ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟಿಕ್ ಮಣಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ BP ಸಂಬಂಧಿತ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು – ವಿಶೇಷ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂವಾದಗಳು

ಇದು ತಾಯಿ (ರೋಗಗ್ರಸ್ತವಾಗುವಿಕೆಗಳು, ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು, ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ವೈಫಲ್ಯ, ಯಕೃತ್ತಿನ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆ) ಮತ್ತು ಶಿಶು (ಕಡಿಮೆ ಜನನ ತೂಕ, ಪ್ರಸವದ ವಿತರಣೆ, ಶಿಶು ಜನನ) ಗಾಗಿ ತೀವ್ರ ತೊಡಕುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಹೃದಯ ರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಯ ನಂತರ ಮಹಿಳೆಯ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ (ಸ್ಟ್ರೋಕ್ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಬಿಪಿ). ಪ್ರಸ್ತುತ, ಪ್ರಿಕ್ಲಾಂಪ್ಸಿಯಾಗೆ ಯಾವುದೇ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಇಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಹೆರಿಗೆಯಿಂದ ಮಾತ್ರ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಬಹುದು.

ಸಂಶೋಧಕರು sFlt-1 ಎಂಬ ಅಣುವಿನ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಜರಾಯುವಿನಿಂದ ಮಹಿಳಾ ರಕ್ತ ಪ್ರವಾಹಕ್ಕೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಿಕ್ಲಾಂಪ್ಸಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಏರುತ್ತದೆ. ರಕ್ತದೊತ್ತಡದ ಗೋಡೆಯ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಎಸ್ಎಫ್ಎಲ್ಟಿ -1 ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಬಿಪಿ ಮತ್ತು ಎರಡು ಪ್ರಮುಖ ಅಣುಗಳನ್ನು ಬಲೆಗೆ ಬೀಳಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ರಕ್ತನಾಳ ಗೋಡೆ ಕಾರ್ಯವನ್ನು VEGF ಮತ್ತು PIGF ಎಂದು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಿಕ್ಲಾಂಪ್ಸಿಯದೊಂದಿಗೆ ಮಹಿಳೆಯರಿಂದ ರಕ್ತವನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ, ಸಂಶೋಧಕರು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದರು, ಆಯಸ್ಕಾಂತೀಯ ಮಣಿಗಳು ಪರಿಚಲನೆಯಿಂದ sFlt-1 ಅನ್ನು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಡ್ರ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ನೋಡಲು, ಆದ್ದರಿಂದ VEGF ಮತ್ತು PIGF ನ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಆಯಸ್ಕಾಂತೀಯ ಮಣಿಗಳು sFlt-1 ಅನ್ನು 40% ನಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿ ಎರಡು ಬಾರಿ ಪಿಐಜಿಎಫ್ಗೆ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಿ, ಎಸ್ಎಫ್ಎಲ್ಟಿ -1 / ಪಿಎಲ್ಜಿಎಫ್ ಅನುಪಾತವನ್ನು 63 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿತು.

“ಇದು ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯ ಅಧ್ಯಯನದ ಪುರಾವೆಯಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮಾರ್ಗವು ಆಂಜಿಯೋಜೆನಿಕ್ ಅಂಶಗಳ ಶರೀರಶಾಸ್ತ್ರ ಮಟ್ಟಗಳನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಗುರಿ ಹೊಂದಿದೆ” ಎಂದು ಪ್ಯಾರಿಸ್ನ ಕೊಚಿನ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸೂತಿ ಮತ್ತು ಸ್ತ್ರೀರೋಗ ಶಾಸ್ತ್ರದ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಎಮ್ಡಿ, ಪಿ.ಹೆಚ್.ಡಿ. “SFlt-1 ನ ಕಡಿತ ಮತ್ತು ಆಂಜಿಯೋಜೆನಿಕ್ ಅಂಶಗಳ ಬಿಡುಗಡೆ ಬಹಳ ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಭರವಸೆಯಿದೆ.”

ಚಯಾಪಚಯ ಅಂಶಗಳು ಚಲಾವಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ವಸ್ತುಗಳ ಒಂದು ಗುಂಪಾಗಿದ್ದು, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಬಹುಪಾಲು ಪಾಲಿಪೆಪ್ಟೈಡ್ಗಳು (ಅಂದರೆ, ಆಂಜಿಯೋಜೆನಿನ್, ಫೈಬ್ರೊಬ್ಲಾಸ್ಟ್ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಅಂಶ, ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಅಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಲಿಪಿಡ್ಗಳನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸುವುದು) ರಕ್ತನಾಳಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಈ ಆರಂಭಿಕ ಸಂಶೋಧನೆಗಳ ಯಶಸ್ಸಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, Tsatsaris ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ವಿಧಾನವು ಪ್ರಿಕ್ಲಾಂಪ್ಸಿಯವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನೋಡಲು ಈ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿ ಮಗುವಿನ ಮುಂಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

News Reporter