ಡ್ರಗ್ ಅಡಿಕ್ಷನ್ ಎದುರಿಸಲು ಕಾದಂಬರಿ ದೇಹ ಜಾಗೃತಿ ತರಬೇತಿ – ಸುದ್ದಿ 18
Novel Body Awareness Training to Combat Drug Addiction
ಚಿತ್ರ: @ ಔಷಧಬಳಕೆ / ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್

ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ದೇಹದ ಅರಿವು ತರಬೇತಿಯು ಔಷಧಿ ಚಟದಿಂದ ಮಹಿಳೆಯರು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು, ಸಂಶೋಧಕರು ಅಧ್ಯಯನ ಭಾಗವಹಿಸುವವರಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಣೆಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ-ಆರೈಕೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಈ ತರಬೇತಿಗೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತರಬೇತಿಯು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

“ಈ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವನ್ನು ನಾವು ಎಂಟು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಳ ತೊಂದರೆಗೀಡಾದ ಜನರಿಗೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಕಲಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಈ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಕಲಿತರು, ಆದರೆ ಅವರು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಅಧ್ಯಯನದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ದೇಹ ಜಾಗೃತಿ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಸೈಂಥಿಯಾ ಜೆ. ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಬೆಲೆ.

ಜರ್ನಲ್ ಡ್ರಗ್ ಮತ್ತು ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಡಿಪೆಂಡೆನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕಾಗಿ, ತಂಡವು ಸಿಯಾಟಲ್ ಪ್ರದೇಶದ ಮೂರು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ 187 ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿತು. ಸಮಂಜಸತೆ, ವಸ್ತುವಿನ ಬಳಕೆಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲ ಮಹಿಳೆಯರು (SUD), ಮೂರು ಸಮಾನವಾದ ಸಮೂಹಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರತಿ ಗುಂಪು ತಮ್ಮ ಸಾಮಾನ್ಯ SUD ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದೆ. ಒಂದು ಗುಂಪು SUD ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿತು, ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಮತ್ತೊಂದು ಗುಂಪನ್ನು ಸಾವಧಾನತೆ ತಂತ್ರವನ್ನು ಕಲಿಸಲಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಮೂರನೆಯ ಗುಂಪೊಂದು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಜೊತೆಗೆ ಮಹಿಳಾ ಶಿಕ್ಷಣ ಪಠ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪಡೆಯಿತು.

ಈ ತರಬೇತಿಯು ಹೊರರೋಗಿಗಳ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು-ಆನ್-ಒನ್ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು, ಜೊತೆಗೆ ಮಹಿಳೆಯರು ಈಗಾಗಲೇ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ವಸ್ತುವಿನ ಬಳಕೆಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು.

ಈ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವನ್ನು ದೇಹ-ಆಧಾರಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಮೈಂಡ್ಫುಲ್ ಜಾಗೃತಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ (MABT) ಮತ್ತು ಸಂವಹನಶೀಲ ಅರಿವು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ಸ್ವಯಂ-ಆರೈಕೆ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಸಲು ಹಸ್ತಚಾಲಿತ, ಸಾವಧಾನತೆ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ-ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ.

ವಸ್ತುವಿನ ಬಳಕೆಯನ್ನು, ದುಃಖ ಕಡುಬಯಕೆ, ಭಾವನೆಯ ನಿಯಂತ್ರಣ (ಸ್ವಯಂ ವರದಿ ಮತ್ತು ಮನೋವಿಜ್ಞಾನ), ಸಾವಧಾನತೆ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಇಂಟಾಸಿಸ್ಪ್ಸಿವ್ ಅರಿವು ಸೇರಿದಂತೆ ಅನೇಕ ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಮಹಿಳೆಯರು, ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಮೂರು, ಆರು ಮತ್ತು 12 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಯಿತು.

ತಂಡವು MABT ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪದ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದವರಿಗೆ ಈ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತವಾದ ಸುಧಾರಣೆಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ, ಆದರೆ ಇತರ ಎರಡು ಅಧ್ಯಯನ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ಅಲ್ಲ.

“ಎಮ್ಬಿಬಿಟಿಯನ್ನು ಪಡೆದವರು ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಹಿಂತಿರುಗಿದರು” ಎಂದು ಬೆಲೆ ಹೇಳಿದರು.

“ತಮ್ಮ ಶರೀರಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಕಲಿಯುವುದರ ಮೂಲಕ, ಉತ್ತಮ ಸ್ವಯಂ-ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ಅವರು ಪ್ರಮುಖ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಕಲಿತರು” ಎಂದು ಬೆಲೆ ಗಮನಿಸಿದೆ.

News Reporter