ಮೋದಿ ಅವರ ಇಬ್ಬರು ಅಗ್ರ ಸಹಾಯಕರು, ನರೇಂದ್ರ ಮಿಶ್ರಾ ಮತ್ತು ಪಿ.ಕೆ.ಮಿಶ್ರಾ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಸಚಿವ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಪುನಃ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ – ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮಂಗಳವಾರ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ತನ್ನ ಇಬ್ಬರು ಅಗ್ರ ಸಹಾಯಕರಾದ ನರೇಂದ್ರ ಮಿಶ್ರಾ ಮತ್ತು ಪಿ.ಕೆ. ಮಿಶ್ರಾ ಅವರ ಎರಡನೇ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಪುನಃ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ನೇಮಕಾತಿ ಸಮಿತಿಯ ಆದೇಶದಂತೆ, ಇಬ್ಬರೂ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಮಂತ್ರಿಯ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ನರೇಂದ್ರ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಯಲಿದ್ದು, ಪಿಕೆ ಮಿಶ್ರಾ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಲಿದ್ದಾರೆ.

ಎರಡು ನೇಮಕಾತಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಅವಧಿಗೆ ಸಹ-ಸಮಾರಂಭ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಮಂಗಳವಾರ ಆದೇಶ ನೀಡಿದೆ.

ಈ ಹೊಸ ಆದೇಶವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಎ.ಕೆ.ಡಾವಾಲ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಎರಡು ಮುಖ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿದೆ. ಇವರು ಕಳೆದ ವಾರ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಸಚಿವ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ಮೋದಿ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಅವಧಿ ಆರಂಭಿಸಿದಾಗ ಅವರ ಮೂರು ಅದ್ಭುತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ವಿಜಯದ ನಂತರ ಮೋದಿ ಅವರು ಮೂರು ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದರು. ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ನಂತರ ಅವರು ಮೂರು ಮಂದಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಎರಡನೆಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ನಡೆಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ.

1967 ರ ಬ್ಯಾಚ್ ನಿವೃತ್ತ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮಿಶ್ರಾ ವಿವಿಧ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು. ಸರ್ಕಾರದ ಕೊನೆಯ ನಿಯೋಜನೆ ಟೆಲಿಕಾಂ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರ್, ಟ್ರಾಯ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥನಾಗಿದ್ದಿತು. ಇಂಡಿಯನ್ ಪೋಲಿಸ್ ಸರ್ವಿಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯಾದ ಡೋವಲ್ ಇಂಟಲಿಜೆನ್ಸ್ ಬ್ಯೂರೋ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿ ಅಧಿಕಾರಶಾಹಿಯಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನಿವೃತ್ತ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯಾದ ಪಿ.ಕೆ.ಮಿಶ್ರಾ ಗುಜರಾತ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದ ದಿನಗಳಿಂದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಪಿ.ಕೆ. ಮಿಶ್ರಾ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ಫೈಲ್ ಕೆಲಸದ ಸಂಕೀರ್ಣತೆಗೆ ಪರಿಚಯಿಸಿದರು. PMO ನಲ್ಲಿ, ಇತರ ವಿಷಯಗಳ ನಡುವೆ, ಅವರು ಮೋದಿಯ ಆಡಳಿತದ ಉಪಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವಹಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಣೆ: ಜೂನ್ 11, 2019 22:24 IST

News Reporter