ಈ AI ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಮನುಷ್ಯರಿಗಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ನರಕೋಶಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುತ್ತದೆ – ಈಗ ಗ್ಯಾಜೆಟ್ಗಳು

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್: ಬಯೋಮೆಡಿಕಲ್

ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳು

ಡ್ಯೂಕ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ

ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ

(

AI

) -ಆಧಾರಿತ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಸಕ್ರಿಯ ನರಕೋಶಗಳ ಆಕಾರಗಳನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಮಾನವ ಸಂಶೋಧಕರು ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು, ಅದು ಆ ಸಮಯದ ಒಂದು ಭಾಗದಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ.

ವೀಡಿಯೊ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಅರ್ಥೈಸಲು AI ಅನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು, ಒಂದು ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ರಸ್ತೆಬಲಕವನ್ನು ವಿಳಾಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ನರಕೋಶ

ವಿಶ್ಲೇಷಕರು, ನಿಜಾವಧಿಯ ವರ್ತನೆಯ ಅಧ್ಯಯನದ ಸಂಶೋಧನಾಕಾರರು ನರಕೋಶದ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತಾರೆ, ಪ್ರೊಸೀಡಿಂಗ್ಸ್ ಆಫ್ ದಿ

ನ್ಯಾಷನಲ್ ಅಕಾಡೆಮಿ ಆಫ್ ಸೈನ್ಸಸ್

.

“ಮೆದುಳಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮ್ಯಾಪಿಂಗ್ಗೆ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿ, ವಿಭಿನ್ನ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಸಕ್ರಿಯ ನ್ಯೂರಾನ್ಗಳನ್ನು ವಿಭಜಿಸಲು ಮಾನವರಂತೆಯೇ ನಿಖರವಾದ ವೇಗವಾದ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಅಸಾಧಾರಣ ಸವಾಲನ್ನು ನಾವು ವಹಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಸಿನಾ ಫರ್ಸಿಯು ಡ್ಯೂಕ್ನಲ್ಲಿ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ನ ಪಾಲ್ ರಫಿನ್ ಸ್ಕಾರ್ಬರೊ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್.

ನರ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಅಳೆಯಲು, ಸಂಶೋಧಕರು “ಎರಡು-ಫೋಟಾನ್ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಇಮೇಜಿಂಗ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಲೈವ್ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಮಿದುಳಿನಲ್ಲಿನ ವೈಯಕ್ತಿಕ ನ್ಯೂರಾನ್ಗಳ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಈ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಸಂಶೋಧಕರು ಯಾವ ನ್ಯೂರಾನ್ಗಳು ಫೈರಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ವಿಭಿನ್ನ ನಡವಳಿಕೆಗಳಿಗೆ ಸಮರ್ಥವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ.

30 ನಿಮಿಷಗಳ ವಿಡಿಯೋ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ನರಕೋಶಗಳನ್ನು ನಾಲ್ಕು ನಾಲ್ಕು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ವಿಭಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಂಶೋಧಕರು ಕಳೆಯಬಹುದು.

ಇದಕ್ಕೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ, ಡ್ಯುಕ್ಸ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಬಯೋಮೆಡಿಕಲ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಇಮೇಜ್ ಪ್ರೊಸೆಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ನರವಿಜ್ಞಾನ ಸಂಶೋಧಕರು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಹೊಸ ತೆರೆದ ಮೂಲ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ ಅನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ವಿಭಾಗದ ನ್ಯೂರಾನ್ಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಹುದು.

ಡಾಟಾ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ನರವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದ್ದಿದ್ದಾರೆ.ಡೇಟಾ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ನಿಮಿಷಗಳ ಸಮಯವನ್ನು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿ, ಆದರೆ ಈ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು 20 ರಿಂದ 30 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಬಹುದು ‘ಎಂದು ಸಹಾಯಕ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಯಿಯಾಂಗ್ ಗಾಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. ಡ್ಯೂಕ್ BME.

ನರವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನರಮಂಡಲದ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವ ಮುನ್ನಡೆ ಮುಂದಿದೆ.

News Reporter