರಪಿಗಳಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕೆಲ ತಿಂಗಳುಗಳ ನಂತರ, 2011 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಅವರ ನಾಯಕತ್ವದ ನಂತರ ಅವರನ್ನು ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಿಂದ ದೂರವಿಟ್ಟಿದ್ದರು.

2012 ರ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಯುವರಾಜರ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲತೆಯನ್ನು ವಿಮರ್ಶಕರು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಯುವರಾಜ್ ಒಂದು ಸ್ವಾರ್ಥಿ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಅನ್ನು ನಾನು ನೋಡಲಿಲ್ಲ”. @sanjaymanjrekar ಅದ್ಭುತ ಮನುಷ್ಯ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಒಂದು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವ ಗೌರವ ಪಾವತಿಸುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಯಾವಾಗ ದಿನದಂದು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ YUVSTRONG12 @ ಮಾಡಿದ ಅವರ ಪದಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಲು. pic.twitter.com/58oaBVhPT7

– ಐಸಿಸಿ (@ ಐಸಿಸಿ) ಜೂನ್ 11, 2019

ಐಸಿಸಿಯ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ವೀಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಮಂಜ್ರೇಕರ್ ಅವರ ನೆಚ್ಚಿನ ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, “ಆ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಬಳಿಕ ನನಗೆ ಒಂದು ಸ್ಮರಣಾರ್ಥ ಸಿಕ್ಕಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದಿಂದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಪೂರ್ಣ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಗೆ ಮರಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು . ”

“ಭಾರತೀಯ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಮರಳಿ ಹೊಂದುವ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಅವರು ಭಾವಿಸಿದರು” ಎಂದು ಮಂಜ್ರೇಕರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “ಅವರು ಭಾರತೀಯ ತಂಡಕ್ಕೆ ವೇಗವಾಗಿ ತರಬೇತಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಅವನನ್ನು ಧಾವಿಸಿರುವುದಾಗಿ ನಾನು ಭಾವಿಸಿದ್ದೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಹಿಂದೆ ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರಿಗೆ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ “.

2012 ರ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವು ಕೊಲಂಬೊದಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು 9 ವಿಕೆಟ್ಗಳ ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲಿಸಿದ ನಂತರ ಮಂಜ್ರೇಕರ್ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದರು.

“ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೇಳಬೇಕಾಗಿತ್ತು.ಇದನ್ನು ನಾನು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದೇನೆ ಇದು ಒಳ್ಳೆಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಿರ್ಧಾರವಲ್ಲ, ಅದು ಭಾವನೆಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಆಧಾರಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಇನ್ನೂ ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವನು ಇತರ ಕೆಲವು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಆಡಿದ ಮೊದಲ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾನ್ ಆಫ್ ದಿ ಮ್ಯಾಚ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತಾರೆ “ಎಂದು ಮಂಜ್ರೇಕರ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ ಪಂದ್ಯವು ಭಾರತ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಘರ್ಷಣೆ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2, 2012 ರಂದು ನಡೆಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಭಾರತವು 1 ರನ್ಗಳಿಂದ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿತು.

ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ 21 (15) ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ಗೆ ಆಟಗಾರನ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು 4 ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ 2 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು, ಕೇವಲ 23 ರನ್ಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರು.

ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ, ಯುವಿ ಅವರನ್ನು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಎಂದು ಟೀಕಿಸಿದ ಮೆಂಜ್ರೆಕರ್ನಲ್ಲಿ ಚೆಕ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಅವರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಕುರಿತು ಸಂದೇಹಾಸ್ಪದವಾಗಿದ್ದು, ಸೌತ್ಪಾ ಬ್ಯಾಟ್ನಿಂದ ಹೊರಬಿದ್ದ ಶುದ್ಧ ಸಿಕ್ಸ್ಗಳ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಯುವರಾಜ್ನಿಂದ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ಇದು 120 ಮೀ ಆರು 😂😂

– cooly🇳🇵 (@ ಗಾರ್ಕ್ಹಲಿಕಲ್) ಜೂನ್ 11, 2019

ನಿವೃತ್ತಿಯ ನಂತರವೂ ಯುವಿ ಪಾ ಸಿಕ್ಸರ್ಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದರು

– ಗುತ್ತಿಗೆದಾರ ಮೈಕೆಲ್ (@ ಸಾರ್ಕಾಸ್ಮ್ ಚಾಂಪ್) ಜೂನ್ 11, 2019

ಉತ್ತಮ ಸ್ಲ್ಯಾಪ್.

– ಗಬ್ಬರ್ (@ ಗಬ್ಬರ್ ಸಸಿಂಗ್) ಜೂನ್ 11, 2019

ಒಂದು ಸುಸ್ಪಷ್ಟ ಉತ್ತರ ಇಲ್ಲಿದೆ

– ಷಾ ಹಾನನ್ (@ ಇಮಾ ಷಾ 2) ಜೂನ್ 11, 2019

ಯುವರಾಜ್ನಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಆರು;)

– ಪ್ರಶಾಂತ್ (@prashant_compsc) ಜೂನ್ 11, 2019

News Reporter