ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಬ್, ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಅಧಿಕ ಕೊಬ್ಬು ಉಪಹಾರ – ಏಷ್ಯನ್ ವಯಸ್ಸು

ಟೈಪ್ 2 ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವ ಉಪಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಮೊಟ್ಟೆಗಳು.

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ : ಟೈಪ್ 2 ಮಧುಮೇಹ (ಟಿಇಡಿ) ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಉಪಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಆರಿಸಬೇಕು, ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಂಶೋಧನೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಬ್ಬಿನ, ಕಡಿಮೆ-ಕಾರ್ಬ್ ಉಪಹಾರ (ಎಲ್ಸಿಬಿಎಫ್) ದಿನವಿಡೀ T2D ನಿಯಂತ್ರಣ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ಬೆಳಗಿನ ತಿಂಡಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ದೊಡ್ಡ ರಕ್ತ ಸಕ್ಕರೆ ಸ್ಪೈಕ್ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಟಿ 2 ಡಿ ಇರುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಉಂಟಾಗುವ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಪ್ರತಿರೋಧದ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಮತ್ತು ವಿಶಿಷ್ಟ ವೆಸ್ಟರ್ನ್ ಉಪಹಾರ ಆಹಾರಗಳು – ಏಕದಳ, ಓಟ್ಮೀಲ್, ಟೋಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು. ಲಿಟಲ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ದಿ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ನ್ಯೂಟ್ರಿಷನ್ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ

ಲಿಟಲ್ ಪ್ರಕಾರ, ಉಪಹಾರವು ನಿರಂತರವಾಗಿ “ಸಮಸ್ಯೆ” ಊಟವಾಗಿದ್ದು, ಇದು T2D ಇರುವ ಜನರಿಗಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ರಕ್ತ ಸಕ್ಕರೆಯ ಸ್ಪೈಕ್ಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಕಡಿಮೆ-ಕಾರ್ಬ್ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ಕೊಬ್ಬು ಊಟವನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ, ಈ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಪೈಕ್ ಅನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು, ದಿನವಿಡೀ ಗ್ಲೈಸೆಮಿಕ್ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸರಳವಾದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಇತರ ಮಧುಮೇಹ ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಿತ T2D ಯೊಂದಿಗೆ ಅಧ್ಯಯನ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಎರಡು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಆಹಾರ ದಿನಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದರು. ಒಂದು ದಿನ ಅವರು ಉಪಾಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದು ಆಮ್ಲೆಟ್ ಅನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ದಿನ ಅವರು ಓಟ್ ಹಿಟ್ಟು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು. ಎರಡೂ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಊಟ ಮತ್ತು ಭೋಜನವನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಯಿತು. ನಿರಂತರ ಗ್ಲೂಕೋಸ್ ಮಾನಿಟರ್ – ನಿಮ್ಮ ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಸಾಧನ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಐದು ನಿಮಿಷಗಳ ಗ್ಲುಕೋಸ್ ಅನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ – ಇಡೀ ದಿನದಲ್ಲಿ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಸ್ಪೈಕ್ಗಳನ್ನು ಅಳೆಯಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಸಹಭಾಗಿಗಳು ಹಸಿವು, ಪೂರ್ಣತೆ ಮತ್ತು ಸಿಹಿ ಅಥವಾ ರುಚಿಕರವಾದ ಏನಾದರೂ ತಿನ್ನಲು ಬಯಸಿರುವ ರೇಟಿಂಗ್ಗಳನ್ನೂ ಸಹ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಅತಿ ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ ಅಧಿಕ ಕೊಬ್ಬಿನ ಉಪಹಾರ ಸೇವನೆಯು ಬೆಳಗಿನ ಉಪಾಹಾರದ ನಂತರ ರಕ್ತ ಸಕ್ಕರೆ ಸ್ಪೈಕ್ ಅನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಗ್ಲೂಕೋಸ್ ಮಾನ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ 24 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಗ್ಲುಕೋಸ್ ವಾಚನಗಳ ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರಿದೆ ಎಂದು ಲಿಟಲ್ ಅಧ್ಯಯನದ ನಿರ್ಣಯಿಸಿದೆ.

ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳನ್ನು ಶೇಕಡಾ 10 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಉಪಾಹಾರಕ್ಕೆ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಈ ಊಟದ ನಂತರ ಸ್ಪೈಕ್ ಅನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದು ಎಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಗ್ಲೂಕೋಸ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಸ್ವಲ್ಪ ಆಶ್ಚರ್ಯಪಟ್ಟರು. ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆಯಲ್ಲಿರುವ ದೊಡ್ಡ ಅಂತರವು ನಮ್ಮ ರಕ್ತನಾಳಗಳು, ಕಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳಿಗೆ ಹಾನಿಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. T2D ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿ ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ ಅಧಿಕ ಕೊಬ್ಬು ಉಪಹಾರ ಊಟವನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದು ದೊಡ್ಡ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಗ್ಲುಕೋಸ್ ಸ್ಪೈಕ್ ಅನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಒಂದು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮತ್ತು ಸುಲಭ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ “ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು.

ನಂತರದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸುತ್ತಾರೆ, ಒಟ್ಟಾರೆ ನಂತರದ ಊಟ ಗ್ಲುಕೋಸ್ ಸ್ಪೈಕ್ಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುವ ಪರಿಣಾಮವು ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಬ್ ಉಪಹಾರ ಗ್ಲುಕೋಸ್ಗೆ ಹದಗೆಟ್ಟಿದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ಉಪಹಾರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಊಟದ ಅಥವಾ ಭೋಜನಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ.

“ನಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ದಿನವಿಡೀ ಮಕ್ರೋನ್ಯೂಟ್ರಿಯಂಟ್ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಬದಲಿಸುವ ಸಂಭವನೀಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ದಿನವಿಡೀ ಸಹ ವಿತರಣೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಪ್ರಮಾಣದ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸಮತೋಲಿತ ಊಟ ಮತ್ತು ಭೋಜನದೊಂದಿಗೆ ಉಪಹಾರದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಲಿಟಲ್ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು.

ಸಂಶೋಧನೆಯ ಮತ್ತೊಂದು ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಅಂಶವಾಗಿ, ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಪೂರ್ವ-ಊಟದ ಹಸಿವು ಮತ್ತು ಸಿಹಿ ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಅವರ ಕಡುಬಯಕೆಗಳು ನಂತರ ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಬ್ ಉಪಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಿದರು. ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿರಬಹುದು, ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಜೀವಿಸದೆ ಇರುವವರು ಎಂದು ಸ್ವಲ್ಪವೇ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಂತ್ಯ

News Reporter