ರುಮಟಾಯ್ಡ್ ಸಂಧಿವಾತ ವಿಳಂಬವಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ತಡೆಯಬಹುದು? – ವ್ಯವಹಾರ ಗುಣಮಟ್ಟ

ರೋಮಟೊಯಿಡ್ ಆರ್ತ್ರೈಟಿಸ್ (ಆರ್ಎ) ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಯು ರೋಗದ ಕೋರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಹೇಳಿದೆ.

ಈ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಥೆರಪೆಟಿಕ್ಸ್ ಎಂಬ ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು.

ರುಮಟಾಯ್ಡ್ ಆರ್ಥ್ರೈಟಿಸ್ (ಆರ್ಎ) ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಉರಿಯೂತದ ಆಟೊಇಮ್ಯೂನ್ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಾಗಿದ್ದು ಇದು ಗಮನಾರ್ಹ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ವೆಚ್ಚಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಆರ್ಎವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವುದನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಹಲವು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆಟೋಇಮ್ಯೂನ್ ರೋಗಗಳ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಇನ್ನೂ ಹೊಸ ಪ್ರದೇಶವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಲಿಯಲು ಬಹಳಷ್ಟು ಇದೆ.

“ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದಾಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ವರಕ್ಷಿತ ರೋಗಗಳು ಮಾತ್ರ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ.” ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಆರ್ಎ ಜೊತೆ, ಯಾರಾದರೂ ನೋವಿನ, ಊದಿಕೊಂಡ ಕೀಲುಗಳು ಹೊಂದಿದೆ ಒಮ್ಮೆ “ಅತಿಥಿ ಸಂಪಾದಕರು ಒಂದು, ಡಾ Tsang ಟಾಮಿ ಚೆಯುಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಬ್ಲಡ್-ಆಧಾರಿತ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಇದೀಗ ಅವರು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಗುರುತನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಹುದು, ಸಂಪೂರ್ಣ ಹೊಸತಾದ ಜಗತ್ತನ್ನು ತೆರೆದು ಸಂಭವನೀಯ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆಯನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಬಹಳ ಮೊದಲಿನ ಆರ್ಎ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಅಗ್ಗದ, ಸುರಕ್ಷಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಆರ್ಎಎ ಒಮ್ಮೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೊಂಡಿದೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ರೋಗವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಯುತ ಔಷಧಿಗಳ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಡಾ ಚೆಯುಂಗ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಸಮಾಜವನ್ನು ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡುವುದು, ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಸರಳ ವಿಧಾನಗಳ ಮೂಲಕ ಭವಿಷ್ಯದ ಆರ್ಎಗೆ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು, ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಆರ್ಎಗಾಗಿ ಸರಿಯಾದ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ಹಲವಾರು ಪ್ರಮುಖ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಗುರುತಿಸಿದೆ. ಮತ್ತು ರೋಗಿಯ ಆದ್ಯತೆ ಕೂಡ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಸವಾಲಾಗಿದೆ.

“RA ಸೈನ್ಸ್ ಅನೇಕ ಅದೃಷ್ಟದ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಅದೃಷ್ಟದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಕಾಯಿಲೆಯ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರತಿರಕ್ಷೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಅಂತ್ಯದ ಅಂಗವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ಹೇಗೆ ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳಬಹುದು,” ಎಂದು ಕರೋಲಿನ್ಸ್ಕಾ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಲಾರ್ಸ್ ಕ್ಲಾರೆಸ್ಕೋಗ್ .

“ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರೋಪಾಯಗಳು ಅನೇಕ ಇತರ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ-ಮಧ್ಯವರ್ತಿ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಕ್ಲೇರೆಸ್ಕೋಗ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮುಖ್ಯ ಸಂಪಾದಕರಾದ ರಿಚರ್ಡ್ ಶೇಡರ್ ಅವರು, “ಆರ್ಎ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಪತ್ತೆ ಮತ್ತು ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪದ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಈ ತಂಡಗಳ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮತ್ತು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಉತ್ತಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಆರ್ಎ ಮತ್ತು ಅದರ ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದು. ”

“ಬಹಳ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಆರ್ಎ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅಗ್ಗದ, ಸುರಕ್ಷಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಒಮ್ಮೆ ಪೂರ್ಣ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಆರ್ಎ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ರೋಗವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಯುತ ಔಷಧಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.ಇದು ಇನ್ನೂ ಮೇಣದಬತ್ತಿಯ ಹಂತದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದು – ಬಹಳ ಸುಲಭ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಂದು ಪೂರ್ಣ ಹಾರಿಬಂದ ಕಾಡಿನ ಬೆಂಕಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ನಂತರ ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ! ” ಅತಿಥಿ ಸಂಪಾದಕರು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು.

(ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಂಪಾದಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಸ್ವಯಂ-ರಚಿತವಾಗಿದೆ.)

News Reporter