2019 ರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಅನ್ನು ಯಾರು ಗೆಲ್ಲುತ್ತಾರೆ? ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳು; ಭಾರತ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಇತರ ಉನ್ನತ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು – ಫ್ರೀ ಪ್ರೆಸ್ ಜರ್ನಲ್
England cricket team, World Cup 2019

ಮೇ 14 ರಂದು ಬ್ರಿಸ್ಟಲ್ನ ಬ್ರಿಸ್ಟಲ್ ಕೌಂಟಿ ಗ್ರೌಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ನಡುವಿನ ಮೂರನೇ ಏಕದಿನ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ (ODI) ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಂದ್ಯದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ 41 ರನ್ಗಳಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಹ್ಯಾರಿಸ್ ಸೊಹೈಲ್ (ಕಾಣದ) ವಿಕೆಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ತಂಡದ ಟಾಮ್ ಕ್ರೂರಾನ್ (2 ಆರ್) 2019. (ಜಿಎಫ್ಎಫ್ಎಫ್ ಕ್ಯಾಡಿಕ್ / ಎಎಫ್ಪಿ ಛಾಯಾಚಿತ್ರ)

ಅಗ್ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಂತೆ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನ ರುಜುವಾತುಗಳ ಮೇಲೆ ಯಾರಿಗೂ ಸಂದೇಹವಿರದಿದ್ದರೆ, ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ತಂಡವು 359 ರ ಭಾರಿ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಿ ಬಂತು ಎಂದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಬುಲ್ಡೊಜ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಅವರು ಖಂಡಿತವಾಗಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಅವರು ಬ್ರಿಸ್ಟಲ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸುಂದರ ಅಂತರದಿಂದ ಆರು ವಿಕೇಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು 31 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸದೆ ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿಯಾಗಿ. ಅದು ಅವರ ಮುಖ್ಯ ಹಿಟ್ಟರ್ ಇಲ್ಲದೆ, ಜೋಸ್ ಬಟ್ಲರ್, ಆಟಕ್ಕೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಿತು.

ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಜನಿಸಿದ ಸ್ಥಳವಾದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್, 1979, 1987 ಮತ್ತು 1992 ರಲ್ಲಿ ಮೂರು ಬಾರಿ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಈಗ ಹಾಗೆ ಇದ್ದಂತೆಯೇ ಅವರು ಎಂದಿಗೂ ನೆಚ್ಚಿನ ಮೆಚ್ಚಿನವರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಆಡುವ ಮೂಲಕ, ಟ್ರೋಫಿಯ ಮೇಲೆ ಕೈ ಹಾಕಲು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ತಂಡವು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಜಾನಿ ಬೈರ್ಸ್ಟೊ, ಜಾಸನ್ ರಾಯ್ ಮತ್ತು ಜೋಸ್ ಬಟ್ಲರ್ರವರಲ್ಲಿ ಹಿಟ್ಟರ್ಗಳನ್ನು ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಅವರು ಬಹಳ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿಯಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಮೂವರು ಪೈಕಿ, ಬಟ್ಲರ್ ತಂಡದ ಅದೃಷ್ಟಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯವಾದುದು, ಅವರ ಶ್ರೀಮಂತ ವೇಯ್ನ್ ಮತ್ತು ಎದುರಾಳಿಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ. ಅವರು ಇಂಗ್ಲೆಂಡಿನ ಆಡಮ್ ಗಿಲ್ಕ್ರಿಸ್ಟ್ ಆಗಿರಬಹುದಾದರೂ, ಪ್ರಾರಂಭವಾಗದೆ ಇದ್ದರು.

ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019 ರ ಸಂಪೂರ್ಣ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ

ತಂಡದಲ್ಲಿ ವರ್ತನೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ತಂಡಕ್ಕೆ ಮತ್ತೊಂದು ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದೆ. 2015 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ನ ಸೋಲಿನ ನಂತರ ನಾಯಕ ಎಯೋನ್ ಮೋರ್ಗನ್ ತಂಡವು ಅದ್ಭುತ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಅವರು ವೇಗವರ್ಧಕ ಮತ್ತು ಆಕ್ರಮಣಕಾರರ ದ್ವಿಪಾತ್ರವನ್ನು ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಬೆನ್ ಸ್ಟೋಕ್ಸ್ನ ಸರ್ವತೋಮುಖ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಅಧಿಕ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ ಜೋ ರೂಟ್ನ ಅನುಭವವು ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಬರುತ್ತವೆ. ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಸ್ಪಾಟ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ದುರ್ಬಲ ಸ್ಥಾನ ಇದ್ದರೆ, ಅದು ಬೌಲಿಂಗ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಗ್ರಹಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಕ್ರಿಸ್ ವೊಕೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಕ್ ವುಡ್ ಯೋಗ್ಯವಾದ ಪಾಸರ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಎಲ್ಲರ ದೊಡ್ಡ ಹಂತದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಬಹುದೇ? ಅಲ್ಲದೆ, ಆದಿಲ್ ರಶೀದ್ ಮತ್ತು ಮೊಯೆನ್ ಅಲಿಯವರ ಸ್ಪಿನ್ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಸಹ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್-ಸ್ನೇಹಿ ಮೇಲ್ಮೈಗಳಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದು.

ತಂಡ ಭಾರತ. ಫೈಲ್ ಪಿಕ್

ಆತಿಥೇಯರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, 2019 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಒಂದು ಅಚ್ಚುಮೆಚ್ಚಿನ ಆಟವಾಗಿದೆ. ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ನೇತೃತ್ವದ ತಂಡವು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಒಡಿಐಗಳಲ್ಲಿ ಆಕರ್ಷಕ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದೆ. ಆದರೆ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ತಂಡವು ತಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸೋತಿತು. ಅಗ್ರ ಮೂರು ತಂಡಗಳು ಭಾರತ ತಂಡದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ದೌರ್ಬಲ್ಯ. ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ, ಶಿಖರ್ ಧವನ್ ಮತ್ತು ಕೊಹ್ಲಿ ಅವರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದರೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಸ್ವಲ್ಪವೇ ಇಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಸಮಸ್ಯೆ ಎದುರಾಗಬಹುದು.

ನಾಲ್ಕನೆಯ ಸ್ಥಾನ ಇನ್ನೂ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬೋಗಿ ಪ್ರದೇಶವಾಗಿದೆ. ಆಯ್ಕೆದಾರರು ಅಂಬಾಟಿ ರಾಯುಡು ಅವರನ್ನು ಅಜಿಂಕ್ಯ ರಹಾನೆ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿದರೆ, ವಿಜಯ್ ಶಂಕರ್ ಅಥವಾ ಕೆಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ಈ ಸ್ಥಳವನ್ನು ತುಂಬಿಸಬಹುದೆಂದು ನೋಡಬೇಕು. ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಕುಸಿತದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬನೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದು ಎಂದರ್ಥ. ಅವರ ಬೌಲಿಂಗ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಈ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಭಾರತ ತಂಡವು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದ ದಾಳಿ ಎಂದು ಹೇಳದೆಯೇ ಹೋಗಬಹುದು. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ಋತುಗಳಲ್ಲಿ ಜಾಸ್ಪ್ರಿಟ್ ಬಮ್ರಾಹ್ ತನ್ನ ಅದ್ಭುತವಾದ ಶೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವುದಕ್ಕೆ ವಿಫಲವಾದರೆ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಿರಾಶೆಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶಮಿ ಕೂಡ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಿತವ್ಯಯ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ಗಳಾದ ಕುಲ್ದೀಪ್ ಯಾದವ್ ಮತ್ತು ಯುಜ್ವೆಂಡ್ರ ಚಹಾಲ್ ಅವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳನ್ನು ತೊಂದರೆಗೊಳಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೂ ಒಂದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಯೆಂದರೆ, ಭಾರತವು ತಮ್ಮ ಭಾವಿಸಲಾದ ಟ್ರಂಪ್ ಕಾರ್ಡುಗಳನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದೇ?

ಟೀಮ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ. ಫೈಲ್ ಪಿಕ್

ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಕೂಡಾ ದೂರ ಹೋಗಬೇಕಾದ ಮೂರನೆಯ ತಂಡವು ಚಾಂಪಿಯನ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಚೆಂಡಿನ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಹಗರಣದ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆಯೇ ಅಲ್ಲ. ಆದರೆ, ಆಸಿಸ್ ಹೇಗೆ ಅದ್ಭುತ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಟೀವ್ ಸ್ಮಿತ್ ಮತ್ತು ಡೇವಿಡ್ ವಾರ್ನರ್ ಈ ಮಿಶ್ರಣದಲ್ಲಿ ಮರಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಉತ್ತಮ ರೂಪದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಒಂದೆರಡು ತಿಂಗಳುಗಳ ತನಕ, ನಾಯಕ ಆರನ್ ಫಿಂಚ್ ಅವರ ಸ್ವರೂಪದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾಳಜಿ ಇತ್ತು. ಆದರೆ, ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಆರಂಭಿಕನ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಹಳೆಯ ಹಕ್ಕನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿದೆ – ಫಾರ್ಮ್ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿದೆ, ವರ್ಗ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿದೆ.

ಅತಿದೊಡ್ಡ, ಮತ್ತು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ದೊಡ್ಡದಾದ ಪ್ಲಸ್, ಉಸ್ಮಾನ್ ಖವಾಜ ಒಡಿಐ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ನ ಉದಯವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿದ್ದರೂ, ಭಾರತೀಯರ ವಿರುದ್ಧದ ದೂರದಲ್ಲಿಯೇ ಅವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಜೋಶ್ ಹ್ಯಾಝೆಲ್ವುಡ್ ಮತ್ತು ಪೀಟರ್ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸ್ಕಾಂಬ್ ತಂಡವನ್ನು ತಂಡದಿಂದ ಹೊರಡಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರವು ಅಚ್ಚರಿಯದಾಗಿತ್ತು. ದೊಡ್ಡ ಹೊಡೆಯುವ ಗ್ಲೆನ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ವೆಲ್, ಎಡಗೈ ವೇಗಿ ಮಿಚೆಲ್ ಸ್ಟಾರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಆಡಮ್ ಝಂಪಾ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾಕ್ಕೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರದರ್ಶಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

News Reporter