ಸಂದರ್ಶನ: 2011 ರ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಧೋನಿ ಆರು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

2011 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಮಾನಸಿಕ ಕಂಡೀಷನಿಂಗ್ ತರಬೇತುದಾರ, ಪ್ಯಾಡಿ ಅಪ್ಟನ್ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಜಯದಿಂದ ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ಏಳು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 12 ವೃತ್ತಿಪರ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಋತುಗಳಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಮುಖ್ಯ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇವರು ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ , ಬಿಗ್ ಬ್ಯಾಷ್ ಲೀಗ್ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸೂಪರ್ ಲೀಗ್ನಲ್ಲಿ ಐದು ತಂಡಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಐಪ್ಲನ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಆಪ್ಟನ್ನ ತೀರಾ ಇತ್ತೀಚಿನ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರು ವಿಶ್ವ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಅಂಶದಿಂದ ದೂರವಿರುವುದಿಲ್ಲ.

50 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಜೈಪುರದಲ್ಲಿ ‘ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಕಲೆ’ ನಡುವಿನ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಅವರ ಕೋಚಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಅಳೆಯಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ – ಪತ್ರಕರ್ತರೊಂದಿಗೆ 2019 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ಗೆ ದಾರಿ ಕಲ್ಪಿಸುವ ವಿಷಯಗಳ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದರು.

ಚಾಟ್ನಿಂದ ಆಯ್ದ ಭಾಗಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

2011 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ನ ನಿಮ್ಮ ಮೆಚ್ಚಿನ ನೆನಪಿನ ಯಾವುದು?

ಎಪ್ರಿಲ್ 2, 2011 ರಂದು ನಾವು ಫೈನಲ್ ತಲುಪಲು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೆವು ಹೇಗೆಂದು ಎಲ್ಲರ ನೆನಪಿನ ನೆನಪಿಗಾಗಿ ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾವು ಹತ್ತು ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಯೋಜಿಸಿದ್ದೆವು. ಮತ್ತು ನಾವು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವೆಂದರೆ, ನಾವು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವಿವರವನ್ನೂ, ಪ್ರತಿ ಸಣ್ಣ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯನ್ನೂ ನಾವು ಟಿಕ್ ಮಾಡಲು ಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ವಿಶ್ವಕಪ್ಗೆ ಮುನ್ನ ಹತ್ತು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ನಿಜವಾದ ಉದ್ದೇಶ ಮತ್ತು ಅರ್ಥವು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಫೈನಲ್ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ಮರೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ನಾನು ಎದ್ದೇಳಲು ಮತ್ತು ಈ ಅತ್ಯದ್ಭುತವಾಗಿ ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ತಂಡದ ಚರ್ಚೆ ನೀಡಲು ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದೆವು, ಆದರೆ ಇದು ನಿಖರವಾದ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಯಾರಿಸಿದ್ದೇವೆ.

ಪದವನ್ನು ಅಕ್ಷರಶಃ ನನ್ನ ತಂಡದ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ. ನನಗೆ ಇದು ಬಾಲಿವುಡ್ ಚಲನಚಿತ್ರದಂತಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಆಟಗಾರರಿಗೆ ಹೇಳಿದೆ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಟರಾಗಿದ್ದೇವೆ, ನಮ್ಮ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ನಿಖರವಾಗಿ ಏನೆಂಬುದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಮತ್ತು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲವು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗಿ ನಮ್ಮ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಾವು ದಾರಿಯನ್ನು ದಾಟುವುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ತಯಾರಿ ಮಾಡುವ ದಿನನಿತ್ಯದ ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥ ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಕೇವಲ ಒಂದು ಕ್ಷಣವಲ್ಲ. ಸಹಜವಾಗಿ, ಧೋನಿ ಆ ಆರು ಸಿಡಿಸಿದಾಗ, ಅದು ಹತ್ತು ತಿಂಗಳ ಸಂಕೋಚದಿಂದ ನಾಲ್ಕು ನಿಮಿಷಗಳವರೆಗೆ ತುಂಬಿತ್ತು. ಅದು ನಂಬಲಾಗದ ಅನುಭವವಾಗಿತ್ತು.

2011 ರ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿದ್ದರೂ ತಂಡವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಎಳೆಯಬೇಕು.

ನಾವು ಬಹುಶಃ ಕ್ವಾರ್ಟರ್-ಫೈನಲ್ಸ್ಗೆ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಮತ್ತು ಆ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ, ನಾವು ಮೊದಲು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವನ್ನು ಹಲವು ಬಾರಿ ಮೊದಲು ಆಡಿದ್ದೆವು, ನಾವು ಮಾಡಲು ಬೇಕಾಗಿರುವುದನ್ನು ನಾವು ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ವಿರುದ್ಧ ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್ ಆಡುವಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರೇರಣೆ ಇರಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಾವು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸೋತಿದ್ದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಒತ್ತಡವಿತ್ತು, ಅವರು ಮುಂಬೈಯಲ್ಲಿ ಹೋಗಬೇಕಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅವರು ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಆಡಲಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅದು ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ರಾಜಕೀಯ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಸೇರಿಸಿತು.

ಸಚಿನ್ ಮತ್ತು ಸೆಹ್ವಾಗ್ ಹೊರಬಂದಾಗ ನೈಜ ಕೀ ಕ್ಷಣ ಅಂತಿಮ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಅದು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು. ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಮಹತ್ವದ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡದಿದ್ದರೂ, ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಮುಂದೆ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಧೋನಿ ನಿರ್ಧಾರ ಕೈಗೊಂಡಾಗ ಪ್ರಮುಖ ಕ್ಷಣವಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾದಾಗ ಸ್ಟೆಪ್ ಮಾಡುವ ಆಟಗಾರ ಮತ್ತು ನಾಯಕನ ರೀತಿಯರು. ಮೆಟ್ಟಿಲುಗಳ ಕೆಳಗೆ ಧೋನಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಗ್ಯಾರಿಗೆ ತಿರುಗುವಂತೆ ಮತ್ತು ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ನಮಗೆ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಎಂಎಸ್ ಹೊರಟಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ.

Paddy Upton briefs Team India during the 2011 World Cup – AFP / Prakash Singh
2011 ವರ್ಲ್ಡ್ ಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಎಪಿಪಿ / ಪ್ರಕಾಶ್ ಸಿಂಗ್ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಪಾಡಿ ಆಪ್ಟನ್ ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ

ನೀವು ವಿವಿಧ ತರಬೇತಿ ಸೆಟಪ್ಗಳ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಂಡಗಳ ಪೈಕಿ, ಮನಸ್ಥಿತಿಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿದೆ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ತಂಡಗಳು ಈ ಆಟಕ್ಕೆ ಸಮೀಪಿಸುತ್ತವೆಯೇ?

ವಿಭಿನ್ನ ತಂಡಗಳ ವಿಧಾನದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, ಅದು ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇನ್ನೊಬ್ಬರಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಿಲ್ಲ. ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ತಂಡದಲ್ಲಿನ ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಸಮತೋಲನಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಿದೆ. ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ನನಗೆ ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಸಂಸ್ಕೃತಿ. ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಎಷ್ಟು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ, ತಂಡವು ಹೇಗೆ ಸಂಯುಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅದೇ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಎಳೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆಯಾ? ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳಿವೆ, ಅವುಗಳು ಪಕ್ವವಾಗಿ ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಆಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಮುಚ್ಚಿದ ಬಾಗಿಲುಗಳ ಹಿಂದೆ ಮಾತನಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ನಾವು ಪರಸ್ಪರರ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತೇವೆಯೇ? ಮತ್ತು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಕನಿಷ್ಠ ವೈಫಲ್ಯದ ಭಯವಿದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಏನಾದರೂ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಒತ್ತಡವಿದೆ.

ನಾನು 2011 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ನ ಭಾರತೀಯ ತಂಡವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದರೆ, ನಾವು ಪ್ರಬಲ ಮತ್ತು ಏಕೀಕೃತ ತಂಡವಾಗಿ ಇದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಅತ್ಯಂತ ಕಷ್ಟದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸಹ ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದೆಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು. ಈ ವರ್ಷದ ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್ ತಂಡವು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿರುವ ವಿಶಿಷ್ಟ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ನಾವು ನಿರಾಶಾದಾಯಕ ಋತುವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಇನ್ನೂ ಒಂದು ಏಕಮಾನವಾಗಿ ಉಳಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಕೊನೆಯ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ತನಕ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಇದು ತಂಡದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ. ಇತರ ಕೆಲವು ತಂಡಗಳಂತೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಕೋಲ್ಕತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್. ಅವರು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಬದಲು ಕೆಳಮಟ್ಟದ ಮತ್ತು ಮುರಿದುಹೋಗುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ನಾವು ಎರಡೂ ರೀತಿಯ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಇದ್ದೇವೆ ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯಿಂದಾಗಿ ನಾವು ಮರಳಿ ಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು, ಆದರೆ ಕೋಲ್ಕತಾ ಹೋರಾಡಬೇಕಾಯಿತು.

ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಮತ್ತು ಮಹೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಧೋನಿ ಅವರ ಆಟದ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು?

ಅವರು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ಗೆ ವಿಭಿನ್ನ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಸದೃಶತೆಗಳು ಅವರು ಕೈಯಲ್ಲಿರುವ ಕೆಲಸದ ಮೇಲೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಇನಿಂಗ್ಸ್ ವೇಗವನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಅರ್ಥೈಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಎಂಬುದು. ಇವರಿಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ನ ವೇಗವನ್ನು ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಕೊಹ್ಲಿ ರನ್-ದರವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಓವರ್ನಿಂದ ಉಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ, ವೇಗದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಹಿಂದೆ ಬೀಳದೆ. ಧೋನಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವೇಗವರ್ಧನೆಯ ಸಮಯ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ವಿಜಯದ ಮೂಲಕ ಅವರ ತಂಡವನ್ನು ನೋಡಿದ ವಿಭಿನ್ನ ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ, ಅವರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ವಿಶಿಷ್ಟ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರಿಬ್ಬರೂ ಸಮನಾಗಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ.

ನೀವು ಭಾರತೀಯ ತಂಡದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಕೊಹ್ಲಿ ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಯುವಕರಾಗಿದ್ದರು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವನು ಇಂದಿನ ಆಟಗಾರನಾಗಲು ಹೋಗುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ನೀವು ಯೋಚಿಸಿದ್ದೀರಾ?

ನಾವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸಂಭವನೀಯತೆಯನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ. ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮ್ಯಾನ್ ಆಗಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ತನ್ನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೇಗೆ ಭಾಷಾಂತರಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ಕೇವಲ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ.

ಮುಂಬರುವ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ಗಾಗಿ ಭಾರತದ ತಂಡಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಏನು?

ಯಾವುದೇ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತಂಡವನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಪ್ರಸ್ತುತ ಭಾರತೀಯ ತಂಡವು ಆಟಗಾರರ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅವರು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಯಾರಾಗುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ತಂಡಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಆಡಿದರು. ಅದು ದೊಡ್ಡ ಟಿಕ್ ಆಗಿದೆ. ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿಯ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ದೊರೆತಿದೆ. ಅದು ವಿಶ್ವ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಆಸ್ತಿಯಾಗಿದೆ. ನಂತರ ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ ತನ್ನ ತಂಡವನ್ನು ಹೇಗೆ ಜಯಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕೆಂದು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ.

ನಂತರ ನೀವು ನಂಬಲಾಗದ ಬೌಲರ್ ಯಾರು ಬುಮ್ರಾ ಪಡೆದಿರುವಿರಿ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಒತ್ತಡದ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಅವರು ಆಟಗಳು ಮುಚ್ಚಬಹುದು. ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳನ್ನು ಅವರು ಶಾಂತವಾಗಿಸಬಹುದು. ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉತ್ತಮ ಬ್ಯಾಕಪ್ ಸೀಮರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪಿನ್ನರ್ಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ. ಆದ್ದರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಇವೆ. ಇದು ಯಾವ ತಂಡವು ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆಯೋ ಅದನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಕುಂದಿಸಲಿದೆ. ಅದೃಷ್ಟದ ಅಂಶವು ಯಾವ ತಂಡವು ಹೆಚ್ಚು-ರೂಪದ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಬಹಳ ಯಾದೃಚ್ಛಿಕ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

Team India during their last ODI series – AFP / Sajjad Hussain
ಕೊನೆಯ ಏಕದಿನ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತ ತಂಡ – ಎಎಫ್ಪಿ / ಸಜ್ಜದ್ ಹುಸೇನ್

ಭಾರತದ ನಂ 4 ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಸುತ್ತಲೂ ಅನಂತ ಚರ್ಚೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆ ಯಾರು?

ನನಗೆ, ಈ ಚರ್ಚೆ ಯಾವುದೇ 4 ಸ್ಥಾನದ ಬಗ್ಗೆ ತುಂಬಾ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಆಟದ ಯಾವ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನೀವು ಬರುವಿರಿ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ. ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ, ನಾವು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಬೌಲರ್ ವಿರುದ್ಧ ಯಾವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಯಾವ ವಿಕೆಟ್ಗೆ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಬೇಕೆಂಬುದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿದೆ. ನಾನು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಬಹುಶಃ ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ – ನಾವು ಇನ್ನೂ ಒಂದು ಪಾದಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್-ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇತರ ಪಾದವನ್ನು ಸೆಳೆಯುತ್ತೇವೆ.

ನೀವು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ. ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಪ್ರಮುಖ ಟೂರ್ನಮೆಂಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೋರಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನೀವು ಏಕೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ?

ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳಿವೆ. ಕೇವಲ ಒಂದು ತಂಡವು ಈ ದೊಡ್ಡ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ, ಉಳಿದ ಎಲ್ಲಾ ತಂಡಗಳು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಚೋಕರ್ಸ್ ಲೇಬಲ್ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ಪ್ರೇಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನ್ಯಾಯೋಚಿತ ಎಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದವರು ಪ್ರಯಾಸಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಬಹುದೆಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ. ಸಮಯಕ್ಕೆ, ಅವರು ಆ ದೊಡ್ಡ ಟ್ರೋಫಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತಾರೆ. ಇದೀಗ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಲೇಬಲ್ನಿಂದ ದೂರವಿಡಲು ಅಥವಾ ದೂರವಿಡಲು ಮುಖ್ಯವಾದುದು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಈ ಬಾರಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾವು ಎಲ್ಲ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ನೋಡುತ್ತಿರುವಿರಾ?

ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ತಮ ತಂಡಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಈ ಸ್ವರೂಪವು ಅಗ್ರ-ತಂಡಗಳನ್ನು ತಲುಪಲು ಉನ್ನತ ತಂಡಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಭಾರತ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಮೂರು ನೈಜ ಮುಂಭಾಗದ ಓಟಗಾರರನ್ನು ನಾನು ನೋಡಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ, ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿವೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಅಲ್ಲಿಂದ, ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಕೇವಲ ಎರಡು ಆಟಗಳಿವೆ. ನಾನು ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಆ ನಾಲ್ಕು ತಂಡಗಳ ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ಏರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ನಂಬುತ್ತೇನೆ. ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆ ತಂಡವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ತಂಡಕ್ಕೆ ಬರಲಿದೆ.

ನೀವು ಜೋಫ್ರಾ ಆರ್ಚರ್ನೊಂದಿಗೆ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ. ಅವನ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ಹೇಳಿ?

ಜೋಫ್ರಾ ಆರ್ಚರ್ನ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬ ಬೌಲರ್ನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಇಂದಿನ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಬಹುಪಾಲು ಸಾಟಿಯಿಲ್ಲ. ಆರು ಎಸೆತಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಜೋಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವಂತಹ ಅವನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಸ್ಪೆಲ್ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿಯಾಗಿದೆ. ಅವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉಪಯುಕ್ತ ಸಂಖ್ಯೆ 8 ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಆಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಅದನ್ನು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಅವನು ಇರುತ್ತಾನೆ. ಅವನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಿದ್ಧತೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿನಮ್ರ, ಶ್ರದ್ಧೆಯಿಂದ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರರಾಗಿ ಉಳಿಯುವ ಬಗ್ಗೆ ಇದು. ನಂತರ ಅವರು ವಿಶ್ವ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಬಯಸುತ್ತಿರುವಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ತಲುಪಬಹುದು.

ಸ್ಕ್ರೋಲ್ + ಇಲ್ಲಿ ಚಂದಾದಾರರಾಗಿ ನಮ್ಮ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿ. Letters@scroll.in ನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ನಾವು ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತೇವೆ.

News Reporter