ಕೇಂದ್ರ-ಸ್ಪಷ್ಟ ಆರ್ಥಿಕ ಸಲಹೆಗಾರ “ಗ್ರೋತ್ ಅವೆರ್ಸ್ಟ್ರಿಮೇಟೆಡ್” ಹೇಳಿದಾಗ ಸೆಂಟರ್ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುತ್ತದೆ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲಿನ ಅಸಮರ್ಪಕ ಅಂಕಿ-ಅಂಶಗಳು ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡಿವೆ ಎಂದು ಅರವಿಂದ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. (ಫೈಲ್)

ನವ ದೆಹಲಿ:

ದೇಶದ ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಅಂದಾಜುಗಳು “ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳು, ವಿಧಾನಗಳು ಮತ್ತು ಲಭ್ಯವಿರುವ ಮಾಹಿತಿ” ಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯ ಆರ್ಥಿಕ ಸಲಹೆಗಾರ ಅರವಿಂದ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯನ್ ಅವರು ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ನ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಯುಪಿಎ 2 ಮತ್ತು ಎನ್ಡಿಎ 1 ಸರಕಾರಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದ 2011 ರ ಮತ್ತು 2017 ರ ನಡುವಿನ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ವಾಸ್ತವಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು 4.5 ಶೇ.

2009 ರ ಯುನೈಟೆಡ್ ನೇಷನ್ಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಟಿಸ್ಟಿಕಲ್ ಕಮಿಷನ್ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಖಾತೆಗಳ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಮಾನದಂಡದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು 2008 ರ ಎಸ್ಎನ್ಎ (ನ್ಯಾಷನಲ್ ಅಕೌಂಟ್ಸ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ 2008) ಪ್ರಕಾರ ಮಾಡಿದ ಅಂದಾಜುಗಳು ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಸಚಿವಾಲಯದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿವೆ.

“ಹೊಸ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾಹಿತಿ ಮೂಲಗಳು ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಯಾವುದೇ ಮೂಲ ಪರಿಷ್ಕರಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ, ಹಳೆಯ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಸರಣಿಯ ಹೋಲಿಕೆಯು ಸರಳವಾದ ಮ್ಯಾಕ್ರೋ-ಎಕನಾಮೆಟ್ರಿಕ್ ಮಾಡೆಲಿಂಗ್ಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ … ಸಚಿವಾಲಯ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಜಿಡಿಪಿ ಅಂದಾಜುಗಳು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳು, ವಿಧಾನಗಳು ಮತ್ತು ಲಭ್ಯವಿರುವ ದತ್ತಾಂಶಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ವಸ್ತುನಿಷ್ಠವಾಗಿ ಅಳೆಯಬಹುದು “ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ.

ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ರಾಜಕಾರಣಿಗಳಿಂದ ಹುಟ್ಟುಹಾಕಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕ್ರಮಬದ್ಧವಾದವು ಎಂದು – “ಸುಪ್ರಸಿದ್ಧವಾದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಟೆಕ್ನೋಕ್ರಾಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಯುಪಿಎ -2 ಸರ್ಕಾರದ ಅಧೀನದಲ್ಲಿಯೇ ಮಾಡಲಾಯಿತು” ಎಂದು ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯನ್ ತಮ್ಮ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ .

2014 ಮತ್ತು 2018 ರ ನಡುವಿನ ಮುಖ್ಯ ಆರ್ಥಿಕ ಸಲಹೆಗಾರರಾಗಿದ್ದ ನಂತರ 60 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದರು. ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹಿಂಬಾಲಿಸುವ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು “ಮೇಲ್ಮುಖ ಪರಿಷ್ಕರಣೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾದ” ಇತ್ತೀಚಿನ ವಿವಾದಗಳಿಂದ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ, ಬಜೆಟ್ನ ನಂತರ, ಸರ್ಕಾರದ ಶ್ರೀ ಸುಬ್ರಮಣಿಯನ್ ಅವರ ಪೂರ್ವವರ್ತಿ ರಘುರಾಮ್ ರಾಜನ್, ಸಾಕಷ್ಟು ಆರ್ಥಿಕತೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ ಭಾರತೀಯ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಏಳು ಶೇಕಡಾ ಏರಿಕೆಯಾಗುವ ಬಗ್ಗೆ ಅನುಮಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದೆ. ಅವರು ಸಂಖ್ಯೆಯ ಕಡೆಗೆ ನಿಷ್ಪಕ್ಷಪಾತವಾದ ದೇಹವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಸಹ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ವಾಸ್ತವದಲ್ಲಿ, ದುರ್ಬಲ ಉದ್ಯೋಗ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ತೀವ್ರವಾದ ಹಣಕಾಸು ಕ್ಷೇತ್ರದ ಒತ್ತಡವು ಸಾಧಾರಣ ಜಿಡಿಪಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಿಂದ ಸರಳವಾಗಿ ಉಂಟಾಗಿರಬಹುದು, ಮುಂದೆ ಹೋಗಿ, ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕೊಳೆತವಾಗಿಲ್ಲ, ಹೊಸದೊಂದು ಜ್ಞಾನದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಸುಧಾರಣೆಯ ತುರ್ತು ಇರಬೇಕು” ಎಂದು ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯನ್ ತಮ್ಮ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. .

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಜ್ಞರು, ಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು, ಸ್ಥೂಲ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಮತ್ತು ನೀತಿ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನೊಳಗೊಂಡ ಸ್ವತಂತ್ರ ಕಾರ್ಯಪಡೆಗಳಿಂದ ಜಿಡಿಪಿ ಅಂದಾಜು ಪುನರಾವರ್ತನೆಯಾಗುವಂತೆ ಸಹ ಅವರು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

News Reporter