ಅಯೋವಾ-ಬ್ರೆಡ್ ಶ್ವಾನಗಳು ಮಾನವರಿಗೆ ಹಾದು ಹೋಗಬಹುದಾದ ರೋಗವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ – ವೆಬ್ಎಂಡಿ

ಸೋಮವಾರ, ಮೇ 13, 2019 (ಹೆಲ್ತ್ಡೇ ನ್ಯೂಸ್) – ಅಯೋವಾದಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ನಾಯಿ ಸಾಕಣೆ ಸೌಲಭ್ಯದಿಂದ ಹಲವಾರು ನಾಯಿಗಳು ಜನರಿಗೆ ರವಾನಿಸಬಹುದಾದ ಒಂದು ಕಾಯಿಲೆ ಹೊಂದಿದೆಯೆಂದು ದೃಢಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ, ರಾಜ್ಯದ ಪಶುವೈದ್ಯಕೀಯ ಡಾ. ಜೆಫ್ ಕೈಸಂಡ್ ಪ್ರಕಾರ.

“ಕ್ಯಾನೈನ್ ಬ್ರುಸೆಲೊಸಿಸ್ ” ಮಾತ್ರ ನಾಯಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾನವರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ದ್ರವಗಳ ಮೂಲಕ ಹರಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಯುಎಇ ಟುಡೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಭಾಗದ ಅಯೋವಾ ಇಲಾಖೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

“ಒಡ್ಡಿದ ನಾಯಿಗಳ ಪಾಲನೆ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ನಾವು ತಿಳಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅಯೋವಾದ ಕೃಷಿ ಮತ್ತು ಭೂಮಿ ಸೇವಾ ಇಲಾಖೆ ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. “ನಾಯಿಗಳು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾಗುವಾಗ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಸೌಲಭ್ಯಗಳೆರಡನ್ನೂ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ.”

ನಾಯಿಗಳು, ರೋಗದ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಬಂಜೆತನ, ಸ್ವಾಭಾವಿಕ ಗರ್ಭಪಾತ ಮತ್ತು ಸತ್ತು ಹುಟ್ಟಿದವುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಜನರಲ್ಲಿ, ಜ್ವರ, ಬೆವರುವಿಕೆ, ತಲೆನೋವು , ಜಂಟಿ ನೋವು ಮತ್ತು ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಸೇರಿವೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಕೈಯಾಂಡ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮೇರಿಯಾನ್ ಕೌಂಟಿಯ ಸಣ್ಣ ನಾಯಿಯನ್ನು ತಮ್ಮ ನಾಯಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ತಂದುಕೊಟ್ಟ ಜನರಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು, ಯುಎಸ್ಎ ಟುಡೇ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

“ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಕು ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಬೆದರಿಕೆ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ,” ರಾಜ್ಯದ ಹೇಳಿಕೆ ಹೇಳಿದರು. “ಶ್ವಾನ ತಳಿಗಾರರು, ಪಶುವೈದ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ಜನನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ರಕ್ತ, ಅಂಗಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ದ್ರವಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬರುವ ಯಾರಾದರೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾಳಜಿ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು.”

News Reporter