ನಾವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಮ್ಮಂತೆಯೇ ಇರುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಂದ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಸುಲಭವೆಂದು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ.

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪ್ರಕಟವಾದ ಸಂಪಾದಕೀಯವು ಅಸಮರ್ಥತೆ ಹೊಂದಿರುವ ರೋಗಿಗಳ ಆದ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಮತ್ತು ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು, ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿನ ವೈವಿಧ್ಯತೆಗೆ ಸರಿಹೊಂದುವ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ವೈದ್ಯ ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ಅಗತ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಂಗವೈಕಲ್ಯ ಹೊಂದಿರುವ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಬಂದಾಗ, “ಅವರಂತೆ” ಚಿಕಿತ್ಸಕನನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯು ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ರೋಗಿಗಳ ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ಹಿಂಜರಿಯದಿರಲು ಅಥವಾ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾದ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಜಾನ್ಸ್ ಹಾಪ್ಕಿನ್ಸ್ ವಿಲ್ಮರ್ ಐ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ನಲ್ಲಿ ನೇತ್ರವಿಜ್ಞಾನದ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಬೋನಿಯೆಲಿನ್ ಸ್ನೀನರ್ ಮತ್ತು ಜಾನ್ಸ್ ಹಾಪ್ಕಿನ್ಸ್ ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಹೆಲ್ತ್ನಲ್ಲಿ ಸೋಂಕುಶಾಸ್ತ್ರದ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಈ ಅಸಮಾನತೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಕಡಿಮೆ ದೃಷ್ಟಿ ಹೊಂದಿದವಳು, ಸ್ವನೋರ್ ತನ್ನ ಜೀವನದ ಅನೇಕ ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾನೆ, ಆದರೆ ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಹೇಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಸಂಶೋಧಿಸಲು ಆಕೆಯ ಸಮಯವನ್ನು ಸಮರ್ಪಿಸುತ್ತಾನೆ, ಮತ್ತು ಯಾತನೆಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಲು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ ಎಂದು ಆ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತಾನೆ.

‘ನ್ಯೂ ​​ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್’ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಸಂಪಾದಕೀಯದಲ್ಲಿ, ಮಿನ್ನೆನ್ ಮಿಚಿಗನ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಸ್ಕೂಲ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಸಹಯೋಗಿ ಸ್ನೂನರ್ ಮತ್ತು ಲಿಸಾ ಮೀಕ್ಸ್, ಸೇರಿದ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಪರಿಸರೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಲು ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಿಕಲಾಂಗ ಜನರಿಗೆ.

“ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ವೈವಿಧ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಸೇರ್ಪಡೆಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೂ ಸಹ, ವಿಕಲಾಂಗರಿರುವ ಜನರು ಈಗಲೂ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಸ್ವೆನರ್ ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ಈ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ಗಳಲ್ಲಿ ಅಸಮರ್ಥತೆ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಶಿಫಾರಸುಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾಲೀಕರನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.”

ಸ್ವೆನರ್ ಮತ್ತು ಮೀಕ್ಸ್ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಅವರ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಅಸಮರ್ಥತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಸೇರಿವೆ, ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವಸತಿಗಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯದಲ್ಲಿ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ವಿಕಲಾಂಗತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಇತರ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತದೆ. (ANI)

News Reporter