ಮುನ್ನೋಟ: M35 – KKR vs RCB – IPLT20.com

ಏನು

ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ VIVO ಐಪಿಎಲ್ 2019 ರ 35 ನೇ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೋಲ್ಕತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ ತಂಡವನ್ನು ಎದುರಿಸುವಾಗ ಅವರ ಸ್ಲಿಮ್ ಪ್ಲೇಆಫ್ ಆಕಾಂಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತೊಂದು ಹೋರಾಟವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ. ಎಂಟು ತಂಡಗಳ ಒಂಟಿ ವಿಜಯದೊಂದಿಗೆ ಆರ್ಸಿಬಿ ಎಂಟು ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ನೆಲಸಿದ್ದು, ತಮ್ಮ ಎದುರಾಳಿ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ ಎಂಟು ಪಂದ್ಯಗಳಿಂದ ನಾಲ್ಕು ಗೆಲುವುಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಧ್ಯ-ಟೇಬಲ್ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ.

ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ ಹತ್ತು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಟೇಬಲ್ ಟಾಪ್ಪರ್ಗಳಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಆರನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಕೆಆರ್ ಈ ಕ್ರೀಡಾಋತುವನ್ನು ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಐದು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಗೆಲುವುಗಳನ್ನು ಬಲವಾಗಿ ನೋಂದಾಯಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು ಆದರೆ ಈಗ ಸತತವಾಗಿ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿವೆ – ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಕೊನೆಯ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ. ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬೌಲಿಂಗ್ನೊಂದಿಗೆ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರ ಕೊನೆಯ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ, ಅವರು ಕೇವಲ 11 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರು 24 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆರಂಭಿಕ ಜೋಡಿಯಾಗಿ, ಕ್ರಿಸ್ ಲಿನ್ ಮತ್ತು ಸುನಿಲ್ ನರೈನ್ ಹಿಟ್ ಅಥವಾ ಮಿಸ್ ಮಾಡಬಹುದು, ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಕೆಕೆಆರ್ನ ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕವು ಒಂದೇ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಬೆಂಕಿಯಂತೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಆಂಡ್ರೆ ರಸೆಲ್ ಬ್ಯಾಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಸ್ಥಿರವಾಗಿರುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ತಂಡದ ಉನ್ನತ ರನ್-ಗೆಟ್ಟರ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಕೆಕೆಆರ್ಗೆ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಇರುವವರು ರಾಬಿ ಯುಥಪ್ಪ, ನಿತೀಶ್ ರಾಣಾ ಮತ್ತು ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅವರ ಅಗತ್ಯತೆ ಇದೆ.

ತಮ್ಮ ತವರು ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಮೇಲ್ಮೈ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹುಲ್ಲುಗಾವಲಿನ ಒಂದು ಹೊದಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಕೆಕೆಆರ್ ಲೈನ್ ಅಪ್ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಲ್ಲದ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ; ಸುನಿಲ್ ನಾರೈನ್, ಕುಲ್ದೀಪ್ ಯಾದವ್ ಮತ್ತು ಪಿಯೂಷ್ ಚಾವ್ಲಾ ಅವರು 78 ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ 14 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು. ಕೆಕೆಆರ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಎಲೆವನ್ನಲ್ಲಿ ವಿಕೆಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಬೌಲರ್ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಮೂಲಕ ಅವುಗಳನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

RCB ಯ ಪ್ಲೇಆಫ್ ಆಕಾಂಕ್ಷೆಗಳು ಥ್ರೆಡ್ನಿಂದ ನೇತಾಡುತ್ತಿವೆ; ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಲೀಗ್ ಋತುವಿನ ಆಚೆಗೆ ಮುಂದುವರೆದ ಗಣಿತದ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಅವುಗಳು ಮತ್ತಷ್ಟು ನಷ್ಟವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರೆ ಅದು ಕೂಡಾ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ತಮ್ಮ ಎದುರಾಳಿಯಂತೆ, ಆರ್ಸಿಬಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೂಡ ಅವರ ಬೌಲಿಂಗ್ನಲ್ಲಿದೆ; ಅವರು ಸಾಕಷ್ಟು ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಅವರು ರನ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ಆರ್ಸಿಬಿ ಕೇವಲ ಮೂರು ವಿದೇಶಿ ಆಟಗಾರರನ್ನು ತಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸೋಲಿಸಿತು. ಅವರು ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇಯ್ನ್ನ ಆಗಮನದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ತಕ್ಷಣವೇ ನಾಲ್ಕನೇ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಆಟಗಾರನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.

ಯಾವಾಗ

19 ಏಪ್ರಿಲ್ 2019, 8pm IST

ಎಲ್ಲಿ

ಈಡನ್ ಗಾರ್ಡನ್ಸ್, ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ

ಹಿಂದಿನ XIs ಪಂದ್ಯ:

ಕೋಲ್ಕತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್: ಕ್ರಿಸ್ ಲಿನ್, ಸುನಿಲ್ ನರೈನ್, ನಿತೀಶ್ ರಾಣಾ, ರಾಬಿ ಉತಾಪ್ಪ, ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್, ಆಂಡ್ರೆ ರಸ್ಸೆಲ್, ಶುಬ್ಬನ್ ಗಿಲ್, ಪಿಯುಶ್ ಚಾವ್ಲಾ, ಕುಲ್ದೀಪ್ ಯಾದವ್, ಹ್ಯಾರಿ ಗರ್ನಿ, ಪ್ರಶಿತ್ ಕೃಷ್ಣ.

ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು: ಪಾರ್ಥಿವ್ ಪಟೇಲ್, ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ, ಎಬಿ ಡಿ ವಿಲಿಯರ್ಸ್, ಮೊಯೆನ್ ಅಲಿ, ಮಾರ್ಕಸ್ ಸ್ಟೊಯಿನಿಸ್, ಅಕ್ಷದೀಪ್ ನಾಥ್, ಪವನ್ ನೇಗಿ, ಉಮೇಶ್ ಯಾದವ್, ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಸಿರಾಜ್, ಯುಜ್ವೆಂದ್ರ ಚಾಹಲ್, ನವದೀಪ್ ಸೈನಿ.

ಮುಖ್ಯಪಾತ್ರಗಳು

ಋತುವಿನ ಕಳಪೆ ಆರಂಭದ ನಂತರ ಕ್ರಿಸ್ ಲಿನ್ ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದಿದ್ದಾನೆ; ತನ್ನ ಮೊದಲ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ರನ್-ಎ-ಬಾಲ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 37 ರನ್ಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದ ನಂತರ, ಕೆಕೆಆರ್ ಓಪನರ್ ಕಳೆದ ನಾಲ್ಕು ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ನಲ್ಲಿ 175 ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಕೆಆರ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವನ್ನು ರನ್ ಸ್ಕೋರರ್ಗಳ ಪಟ್ಟಿಗೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ರಾಬಿ ಯುತಪ್ಪ, ಯಾರು ಮೂರು ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಆಳವಾದ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಲು ಆಟವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಪ್ರತಿ ಬಾರಿಯೂ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವುದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಅವರು ಅರ್ಧಶತಕವನ್ನು ಮಾತ್ರ ನಿರ್ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ; 33 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದಲೂ ಕೆಕೆಆರ್ ಸಹ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ. ಮತ್ತು ನಂತರ, ಆಂಡ್ರೆ ರಸ್ಸೆಲ್ ಇಲ್ಲ. ಜಮೈಕಾದ ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಕೆಕೆಆರ್ನ ಉನ್ನತ ರನ್-ಗೆಟರ್ ಆಗಿದೆ; ಅವರು ಗಳಿಸಿದ 312 ರನ್ಗಳು 213.70 ರ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ರೇಟ್ನಲ್ಲಿವೆ!

ಆರ್ಸಿಬಿಗೆ, ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಇನ್ನೂ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಮತ್ತು ಎಬಿ ಡಿ ವಿಲಿಯರ್ಸ್ ಸುತ್ತಲೂ ತಿರುಗುತ್ತದೆ, ಆದರೂ ಪಾರ್ಥಿವ್ ಪಟೇಲ್ ತಮ್ಮ ತಂಡವನ್ನು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಬಿಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಎರಡೂ ತಂಡಗಳು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತವೆ; ಡೇಲ್ ಸ್ಟೇನ್ನ ಅನುಭವ ಮತ್ತು ವರ್ಗದೊಂದಿಗೆ ಆರ್ಸಿಬಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು, ಗಾಯಗೊಂಡ ಆಂಡ್ರಿಚ್ ನಾರ್ಜ್ಗೆ ಬದಲಿಯಾಗಿ ವೆಸ್ಟರ್ನ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ಮ್ಯಾಟ್ ಕೆಲ್ಲಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದರೆ ಐಪಿಎಲ್ ಚೊಚ್ಚಲವನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಕೆಕೆಆರ್ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿತ್ತು.

ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ನಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು

ಒಟ್ಟಾರೆ: ಪಂದ್ಯಗಳು – 23, ಕೋಲ್ಕತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ – 14, ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು -9.

2017 ರಿಂದ: ಪಂದ್ಯಗಳು – 5, ಕೋಲ್ಕತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ – 5, ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು – 0.

ಟ್ರಿವಿಯಾ

ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ ಮತ್ತು ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ತಂಡಗಳು ವಿವಿಓ ಐಪಿಎಲ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ಅತಿ ಕಡಿಮೆ ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದಿದೆ. ಕೆಕೆಆರ್ 8 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 30 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿತ್ತು. ಆರ್ಸಿಬಿ 8 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 36 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ.

ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ ಅವರು ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಿದಾಗ 1-4 ಗೆಲುವು-ನಷ್ಟ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ; ಅವರು ರನ್-ಅಟ್ಟಿಸಿಕೊಂಡು 3-0.

News Reporter