ಯುಎಸ್ ನ್ಯಾಶನಲ್ ಏರೋನಾಟಿಕ್ಸ್ ಅಂಡ್ ಸ್ಪೇಸ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ (ಎನ್ಎಎಸ್ಎ) ಯಿಂದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ತಂಡ ಬುಧವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕ ತಾಪಮಾನ ಏರಿಕೆಯ ದೃಢೀಕರಣವನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ.

ಜರ್ನಲ್ ಎನ್ವಿರಾನ್ಮೆಂಟಲ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಲೆಟರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಅಟ್ಮಾಸ್ಫರಿಕ್ ಇನ್ಫ್ರಾ-ರೆಡ್ ಸೌಂಡರ್ (ಎಐಆರ್ಎಸ್) ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಉಪಗ್ರಹ ಆಧಾರಿತ ಇನ್ಫ್ರಾರೆಡ್ ಮಾಪನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲ್ಮೈ ಉಷ್ಣತೆಗಳ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಂತರ ಅವರು AIRS ನ ಅಳತೆಗಳನ್ನು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ತಾಪಮಾನದ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲ್ಮೈಗಿಂತ ಎರಡು ಮೀಟರ್ಗಳಷ್ಟು ಎತ್ತರವನ್ನು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಹವಾಮಾನ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡವು.

2003 ರಿಂದ 2017 ರವರೆಗಿನ ಮಾದರಿಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, 2016, 2017, ಮತ್ತು 2015 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ “ಭೂಮಿಯ ಮೇಲ್ಮೈಯು ಈ ಕಾಲಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಬೆಚ್ಚಗಾಗುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಎರಡು ದತ್ತಾಂಶ ಸಂಗ್ರಹಗಳ ನಡುವೆ ಸ್ಥಿರತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. .

“ಇದು ಕಳೆದ ಎರಡು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವವು ತಾಪಮಾನ ಏರಿಕೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇನ್ನೂ ದೃಢೀಕರಿಸಿದೆ, ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ಪ್ರಮಾಣವು ನಿಖರವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಡಿಮೆ ಅಂದಾಜು ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯೆಂದು ಸ್ವತಂತ್ರ ದೃಢೀಕರಣವೆಂದು” NASA ಯ ಗೊಡ್ಡಾರ್ಡ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ಸ್ಪೇಸ್ ಸ್ಟಡೀಸ್ನ ಅಧ್ಯಯನದ ಸಹ-ಲೇಖಕ ಗೇವಿನ್ ಷ್ಮಿಡ್ಟ್ US ಪತ್ರಿಕೆ ನ್ಯೂಸ್ವೀಕ್ನಿಂದ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

News Reporter