ಮಧುಮೇಹ ಔಷಧಿಯು ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ರೋಗವನ್ನು ಎದುರಿಸಬಹುದು – ಏಷ್ಯನ್ ಏಜ್

ಮಧುಮೇಹ ಔಷಧವು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆ ನಿಧಾನವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ : ಮಧುಮೇಹ ಇರುವವರಲ್ಲಿ ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಔಷಧಿ ಈಗ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷವೂ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಸಾವುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಅಥವಾ ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಜೀವಂತವಾಗಿ ಉಳಿಯಲು ಡಯಾಲಿಸೀಸ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ನೂರಾರು ಜನರು ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕಷ್ಟಕರವೆಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥೂಲಕಾಯದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಇದು ಅರ್ಥವೇನು.

ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಜಾನ್ಸನ್ ಫಾರ್ಮಾಸ್ಯುಟಿಕಲ್ಸ್ ಡ್ರಗ್ ಇನ್ವೊಕಾನಾವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ಚರ್ಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನ್ಯೂ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಪ್ರಕಟಿಸಿತು.

ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಸುಮಾರು 30 ಮಿಲಿಯನ್ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ 420 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಕೌಟುಂಬಿಕತೆ 2, ಇದು ಬೊಜ್ಜುಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ. ದೇಹವು ಸಾಕಷ್ಟು ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಸರಿಯಾಗಿ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಅನ್ನು ಬಳಸದಿದ್ದಾಗ ಅದು ಆಹಾರವನ್ನು ಶಕ್ತಿಯನ್ನಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಮೂತ್ರಪಿಂಡವನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ರೋಗಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ವಿಫಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಸುಮಾರು 50 ಲಕ್ಷ ಜನರಿಗೆ ಡಯಾಲಿಸಿಸ್ ಮತ್ತು ಸಾವಿರಾರು ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ಕಸಿಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ಕೆಲವು ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಔಷಧಿಗಳು ಈ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಆದರೆ ಅವು ಕೇವಲ ಭಾಗಶಃ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ. ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಇನ್ವಾಕಾನಾವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ, ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ದೈನಂದಿನ ಮಾತ್ರೆಗಳು ಮಾರಾಟವಾಗಿವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಸೇರಿಸಿದಾಗ ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆ ತಡೆಯಲು ಸಹಕಾರಿಯಾಗಬಹುದೆಂದು ನೋಡಲು.

ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಕೌಟುಂಬಿಕತೆ 2 ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ಕಾಯಿಲೆಯೊಂದಿಗೆ 13,000 ಜನರಿಗೆ ಇನ್ವೊಕಾನಾ ಅಥವಾ ನಕಲಿ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ನೀಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಸ್ವತಂತ್ರ ಮಾನಿಟರ್ಗಳು ಆರಂಭಿಕ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದವು, 4,400 ಜನರಿಗೆ ಸರಾಸರಿ 2.5 ವರ್ಷ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಗಿತ್ತು, ಔಷಧವು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಇದು ಕಂಡುಬಂತು.

ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ವೈಫಲ್ಯ, ಡಯಾಲಿಸಿಸ್ ಅಗತ್ಯ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಸಿ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡದಿಂದ ಮರಣ ಅಥವಾ ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಕಾರಣಗಳು, ಅಥವಾ ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳು ವಿಫಲವಾದ ಇತರ ಲಕ್ಷಣಗಳು – ಔಷಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಪೈಕಿ 30% ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯವಿದೆ.

2.5 ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿ 1,000 ಜನರು ಔಷಧಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಪೈಕಿ 47 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಗಂಭೀರ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳ ದರಗಳು ಲೆಗ್, ಕಾಲು ಅಥವಾ ಟೋ ಅಂಗವಿಚ್ಛೇದನೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಔಷಧ ಮತ್ತು ಪ್ಲಸೀಬೊ ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿ ಹೋಲುತ್ತವೆ, ಇವೊಕಾನಾವಿನ ಹಿಂದಿನ ಅಧ್ಯಯನದ ಮೂಲಕ ಉಂಟಾಗುವ ಕಳವಳ. ಒಂದು ಅಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮ, ದೇಹವು ಸಾಕಷ್ಟು ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡದಿದ್ದಾಗ, ಇನ್ವೊಕಾನಾದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಅಪರೂಪದ ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಜಾನ್ಸನ್, ಜಾನ್ಸನ್ & ಜಾನ್ಸನ್ ನ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದು, ಈ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಪ್ರಾಯೋಜಿಸಿದ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಲೇಖಕರು ಕಂಪನಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ಸಮಾಲೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ತಿಂಗಳಿಗೆ ಸುಮಾರು $ 500 ಔಷಧಿ ಖರ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಹಣವಿಲ್ಲದ ವೆಚ್ಚಗಳು ವಿಮೆ ಅವಲಂಬಿಸಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತವೆ.

ಅಂತ್ಯ

News Reporter