ರಾಫೆಲ್ ನಡಾಲ್ ಅವರು 2005 ರಲ್ಲಿ ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಾಗ, ಅದು ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಇದು 6, 7 … 10 ಅಥವಾ 11 ರ ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಕಾಣಲಿಲ್ಲವೋ?

ಕ್ರೀಡೆಯ ಏಕೈಕ ಜೇಡಿಮಣ್ಣಿನ ಅಂಕಣದ ಮೇಲಿರುವ ಸ್ಪಾನಿಯಾರ್ಡ್ನ ಕವಚವು ಹಲವಾರು ಯುಲೋಜೀಸ್ ಮತ್ತು ಇತಿಹಾಸದ ಪುಸ್ತಕಗಳ ಪುಟಗಳನ್ನು ತುಂಬಿದೆ, ಆದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ತಲೆಗೆ ಸುತ್ತುವಷ್ಟು ಸುಲಭವಲ್ಲ. 11 ರೋಲ್ಯಾಂಡ್ ಗ್ಯಾರೋಸ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳು ಕೇವಲ ನಂಬಲಾಗದ ಶಬ್ದಗಳಾಗಿದ್ದು, ನೀವು ಅದನ್ನು ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ಕೇಳಿದರೂ ಸಹ.

12 ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ ಟ್ರೋಫಿಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಅಪನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಇನ್ನೂ ತಳ್ಳಿಹಾಕಲು ನಡಾಲ್ ನಮ್ಮನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಬಹುದೇ? ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಒಂದು ಅರ್ಧ ವರ್ಷದಿಂದಲೂ ಪ್ರತಿವರ್ಷವೂ ಅವರು ರೋಲ್ಯಾಂಡ್ ಗ್ಯಾರೋಸ್ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಸೋಲಿಸುವ ಆಟಗಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರ ಆಳ್ವಿಕೆಯ ಆಳ್ವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಅವರು ‘ಅಗಾಧ ನೆಚ್ಚಿನ’ ಬದಲಿಗೆ ಮಾತ್ರ ‘ನೆಚ್ಚಿನ’, ಮತ್ತು 2019 ಆ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ತೋರುತ್ತದೆ.

ನಡಾಲ್ ಈ ವರ್ಷ ಮೂರು ಮಣ್ಣಿನ ಅಂಕಣದ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್ನಲ್ಲಿ ಇಳಿಯಿತು, ಇದು ಅವರಿಗೆ ಅಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್ನ ಮಾಂಟೆ ಕಾರ್ಲೊ ಮತ್ತು ಸ್ಟೆಫಾನೋಸ್ ಸಿಟ್ಸಿಪಾಸ್ನಲ್ಲಿನ ಫ್ಯಾಬಿಯೊ ಫೊಗ್ನಿನಿ ಅವರ ನಷ್ಟದಲ್ಲಿ ಅವರು ಸುಸ್ತಾದ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಅವರು ಬಾರ್ಸಿಲೋನಾದಲ್ಲಿ ಡೊಮಿನಿಕ್ ಥೀಮ್ರಿಂದ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಿಂದ ಹೊರಬಂದರು.

ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ 2019, ಪುರುಷರ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆ: ರಾಫೆಲ್ ನಡಾಲ್ ನೆಚ್ಚಿನ 12 ನೇ ಪ್ರಶಸ್ತಿ; ನೊವಾಕ್ ಜೊಕೊವಿಕ್, ಡೊಮಿನಿಕ್ ಥೀಮ್ ಸದ್ದಿಲ್ಲದೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ

ರಾಫೆಲ್ ನಡಾಲ್ ತನ್ನ 12 ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಾಗಿ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ರಾಯಿಟರ್ಸ್

ರೋಮ್ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವುದರ ಮೂಲಕ ವರ್ಲ್ಡ್ ನಂ 2 ತನ್ನ ನಿಶ್ಚಿತ ಅವಧಿಯನ್ನು ರೋಮ್ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ ಗೆಲ್ಲುವುದರ ಮೂಲಕ ಮರಳಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಡ್ರಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ಪ್ರತಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಆ ಮೂವರು ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ನಷ್ಟವನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ‘ಕಿಂಗ್ ಆಫ್ ಕ್ಲೇ’ ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಇರುವಂತೆ ಈಗ ರಾಜಪ್ರಭುತ್ವವಾಗಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಅದು ಉಳಿದ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಭರವಸೆ ಕೊಡುವುದು.

ನೋಡಾಕ್ ಜೊಕೊವಿಕ್ ಕೇವಲ ನಡಾಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಸವಾಲು ಹಾಕಲು ಭರವಸೆ ನೀಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸ್ಪಾನಿಯಾರ್ಡ್ಗೆ ಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲೆ ಎರಡನೆಯ ಪಿಟೀಲು ಆಡುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಅವನು ಬಹಳ ಬಲವಾದ ಎರಡನೇ ಪಿಟೀಲು. ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ನಾಡಾಲ್ನನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ಏಕೈಕ ಸಕ್ರಿಯ ಆಟಗಾರ, ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲೆ ನಾಲ್ಕು ಬಾರಿ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ಏಕೈಕ ಆಟಗಾರ ಜೊಕೊವಿಕ್.

ಈಗ ಜೊಕೊವಿಕ್ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಖರವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿಲ್ಲ. ಅವರು ಸತತ ಮೂರು ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಕೊನೆಯ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ನಾಡಾಲ್ ಅವರನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡುವುದನ್ನು ನೋಡಿದನು. ಮತ್ತು ಅವರು ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಜೇಡಿ ಮಣ್ಣಿನ ಅಂಕಣದ ಟೆನ್ನಿಸ್ನಲ್ಲಿ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಬಳಿ-ಪರಿಪೂರ್ಣ ಟೆನ್ನಿಸ್ನ ಭವ್ಯ ಪ್ರದರ್ಶನದೊಂದಿಗೆ ಜೊಕೊವಿಕ್ ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಗೆದ್ದನು. ನಂತರ ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ನಡಾಲ್ನ ಜೇಡಿ ಮಣ್ಣಿನ ಅಂಕಣದ ಉತ್ತಮ ಸಂಯೋಜನೆಯಿಂದಾಗಿ ಅವರು ರೋಮ್ನಲ್ಲಿ ಫೈನಲ್ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. ಸೆರ್ಬ್ ತನ್ನ ನಂತರದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಓಪನ್ ಬ್ಲೂಸ್ ಅನ್ನು ಅಲ್ಲಾಡಿಸಿದಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡನೆಯ ‘ನೊಲೆ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್’ ಗಾಗಿ ಪೂರ್ಣ ಟಿಲ್ಟ್ ಬಿಡ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೊವಾಕ್ ಜೊನಾವಿಕ್ ಅವರ ಡ್ರಾವು ಅವನಿಗೆ ತುಂಬಾ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲ. ಹಬರ್ಟ್ ಹರ್ಕಾಕ್ಜ್, ಜ್ಯೂಮ್ ಮುನಾರ್ ಮತ್ತು ಬೊರ್ನಾ ಕೊರಿಕ್ರಂತಹ ವಿರುದ್ಧದ ಆರಂಭಿಕ ಸುತ್ತಿನ ವೇಗದ ಉಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ತನ್ನ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಹಿಂದೆ ಯಾರೂ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಡೊಮಿನಿಕ್ ಥೀಮ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಥಿಯೆಮ್, ಜೇಡಿ ಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲೆ, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಫೆಡರರ್ ಮತ್ತು ನಡಾಲ್ ಟೆನ್ನಿಸ್ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಪ್ರಬಲ ಪಡೆಗಳಾಗಿದ್ದಾಗ ಜೊಕೊವಿಕ್ ಅವರು ಮತ್ತೆ ಪ್ರಚೋದಿಸಲು ಬಳಸಿದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಕೈಗೆತ್ತಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ: ಅನಗತ್ಯ ಆದರೆ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಮೂರನೆಯ ಚಕ್ರ. ಈ ವರ್ಷದ ಡ್ರಾ ಬಿಡುಗಡೆಯ ಮೊದಲು ದೊಡ್ಡ ಮಾತನಾಡುವ ಬಿಂದುವೆಂದರೆ ಥೀಮ್ ಭೂಮಿಗೆ ಇಳಿಯುವುದು; ಈಗ ಜೊಕೊವಿಕ್ನ ಯೋಜಿತ ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್ ವೈರಿ ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು, ಆಸ್ಟ್ರಿಯನ್ ಈಗಾಗಲೇ ‘ನೋಲೆಫಾಮ್’ ಗೆ ನಿದ್ದೆಯಿಲ್ಲದ ರಾತ್ರಿಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.

ಥೀಮ್ ಕಳೆದ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್ ತಲುಪಿದ ಅಥವಾ ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಹತ್ತಿರಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹಲವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ನಡಾಲ್ ಅಥವಾ ಜೊಕೊವಿಕ್ ಅವರು ದೀರ್ಘಕಾಲದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಕಾರಣ ಅವರನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಈ ವರ್ಷ ಸಿಂಹಾಸನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರೆ ಅವರಿಬ್ಬರೂ ಕೂಡಾ ಹೋಗಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ಆ ಕೆಲಸವನ್ನು ಅವರು ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು: 2017 ಕ್ವಾರ್ಟರ್-ಫೈನಲ್ನಲ್ಲಿ ನೊವಾಕ್ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ನಂತರ ಸೆಮಿಸ್ನಲ್ಲಿ ನಡಾಲ್ಗೆ ನೇರ ಸೆಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಲನುಭವಿಸಿದರು.

ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಥೀಮ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಕಷ್ಟವಾಗಿಸಬಹುದು. ಈ ಬಾರಿ ಅವರು ನಾಲ್ಕನೆಯ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ನೆಮೆಸಿಸ್ ಫರ್ನಾಂಡೊ ವರ್ಡಾಸ್ಕೋರನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಯಿತು. ಥೀಮ್ ಮತ್ತು ವೆರ್ಡಾಸ್ಕೊ ನಾಲ್ಕು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ಆಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾವು ಪ್ರತಿ ಬಾರಿಯೂ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ – ಕಳೆದ ವಾರ ಕೇವಲ ರೋಮ್ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸೋತರು. ಹಿಂತಿರುಗಿ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಜೊಕೊವಿಕ್ ಮತ್ತು ನಡಾಲ್ರ ಮಹಾಕಾವ್ಯದ ಟೇಕ್ ಡೌನ್ಗಾಗಿ ಥೀಮ್ ತಾಜಾವಾಗಿರಲು ಬಯಸಿದರೆ, ವೆರ್ಡಾಸ್ಕೊ ಆರಂಭಿಕ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು.

ಥಿಯಂನ ಯೋಜಿತ ಕ್ವಾರ್ಟರ್-ಫೈನಲ್ ಎದುರಾಳಿ, ಜುವಾನ್ ಮಾರ್ಟಿನ್ ಡೆಲ್ ಪೊಟ್ರೋ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಆರಂಭಿಕ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತೊಂದು ಆಟಗಾರ? ಕ್ಲೇ ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಡೆಲ್ ಪಾಟ್ರೊನ ದೇಹಕ್ಕೆ ರೀತಿಯಲ್ಲ, ಆದರೆ ರೋಮ್ನಲ್ಲಿ ಜೊಕೊವಿಕ್ ವಿರುದ್ಧದ ಕ್ವಾರ್ಟರ್-ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವನು ಉತ್ತಮ ಆಕಾರವನ್ನು ನೋಡಿದ್ದಾನೆ. ಅರ್ಜಂಟೀನಾ ಮತ್ತೊಂದು ಗಾಯದ ವಜಾದಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗುತ್ತಿದ್ದು, ಇನ್ನೂ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಮೂರು ಸೆಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಗೋಲು ಹೊಡೆಯುವ ಮೊದಲು ಮ್ಯಾಚ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ – ಒಟ್ಟಾರೆ ಪ್ರಗತಿಯ ಚಿಹ್ನೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಮೂರು ಬ್ಯಾಕ್ ಸೆಟ್ಗಳಿಗೆ ಹಿಡಿದಿರುವ ಬ್ಯಾಕ್ಹ್ಯಾಂಡ್ ತನ್ನ ಕ್ಯಾಂಪ್ಗೆ ಆರಾಮದಾಯಕವಾದ ಮೂಲವಾಗಿರಬೇಕು.

ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ ಗೆಲ್ಲುವ ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳಲ್ಲಿ ಡೊಮಿನಿಕ್ ಥಿಯೆಮ್ ಒಂದಾಗಿದೆ, ರಾಫೆಲ್ ನಡಾಲ್ ವಿಫಲವಾದರೆ. ರಾಯಿಟರ್ಸ್

ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ ಗೆಲ್ಲುವ ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳಲ್ಲಿ ಡೊಮಿನಿಕ್ ಥಿಯೆಮ್ ಒಂದಾಗಿದೆ, ರಾಫೆಲ್ ನಡಾಲ್ ವಿಫಲವಾದರೆ. ರಾಯಿಟರ್ಸ್

ಡೆಲ್ ಪೊಟ್ರೊ ಡ್ರಾದಲ್ಲಿನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವೈಲ್ಡ್ಕಾರ್ಡ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲು ಇದು ಪ್ರಲೋಭನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಆ ಲೇಬಲ್ ಅನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ 20 ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದ ಆಟಗಾರನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. 2015 ರ ನಂತರ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ರೋಜರ್ ಫೆಡರರ್ ಅವರು ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಮರಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ವರ್ಷದ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತಮಾಷೆಯಾಗಿ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಾಗಿ ನಿಜವಾದ ಸವಾಲನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಫೆಡರರ್ ಅಸಂಭವವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಪಥದಲ್ಲಿ ಆಟಗಾರರ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಆ ಆಟಗಾರರಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾದುದು 21 ವರ್ಷದ ಗ್ರೀಕ್ ಸಂವೇದನೆ ಸ್ಟೆಫಾನೊಸ್ ಸಿಟ್ಸಿಪಾಸ್, ಪ್ರತಿ ಹಾದುಹೋಗುವ ತಿಂಗಳೊಂದಿಗೆ ಸುಧಾರಣೆ ತೋರುತ್ತದೆ.

ಫೆಡರರ್ ಮತ್ತು ಸಿಟ್ಸಿಪಾಸ್ ಅವರು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಓಪನ್ ನಾಲ್ಕನೇ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕತ್ತಿಗಳನ್ನು ದಾಟಿದ್ದರು, ಅಲ್ಲಿ ಯುವಕರು ಫೆಡರರ್ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವವನ್ನು ಕಠಿಣಗೊಳಿಸಿದರು. ಇಬ್ಬರೂ ಇಲ್ಲಿ ಕ್ವಾರ್ಟರ್-ಫೈನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ಆಡುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾರಿಸ್ನಲ್ಲಿನ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಆ ಸಭೆ ಹಾದುಹೋದರೆ ಪಟಾಕಿಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬೇಕು.

ಅವನ ಭಾಗದಲ್ಲಿನ ಸಿಟ್ಸಿಪಾಸ್ ನೆದರ್ ಜನರಲ್ನಿಂದ ಕೇವಲ ಗಂಭೀರವಾದ ಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿದ್ದು, ನಡಾಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಜಯಗಳಿಸಿ, ಅಂತಿಮ ಮತ್ತು ಸೆಮಿಫೈನಲ್ಗೆ ಈ ಮಣ್ಣಿನ ಸ್ವಿಂಗ್ ಅನ್ನು ತಲುಪಿದರು. ಅವನ ಗುಂಪಿನ ಇತರ ಉನ್ನತ ಸದಸ್ಯರು-ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡರ್ ಝೆರೆವ್, ಕರೆನ್ ಖಚನೊವ್ ಮತ್ತು ಬೊರ್ನಾ ಕೊರಿಕ್ – ಈ ವರ್ಷ ಸತತವಾಗಿ ಎರಡು ಉತ್ತಮ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಕಿರಿಯ ಫೆಲಿಕ್ಸ್ ಅಗರ್-ಅಲೈಸ್ಸೈಮ್ ಮತ್ತು ಡೆನಿಸ್ ಷಾಪೊವೊಲೊವ್ ನಿಖರವಾಗಿ ಹುಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲೆ ಬೆಳಗಲು.

ನಾಲ್ಕನೇ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಫ್ಯಾಬಿಯೊ ಫೊಗ್ನಿನಿಗೆ ಓಡಿಹೋಗುವಂತೆ ಝೆರೆವ್ಗೆ ಸಹ ಒಂದು ರೀತಿಯ ಡ್ರಾ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ಫೆಗ್ನಿನಿ ತನ್ನ ಶಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಝವೆರೆವ್ (ಅಥವಾ ಅವನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಯಾರಿಗಾದರೂ) ತನ್ನ ವಿದ್ಯುತ್ ಶಾಟ್-ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹುಚ್ಚಿಡಲು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ನೀವು ಬಾಜಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಕ್ವಾರ್ಟರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಈ ವರ್ಷದ ಮಾಂಟೆ ಕಾರ್ಲೋ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರೆ ನೊವಾಕ್ ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು.

ಸ್ಥಳೀಯ ಸೇನಾದಳವು ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ ಗೇಲ್ ಮಾನ್ಫಿಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಲ್ಯೂಕಾಸ್ ಪೊಯಿಲ್ಲೆ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿದೆ, ರೋಲ್ಯಾಂಡ್ ಗ್ಯಾರೋಸ್ಗೆ ರನ್-ಅಪ್ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಅವರಿಬ್ಬರೂ ಯಾವುದೇ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಜೋ-ವಿಲ್ಫ್ರೆಡ್ ಸೋಂಗ, ರಿಚರ್ಡ್ ಗ್ಯಾಸ್ಕ್ವೆಟ್, ಜೆರೆಮಿ ಚಾರ್ಡಿ, ಗಿಲ್ಲೆಸ್ ಸೈಮನ್ ಮತ್ತು ಆಡ್ರಿಯನ್ ಮನ್ನರಿನೊ ಕೂಡ ಫ್ರೆಂಚ್ ಧ್ವಜವನ್ನು ಹಳೆಯ ಕಾಲಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ವ್ಯಾಪಾರದ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಅಸಂಭವವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ.

ಮನೆಯ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಬಹುಶಃ ಫ್ರೆಂಚ್-ಮಾತನಾಡುವ ಸ್ಟಾನ್ ವಾವ್ರಿಂಕಾ ಮತ್ತು ಡೇವಿಡ್ ಗೋಫಿನ್ರಿಗೆ ಹೃದಯಾಘಾತದಲ್ಲಿ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಪೌರತ್ವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಈ ಇಬ್ಬರೂ ಇದೀಗ ಅವರ ಸ್ವಂತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಗಾಯದಿಂದ ವಾವ್ರಿಂಕಾ ಪುನರಾಗಮನವು ಈಗ ಒಂದು ವರ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಈಗ 2015 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದಾಗ ಅವರು ಆಟಗಾರನಂತೆ ಏನೂ ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ. ಗೋಫಿನ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಅವರ ಡ್ರಾವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಟಿ 2019 ರಲ್ಲಿ ಟಿಪ್ಪಣಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಧಿಸಿದೆ, ಬೆಲ್ಜಿಯಂಗೆ ಇದು ಸುಲಭವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ನ್ಯಾಯವಾಗಿರಲು, ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ ಬಗ್ಗೆ ಏನೂ ಸುಲಭವಲ್ಲ. ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯ ಒಂದು ಬೃಹದಾಕಾರದ ಪರೀಕ್ಷೆ, ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಚಿತ್ರಹಿಂಸೆ ಚೇಂಬರ್ ಆಗಿದೆ. ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಕಠಿಣ ಬೇಡಿಕೆಗಳಿಂದ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಮೊಣಕಾಲುಗಳಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತಾರೆ, ಕೊಲೊಸ್ಸಿಯಮ್ನಂತಹ ಕಣದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದ ಎಲ್ಲಾ ಭರವಸೆಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಕೋರ್ಟ್ ಫಿಲಿಪ್ ಚಾಟ್ರಿಯರ್ – ಮರಣದಂಡನೆ ಹೋರಾಡುವ ಗ್ಲಾಡಿಯೇಟರ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಕಣದಲ್ಲಿದೆ.

ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರು ರಾಫೆಲ್ ನಡಾಲ್ ಆಗಿದ್ದರೆ ಅದು ನಿಮಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಉಳಿದ ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಫಾರ್ಮ್ ಮತ್ತು ಡ್ರಾ ಮತ್ತು ಕ್ರೂರ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿದ್ದರೂ, ನಡಾಲ್ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಎಲ್ಲವುಗಳು ಅವರ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಆಟವಾಡುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಚಾಲೆಂಜರ್ಗಳು ಒಂದೊಂದಾಗಿ ಹಾದು ಹೋಗುವಾಗ ಕಾಯಿರಿ.

ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದಂತೆ, ಹಿಂದೆ, 2011 ರಲ್ಲಿ, 2014, 2015 ಮತ್ತು 2016 ರಲ್ಲಿ, ನಡಾಲ್ ರೋಲ್ಯಾಂಡ್ ಗ್ಯಾರೋಸ್ಗೆ ‘ಅಗಾಧ’ ಮೆಚ್ಚಿನ ಶಿರೋನಾಮೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳು ನಡೆದಿವೆ. ಆದರೆ ಆ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು, ಅವರು ಟ್ರೋಫಿ ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು.

ಕ್ಷೇತ್ರದ ಉಳಿದ ಭಾಗಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಕಾರ್ಯದ ಅಗಾಧತೆಯು ಹೆಚ್ಚು ವಿಪರೀತವಾಗಿ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಯಾಕೆಂದರೆ ಅವನು ಸೋಲಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅವನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕೆಳಗೆ ಇದ್ದಾಗಲೂ ಕೂಡ ಸೋಲಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ನಡಾಲ್ ಈ ವರ್ಷ ಸಾಮಾನ್ಯಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲವಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಇಡೀ ಹಾಗ್ಗೆ ಹೋಗಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ತನ್ನ ಪೆರ್ಚ್ನಿಂದ ತಳ್ಳಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದೀರಾ?

ಪ್ರಪಂಚವು ನೋವಾಕ್ ಮತ್ತು ಡೊಮಿನಿಕ್ಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ, ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು, ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮತ್ತು ಲೋಕೋಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ ವಿಜೇತರು ಪಟ್ಟಿ 2019 firstpost.com/elections . ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳ ದಿನವನ್ನು ಎಣಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ 542 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ Twitter ಮತ್ತು Instagram ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ Instagram ಅಥವಾ ನಮ್ಮ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪುಟದಂತೆ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ .

ನವೀಕರಿಸಿದ ದಿನಾಂಕ: ಮೇ 25, 2019 13:21:25 IST

ಸ್ವಾಗತ

  • 1. ನೀವು ದೆಹಲಿ ಎನ್ಸಿಆರ್ ಅಥವಾ ಮುಂಬೈ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ ನೀವು ಬಾಗಿಲಿನಲ್ಲಿ ವಿತರಿಸಲು ಚಂದಾದಾರರಾಗಬಹುದು. ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿದೆ.
  • 2. ನೀವು ಈ ವಿತರಣಾ ವಲಯಕ್ಕೆ ಹೊರಟಿದ್ದರೆ ನೀವು ಸೀಮಿತ ಅವಧಿಗೆ ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಪೋಸ್ಟ್ಸ್ಟ್ ಪ್ರಿಂಟ್ ವಿಷಯದ ಪೂರ್ಣ ಪುಷ್ಪಗುಚ್ಛವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.
  • 3. ನೀವು ಐದು ಕಥೆಗಳವರೆಗೆ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು, ನಂತರ ನೀವು ಮುಂದುವರಿದ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.