ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಗ್ರೇಟರ್ ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ 500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರೀಕ್ಷೆ ಎಚ್ಐವಿಗೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ

ಸಾಮೂಹಿಕ ಎಚ್ಐವಿ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವಿಕೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಒಂದು ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು 400 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಮತ್ತು ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ನಂತರ ವೈರಸ್ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ 100 ವಯಸ್ಕರು ವೈದ್ಯರು ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಭುಗಿಲೆದ್ದಿತು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಶುಕ್ರವಾರ.

“ರಾಟೊಡೆರೊದಲ್ಲಿ ಹಳ್ಳಿ, 15,200 ಜನರನ್ನು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅವರಲ್ಲಿ 434 ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಏಪ್ರಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ 103 ವಯಸ್ಕರು ಎಚ್ಐವಿಗೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ 25, ಸಿಂಧ್ನಲ್ಲಿ ಎಐಡಿಎಸ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಸಿಕಂದರ್ ಮೆಮನ್ನನ್ನು ಈಫೆ ಸುದ್ದಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ ಪ್ರಾಂತ್ಯ, ಅಲ್ಲಿ ಹಳ್ಳಿಯು ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಅವರು “ಅಲ್ಲಿ ಇದು ಸಿರಿಂಜಿನ ಮರುಬಳಕೆಯಿಂದ ಹರಡಿರುವ 60 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಅವಕಾಶ “.
“ಇದು ಸಣ್ಣದಲ್ಲ ಎಂಬ ಕಾರಣದಿಂದ ಗಂಭೀರ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ ಸಂಖ್ಯೆ (ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಮಕ್ಕಳ) ಮತ್ತು ಅದು ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದಿಂದಾಗಿ ಹರಡಿತು ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ ” ಮೆಮಾನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಒಳಗೊಂಡಿರುವವರು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಶಿಕ್ಷೆ ನೀಡಬೇಕು.”ಎಚ್ಐವಿ ಸೋಂಕಿತರಾದ ಸ್ಥಳೀಯ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು ನಿವಾಸಿಗಳು ದೂರು ನೀಡಿದ ಬಳಿಕ ಏಪ್ರಿಲ್ 27 ರಂದು ಪೊಲೀಸರು ದೌರ್ಜನ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದರು ಹೇಳಿದರು. ವೈದ್ಯನು ತನ್ನ ಮುಗ್ಧತೆಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ.ತನಿಖೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ.

News Reporter