ಫೋಟೋಗಳು | ನಿಮ್ಮ ಹಾರ್ಟ್ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಏಳು ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳು – ಸುದ್ದಿ 18
ಆಹಾರ | ನ್ಯೂಸ್ 18 | ಜೂನ್ 10, 2019, 5:15 ಕ್ಕೆ
X

1/7

 Berries: Berries are jam-packed with antioxidants like anthocyanins, which protect against the oxidative stress and inflammation. In addition, berries are also rich in heart-healthy phytonutrients and soluble fibre, making the life of our heart longer.

ಹಣ್ಣುಗಳು: ಬೆರ್ರಿಗಳು ಆಂಥೋಕ್ಸಿಯಾನ್ಗಳಂತಹ ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಜಾಮ್-ಪ್ಯಾಕ್ ಆಗಿದ್ದು ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತವೆ. ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ, ಹಣ್ಣುಗಳು ಹೃದಯ-ಆರೋಗ್ಯಕರ ಫೈಟೊನ್ಯೂಟ್ರಿಯಂಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕರಗಬಲ್ಲ ಫೈಬರ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸಹ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಮ್ಮ ಹೃದಯದ ಜೀವನವು ಮುಂದೆ ಇರುತ್ತದೆ.

X

2/7

 Carrots: Other red, yellow and orange veggies such as carrots, sweet potatoes, red peppers and acorn squash are packed with carotenoids, fibre and vitamins, which help in keeping the heart healthy.

ಕ್ಯಾರೆಟ್ಗಳು: ಕ್ಯಾರೆಟ್, ಸಿಹಿ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ, ಕೆಂಪು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಗಳು ಮತ್ತು ಆಕ್ರಾನ್ ಸ್ಕ್ವ್ಯಾಷ್ ಮುಂತಾದ ಇತರ ಕೆಂಪು, ಹಳದಿ ಮತ್ತು ಕಿತ್ತಳೆ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿಗಳನ್ನು ಕ್ಯಾರೊಟಿನಾಯ್ಡ್ಗಳು, ಫೈಬರ್ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ಗಳಿಂದ ತುಂಬಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಹೃದಯವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

X

3/7

 Broccoli: A good source of lutein (an antioxidant), vitamin C and E, potassium, folate, calcium and fibre, broccoli can potentially lower the cholesterol levels and prevent heart diseases.

ಬ್ರೊಕೊಲಿ: ಲುಟೆಯಿನ್ (ಆಂಟಿ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್), ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಮತ್ತು ಇ, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್, ಫೋಲೇಟ್, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ಫೈಬರ್, ಬ್ರೊಕೊಲಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೃದಯದ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

X

4/7

 Tomatoes: Being a rich source of lycopene, a natural plant pigment with powerful antioxidant properties, vitamin C and alpha- and beta-carotene, tomatoes neutralize harmful free radicals, providing better health to the heart.

ಟೊಮ್ಯಾಟೋಸ್: ಪ್ರಬಲವಾದ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಾದ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಮತ್ತು ಆಲ್ಫಾ- ಬೀಟಾ-ಕ್ಯಾರೋಟಿನ್ಗಳ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸಸ್ಯ ವರ್ಣದ್ರವ್ಯ ಲೈಕೊಪೀನ್ನ ಶ್ರೀಮಂತ ಮೂಲವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಟೊಮೇಟೊಗಳು ಹಾನಿಕಾರಕ ಮುಕ್ತ ರಾಡಿಕಲ್ಗಳನ್ನು ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ, ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ.

X

5/7

 Asparagus: A natural source of folate, beta-carotene and fibre, asparagus help in preventing an amino acid named homocysteine from building up in the body, saving us from an increased risk of heart conditions, like coronary artery disease and stroke.

ಆಸ್ಪ್ಯಾರಗಸ್: ಫೋಲೇಟ್, ಬೀಟಾ-ಕ್ಯಾರೋಟಿನ್ ಮತ್ತು ನಾರಿನ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮೂಲ, ಶವಪರೀಕ್ಷೆಯು ದೇಹದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸದಂತೆ ಹೋಮೋಸಿಸ್ಟೈನ್ ಎಂಬ ಅಮೈನೊ ಆಸಿಡ್ನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪ್ಯಾರಗಸ್ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಪರಿಧಮನಿ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೋಕ್ನಂತಹ ಹೃದಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಅಪಾಯದಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ.

X

6/7

 Flax Seeds: Being a source of omega-3 fatty acids, fibre and phytoestrogens, flaxseeds boost the heart health, if taken in the ground or milled form.

ಅಗಸೆ ಬೀಜಗಳು: ಒಮೆಗಾ -3 ಕೊಬ್ಬಿನಾಮ್ಲಗಳು, ನಾರು ಮತ್ತು ಫೈಟೊಸ್ಟ್ರೋಜನ್ಗಳ ಮೂಲವಾಗಿ, ನೆಲದ ಅಥವಾ ಗಿಡದ ರೂಪದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ನಾರಿನ ಬೀಜಗಳು ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ.

X

7/7

 Spinach: Spinach is known to be a rich source of magnesium, which helps in maintaining a healthy heart.

ಸ್ಪಿನಾಚ್: ಸ್ಪಿನಾಚ್ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಹೃದಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ನ ಶ್ರೀಮಂತ ಮೂಲವಾಗಿದೆ.

News Reporter