ನಾವು ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿದಾಗ ಏನಾಗುತ್ತದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

TNN | ಕೊನೆಯದಾಗಿ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ – ಏಪ್ರಿಲ್ 17, 2019, 21:00 IST

01/7 ನೀವು ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ನಿದ್ರೆ ಡು?

ರವಿನಾ ಕುಮಾರಿರಿಂದ

ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ತಿನ್ನುವುದೆ ಮಲಗಲು ಹೋಗುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಖುಷಿಯಾಗಿದೆ ಅಥವಾ ನಾವು ದಿನಕ್ಕೆ ನಮ್ಮ ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಸರಿ, ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ, ಅದು ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಾದುದಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಇದು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಬೇಡ. ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ tummy ಜೊತೆ ಸ್ಲೀಪಿಂಗ್ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಇಲ್ಲಿ

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

02/7 ಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯ ಕೊರತೆಯನ್ನು

ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಕೊರತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯ ಕೊರತೆ. ನಮ್ಮ ದೇಹವು ಮೆಗ್ನೀಷಿಯಂ, ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 12 ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ 3 ನಂತಹ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಹಾಸಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಮಲಗುವುದನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮೆಂಜರಿ ಚಂದ್ರ, ಕನ್ಸಲ್ಟೆಂಟ್ ನ್ಯೂಟ್ರಿಷನ್ ಮತ್ತು ಡಯೆಟಿಕ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಸೂಪರ್ ಸ್ಪೆಷಾಲಿಟಿ ಸೆಂಟರ್, ಪಾಂಚೀಲ್ ಪಾರ್ಕ್ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಪೌಷ್ಟಿಕತೆ ಕೊರತೆ ಮತ್ತು ಕೊರತೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ”

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

03/7 ನಿಮ್ಮ ಚಯಾಪಚಯ ಬಾಧಿಸುತ್ತಿದೆ

ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಔತಣವನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಬಿಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಅನಿಯಮಿತ ತಿನ್ನುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮೆಟಾಬಾಲಿಸಮ್ಗೆ ಹಾನಿಮಾಡಬಹುದು. “ಇದು ನಿಮ್ಮ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು, ಇದು ದೇಹದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖ ಹಾರ್ಮೋನು.ಇಲ್ಲದೆ, ಇದು ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಮತ್ತು ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಹ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.” ಸರಿಯಾದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು, ಅದು ನಿಮಗೆ ಇತರ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

04/7 ಮಲಗುವ ತೊಂದರೆ

ಏನನ್ನೂ ಮಾಡದೆ ನಿದ್ರೆಗೆ ಹೋಗುವುದು ನಿಮಗೆ ಗೊಂದಲವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತಿರುಗುತ್ತದೆ. ಹಸಿದ ನೋವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಎಚ್ಚರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ನಿದ್ರೆ ಉಂಟಾಗುವುದಿಲ್ಲ. “ನಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ನರವೈಜ್ಞಾನಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಮೂಲಕ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಆಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿರದ ಕಾರಣ ಅದರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಬಹುದು” ಎಂದು ಮಂಜರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

05/7 ತೂಕ ಗಳಿಕೆ

ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅವರ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರು ಊಟಕ್ಕೆ ತೆರಳಿ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಊಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ವಾಸ್ತವದಲ್ಲಿ ಇದು ವಿರುದ್ಧವಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು, ಆದರೆ ಊಟವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುವುದು ಸೂಕ್ತವಲ್ಲ. ಇದು ಕೇವಲ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. “ದೇಹವು ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೋಡ್ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ ದೇಹದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅದನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ, ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.” ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಏಕೈಕ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ಇದನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ತಿನ್ನುವುದು.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

06/7 ತಿಕ್ಕಲು ಸ್ವಭಾವದ ಮೇಕ್ಸ್

ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಕ್ರ್ಯಾಂಕಿ ಮಾಡಬಹುದು. ನೀವು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದಿನವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಬೆಳಗಿನ ತಿಂಡಿಯೊಂದಿಗೆ ಕಿಕ್ಟಾರ್ಟಿಂಗ್ ಮಾಡದೆ ಹೋದರೆ ನೀವು ಗಮನಹರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಭಯಾನಕ ಮನಸ್ಥಿತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಕೇಂಬ್ರಿಜ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರು ನಮ್ಮ ರಾತ್ರಿ ಸಿರೊಟೋನಿನ್ ನಾವು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ತಿನ್ನುವುದಿಲ್ಲವಾದರೆ ಏರಿಳಿತವನ್ನು ಆರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

07/7 ಬಾಟಮ್ ಲೈನ್

ನೀವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಆಹಾರ ಅಥವಾ ಉಪವಾಸವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿಲ್ಲವಾದರೆ, ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಲು ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶವಾದಿ ಮಂಜೈರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಉಪವಾಸವು ರೋಗಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಅಥವಾ ತಪ್ಪಿಸಲು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.ಇದು ದೇಹವನ್ನು ಪುನರ್ಯೌವನಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಒಂದು ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.ಗಟ್ ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಕರುಳಿನ ಉರಿಯೂತ ಹಲವಾರು ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಔಷಧಿಗಳ ಮೇಲೆ ಜನರು ಊಟವನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅವರ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

News Reporter