ಭಾರತ ಸುದ್ದಿಗಳು ಭಾರತದ ಸಿಡಬ್ಲ್ಯೂಸಿ 2019 ತಂಡದಿಂದ ಐದು ಟೇಲ್ಸ್ವೇಗಳು 15 ಎಪ್ರಿಲ್ 19 – ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್

ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಮತ್ತು ವಿಜಯ್ ಶಂಕರ್ ಅವರ ಸೇರ್ಪಡೆ ದೊಡ್ಡ ಸುದ್ದಿಯಾಗಿದ್ದು, ಏಪ್ರಿಲ್ 15 ರ ಸೋಮವಾರ ಐಸಿಸಿ ಪುರುಷರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019 ಗೆ 15 ಮಂದಿ ತಂಡವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.

ಈ ಘೋಷಣೆಯು ತಂಡವನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿತು, ಆದರೆ ಇದು ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ಮಾತನಾಡುವ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಎಸೆದಿದೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಕೆಳಗೆ ನಾವು ನೋಡೋಣ.

ಅನುಭವ ಎಣಿಕೆಗಳು

ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅನ್ನು ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಜನಪ್ರಿಯ ರಿಷಬ್ ಪಂತ್ಗೆ 15 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನವಿಲ್ಲ. ಈ ಕ್ರಮವು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿತ್ತು, ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧದ ಏಕದಿನ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಏಕದಿನ ಸರಣಿಯ ತಂಡದಿಂದ ಹೊರಗಿಡಲಾಯಿತು – ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಮೊದಲು ಭಾರತವು ಕೊನೆಯ ಏಕದಿನ ಸರಣಿ.

ಪಾಂಟ್ ಅವರ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲಿಲ್ಲ – ಅವರು 36 ಮತ್ತು 16 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು – ಆದರೆ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಸೇರ್ಪಡೆ ಇನ್ನೂ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿತ್ತು, ಭಾರತದ ಮುಖ್ಯ ಆಯ್ಕೆಗಾರ ಎಂಎಸ್ಕೆ ಪ್ರಸಾದ್ ಅವರು ವಿಕೆಟ್-ಕೀಪಿಂಗ್ ಎಂದು ಹೇಳಿದಾಗ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾದುದೆಂದರೆ, ಅವರು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದ್ದು, ಪಾಂಟ್ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಆಯ್ಕೆ ‘ಟೆಸ್ಟ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕೀಪರ್.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಇದು ಅನುಭವದ ಅನುಭವವಾಗಿದ್ದು, ಪಾಂಟ್ ಅವರು ಅಂತ್ಯಗೊಳ್ಳುವವರೆಗೂ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ವಿಶ್ವ ಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಟ್ರಿಕಿ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ, ಪಾಂಟ್ನಂತೆ ಆಟದ ಬದಲಾಗುವಂತೆ, ಭಾರತವು ಕಾರ್ತಿಕ್ನ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ನಂ 4 ಚರ್ಚೆಯು ನೆಲೆಗೊಂಡಿದೆ

ಕಾರ್ತಿಕ್ ಮತ್ತು ಧೋನಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಪರಿಗಣಿಸಲಿದ್ದಾರೆ

ಕಾರ್ತಿಕ್ ಮತ್ತು ಧೋನಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಪರಿಗಣಿಸಲಿದ್ದಾರೆ

ಅಂಬಾಟಿ ರಾಯುಡು ಮತ್ತು ಪಾಂಟ್ ತಂಡದಿಂದ ಕೈಬಿಡಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರಿಂದ, ನಂ. 4 ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ನ ನಿರ್ಣಾಯಕ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪಷ್ಟತೆ ಇರಬೇಕೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು – ಆದರೆ ಇಲ್ಲ.

“ನಾವು ನಾಲ್ಕನೇಯಲ್ಲಿ ಆತನನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ …” ಎಂದು ವಿಜಯ್ ಶಂಕರ್ ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಆದರೆ ಕಾರ್ತಿಕ್, ಧೋನಿ ಮತ್ತು ಕೆ.ಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ಅವರಂತಹ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಈಗಲೂ ಸ್ಲಾಟ್ನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಥಾನ. ಸಹ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ, ನಾಯಕ, ಹಿಂದೆ ಅವರು ಎರಡು ಡ್ರಾಪ್ ನಲ್ಲಿ ಬರಲು ಸಂತೋಷ ಪಡುತ್ತೇವೆ ಹೇಳಿದರು.

ಐಪಿಎಲ್ ತಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯದಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ವಿಶ್ವಕಪ್ಗೆ ಮೊದಲು ಮ್ಯಾನೇಜರ್ಗೆ ಎರಡು ಬೆಚ್ಚಗಾಗುವ ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಎಲ್ಲವೂ ತುಂಬಾ ಕೊನೆಯ ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಉಳಿದಿವೆ?

ಎಡಗೈ ಪೇಸ್ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬಿಗ್ಗಿ ಇಲ್ಲ

ಖಲೀಲ್ ಅಹ್ಮದ್ 15 ಮಂದಿ ತಂಡದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದರು

ಖಲೀಲ್ ಅಹ್ಮದ್ 15 ಮಂದಿ ತಂಡದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದರು

ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಏಷ್ಯಾಕಪ್ ಪಂದ್ಯದಿಂದ ಭಾರತ ಖಲೀಲ್ ಅಹಮದ್ನ ಎಡಗೈ ಪೇಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಯೋಗ ನಡೆಸಿದೆ. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ವಿಶ್ವ ಕಪ್ನಂತಹ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಅವರು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾದ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಆಯ್ಕೆದಾರರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಒಂಬತ್ತು ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ, ಅಹ್ಮದ್ ಎಂಟು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 11 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಲಿಲ್ಲ – ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ವಿರುದ್ಧದ 3/13 ಅವರ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಗೆಲುವು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆಯ್ಕೆ ಸಮಿತಿಗಳು ಜಾಸ್ಪ್ರಿತ್ ಬುಮ್ರಾ, ಭುವನೇಶ್ವರ ಕುಮಾರ್ ಮತ್ತು ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶಮಿ ಅವರ ಪ್ರಯತ್ನ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆ ಮೂವರುಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡರು.

ಇದು ಅಹ್ಮದ್ಗೆ ರಸ್ತೆಯ ಅಂತ್ಯವೇ? ಇದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಕಾಣುತ್ತದೆ, ಕನಿಷ್ಟ ಗಾಯದವರೆಗೂ ಗಂಭೀರ ಗಾಯಗೊಂಡರೆ ಪ್ರಸಾದ್ 23 ಮೇ ಗಡುವು ತನಕ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ವೇಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಮೂರು ವಿಶೇಷ ಪಾಸರ್ಸ್ ಮಾತ್ರವೇ?

ಭಾರತವು ವೇಗದ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆದರೆ ಅವರು ಕೇವಲ ಮೂರು ತಜ್ಞ ಪಾಸರ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ. ಹರ್ಡಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಮತ್ತು ವಿಜಯ್ ಶಂಕರ್, ವೇಗದ ಬೌಲಿಂಗ್ ಆಲ್ರೌಂಡರ್ಗಳು, ನಾಲ್ಕನೇ ನೇರ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಇದು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಹೋಗಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಕನಸಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಪೇಸ್ಮೆನ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿರುವಿರಾ? ಪ್ರಸಾದ್ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಶ್ಚಿತವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು – ಅದು ಉತ್ತಮ ವೇಗ ಲೈನ್ ಲೈನ್-ಆದರೆ ನಾಲ್ಕು ಪ್ಯಾಸಮೇನ್ಗಳು ಅಹ್ಮದ್ ಮತ್ತು ನವದೀಪ್ ಸೈನಿ ಸೇರಿದಂತೆ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದರು, ಮತ್ತು ಅವರು ಅವಶ್ಯಕತೆ ಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಭಾರತಕ್ಕೆ ಅದು ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಜಡೇಜಾ ಮತ್ತು ಶಮಿ – ಪುನರಾಗಮನ ಪುರುಷರು

ಏಕದಿನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ಗೆ ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಗಮನಾರ್ಹ ಪುನರಾಗಮನವನ್ನು ಮಾಡಿದರು

ಏಕದಿನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ಗೆ ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಗಮನಾರ್ಹ ಪುನರಾಗಮನವನ್ನು ಮಾಡಿದರು

ನಂ. 4 ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪೆಷಲಿಸ್ಟ್ ಪಾಸರ್ಗಳ ಎಲ್ಲ ಚರ್ಚೆಗಳ ಮಧ್ಯೆ, ರೇವರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವ ಕುಸಿದಿದೆ, ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಮತ್ತು ಶಮಿ ಅವರ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು. ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆಯೇ ಈ ಇಬ್ಬರು ಆಟಗಾರರು ODI ಗಳಲ್ಲಿ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ.

ಜಡೇಜಾ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿರುತ್ತಾನೆ, ಕುಲ್ದೀಪ್ ಯಾದವ್ ಮತ್ತು ಯುಜ್ವೆಂಡ್ರ ಚಾಹಲ್ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ಗಳ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಈ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಏಕಸ್ವಾಮ್ಯಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ- 2017 ರ ಜುಲೈ ಮತ್ತು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2018 ರ ನಡುವೆ, ಒಂದು ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಆಡಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಫ್ರಿಂಜ್ ಪ್ಲೇಯರ್ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿತ್ತು.

ಶಮಿ ಪ್ರಕರಣವು ಒಂದೇ ರೀತಿ ಇದೆ – ಅವರು 2015 ಮತ್ತು 2019 ರ ನಡುವಿನ ಐದು ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಿದ್ದಾರೆ – ಆದರೆ ವರ್ಷದ ತಿರುಗಿ ನಂತರ ತಂಡದ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಕೈಬಿಡಬೇಕೆಂದು ಅದು ಅಗಾಧವಾಗಿತ್ತು.

ಅವರು ವಿರೋಧಕ್ಕಾಗಿ ಅಪಾಯವನ್ನು ಉಚ್ಚರಿಸುತ್ತಾರೆ.

News Reporter