ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಲೇಕರ್ಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಇಎಸ್ಪಿಎನ್ ಆಗಿ ಕೆಳಗಿಳಿದಿದೆ
2:32 PM IST

 • ಓಮ್ ಯಂಗ್ಮಿಸುಕ್

  ಮುಚ್ಚಿ

  ಇಎಸ್ಪಿಎನ್ ಸ್ಟಾಫ್ ರೈಟರ್
   ಓಮ್ ಯಂಗ್ಮಿಸುಕ್ ಅವರು ಜೈಂಟ್ಸ್, ಜೆಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎನ್ಎಫ್ಎಲ್ ಅನ್ನು 2006 ರಿಂದ ಮುಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ. ಅದಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ, ಅವರು ಸುಮಾರು ಒಂದು ದಶಕದಲ್ಲಿ ನೆಟ್ಸ್, ನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎನ್ಬಿಎಗಳನ್ನು ಆವರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಡೈಲಿ ನ್ಯೂಸ್ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 12 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಇವರು ಮಿಚಿಗನ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿಯ ಪದವಿ ಪಡೆದ ಇಎಸ್ಪಿಎನ್ನ್ಯೂಯೂರ್ಕ್.
   Twitter ನಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ » ಓಮ್ನ ಚಾಟ್ ಆರ್ಕೈವ್»
 • ಡೇವ್ ಮೆಕ್ಮೆನಾಮಿನ್

  ಮುಚ್ಚಿ

  ಇಎಸ್ಪಿಎನ್ ಸ್ಟಾಫ್ ರೈಟರ್
  • ಇಎಸ್ಪಿಎನ್ಗಾಗಿ ಲೇಕರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎನ್ಬಿಎ ವರದಿಗಾರ.
  • 2009-14ರಲ್ಲಿ ಇಎಸ್ಪಿಎನ್ ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್.ಕಾಂಗಾಗಿ ಲೇಕರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎನ್ಬಿಎ, 2014-18ರಿಂದ ಇಎಸ್ಪಿಎನ್.ಕಾಮ್ ಮತ್ತು 2005-09 ರಿಂದ ಎನ್ಬಿಎ.ಕಾಂಗಾಗಿನ ಎನ್ಬಿಎಗೆ ಸೇರಿದ ಕವಲಿಯರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ ಲೇಕರ್ಸ್ ಸಂಘಟನೆ ಮತ್ತು ಎನ್ಬಿಎ ಪೂರ್ತಿ ಶಾಕ್ವೇವ್ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ ಬಾಂಬ್ ಸ್ಫೋಟದಲ್ಲಿ, ಟಾಯ್ರಿ-ಐಡ್ ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಜಾನ್ಸನ್ ಅವರು ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳ ತಂಡದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಕೇವಲ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಕೆಳಗಿಳಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿ ಘೋಷಿಸಿದರು.

“ನಾನು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬರುವ ಮುಂಚೆ ನಾನು ಕಂಡೆ,” ಎಂದು ಲೇಟ್ಕರ್ಸ್ ನಿಯಮಿತ ಋತುಮಾನದ ಮುಂಚೆಯೇ ಪೋರ್ಟ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಟ್ರೇಲ್ ಬ್ಲೇಜರ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ 104-101 ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವರು ಕಣ್ಣೀರು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡರು ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಈಗ ಅಳಲು ಇರುತ್ತೇನೆ, ನಾನು ಈ ಸಂಘಟನೆಯನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಘಟನೆಯನ್ನು ನೀವು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಕಷ್ಟವಾಗುವುದು ನಾನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ ಜೀನಿಯೇ [ಬೌಸ್] ನಂತಹ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀವು ಪ್ರೀತಿಸಿದಾಗ ಅದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ ನಾನು ಅವಳನ್ನು ನಿರಾಶೆಗೊಳಿಸಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ.”

ಆದರೆ ನಿರ್ಧಾರವು ಅವರನ್ನು ಸಂತೋಷದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾನು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಹಿಂತಿರುಗಿ ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು “ನಾನು ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ನಾನು ಮರಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.”

ತಂಡದ ಮುಖ್ಯ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿ ಲ್ಯೂಕ್ ವಾಲ್ಟನ್ನ ಭವಿಷ್ಯದೊಂದಿಗೆ ನಿರ್ಧಾರ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವನು ಮತ್ತು ಬಸ್ ನಡುವಿನ ವಾಲ್ಟನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಲೇಕರ್ಸ್ನ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಾಲೀಕ ಮತ್ತು ಗವರ್ನರ್ ತರಬೇತುದಾರನ ಬಲವಾದ ಬೆಂಬಲಿಗರಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಅವನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕೆಂದು ಅವನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ.

“ನಾವು ಲ್ಯೂಕ್ [ವಾಲ್ಟನ್] ಅನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅದು ಕಠಿಣ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ,” ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಎಲ್ಲಿರುವೆನೋ ನನಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ, ನಾನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಎರಡೂ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ತೂಕ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿತ್ತು, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ನನಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ”.

ವರದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುವ ಮೊದಲು ಬುಸ್ ಅಥವಾ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ರಾಬ್ ಪೆಲಿಂಕಾ ಅವರ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ಅವರು ತಿಳಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನಂತರ ಅವರು ಇಎಸ್ಪಿಎನ್ ರ ರಾಚೆಲ್ ನಿಕೋಲ್ಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, ಅವರು ಅದನ್ನು ಮೊದಲು ಬಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಲಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವನಿಂದ ಹೊರಗೆ ಮಾತನಾಡಬಹುದೆಂದು ಆತ ಹೆದರುತ್ತಿದ್ದರು.

“ನನಗೆ ಅವಳು ಬೇಕಾದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ನಾನು ಇರಲಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು. “ನನ್ನನ್ನು ನಂಬಿರಿ … ಅವಳು ಇದೀಗ ಈ ರೀತಿ ಬಂದು ಕೇಳಲು ಕಷ್ಟವಾಗುವುದು, ನಾನು ಅದನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಕಷ್ಟವಾಗಿದ್ದೇನೆ, ಈ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಈ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಬರಲು. ಉತ್ತಮ ಎಂದು, ಮತ್ತು ನಾನು ಚೆನ್ನಾಗಿರುತ್ತೇನೆ. ”

ಲೇಕರ್ಸ್ರು ಜಾನ್ಸನ್ಗೆ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದರು, “ಇಯರ್ವಿನ್ ಜಾನ್ಸನ್ಗಿಂತ ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ ಲೇಕರ್ ಗಿಂತ ದೊಡ್ಡವಲ್ಲ … ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಲೇಕರ್ಸ್ ಐಕಾನ್, ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ.” ಬಸ್ ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿನ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸುತ್ತಾ, ಬರೆಯುತ್ತಾ: “ಓರ್ವಿನ್, ನಾನು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ನೀವು ನಮ್ಮನ್ನು ಬಹಳ ದೂರಕ್ಕೆ ತಂದಿದ್ದೇವೆ, ನಾವು ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ, ನಿನ್ನನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇವೆ.”

ಜಾನ್ಸನ್ನ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ನಂತರ ಬುಸ್, ಪೆಲಿಂಕಾ, ಮುಖ್ಯ ಹಣಕಾಸು ಅಧಿಕಾರಿ ಜೋ ಮೆಕ್ಕಾರ್ಮ್ಯಾಕ್, ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಟಿಮ್ ಹ್ಯಾರಿಸ್ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ಯೋಜನೆಗಳ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಲಿಂಡಾ ರಂಬಿಸ್ ಅವರು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಎಲ್ ಸೆಗುಂಡೊದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಎಲ್ಲ ಕೈಯಲ್ಲಿ-ಡೆಕ್ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿದರು ಎಂದು ಇಎಸ್ಪಿಎನ್ಗೆ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಲೇಕರ್ಸ್ ಫ್ರಾಂಚೈಸ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸುದ್ದಿಗಳಿಂದ “ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುವಿಗೆ” ಇದೆ, ತಂಡದ ಮೂಲ ಇಎಸ್ಪಿಎನ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಲೇಕರ್ಸ್ ಋತುವಿನ 37-45 ಋತುವನ್ನು ಮುಗಿಸಿದರು ಮತ್ತು 35-47 ಕೊನೆಯ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಹೋದರು, ಮೂರನೇಯ ತರಬೇತುದಾರ ವಾಲ್ಟನ್ನ ಕೆಲಸದ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಜೆಪರ್ಡಿನಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟರು. 2013 ರಿಂದ ತಂಡವು ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ ಮಾಡಿಲ್ಲ.

ವಾಲ್ಟನ್ ತನ್ನ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಉಳಿದಿರುತ್ತಾನೆ, ಆದರೆ ಮುಂದಿನ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಭರವಸೆ ಇದೆ, ಒಂದು ಮೂಲವು ಇಎಸ್ಪಿಎನ್ನ ಆಡ್ರಿಯನ್ ವೋಜ್ನಾರೊವ್ಸ್ಕಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ವಾಲ್ಟನ್ಗೆ ಹೋಗಲು ಅವರು ತಯಾರಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ನಿಕೋಲಸ್ ಕೇಳಿದಾಗ, “ಹೌದು, ನಾನು ಆ ತೀರ್ಮಾನವನ್ನು ಮಾಡಲು ತಯಾರಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಆದರೆ ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಿದೆ … ಅವಳು ಅವಳಿಗೆ ಕಠಿಣವಾಗಿರುತ್ತಿದ್ದಳು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವಳು ಅವನನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾಳೆ, ನನ್ನನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾಳೆ,” ಎಂದು ಬೌನ್ಸ್, ವಾಲ್ಟನ್ ಮತ್ತು ಸ್ವತಃ ಕ್ರಿಯಾಶೀಲತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ. “ನಾನು ಈಗಾಗಲೇ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ನಿಮಗೆ ಏನು ಗೊತ್ತಿದೆ? ನಿಜವಾಗಿಯೂ, ಅರ್ವಿನ್, ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಂತೋಷದಿಂದರುತ್ತಿದ್ದೀರಾ? ಹಾಗಾಗಿ ನಾನು ನಿರ್ಧರಿಸದೆ ಇದ್ದಾಗ, ನಾನು ಅವಳನ್ನು ಈ ರೀತಿ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಬಯಸಲಿಲ್ಲ, ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ಬಿಡುಗಡೆ ಇಲ್ಲ. ”

ಸ್ಟಾಪ್ಲೆಸ್ ಸೆಂಟರ್ನಲ್ಲಿರುವ ಲೇಕರ್ಸ್ನ ಲಾಕರ್ ಕೋಣೆಯಿಂದ ಹಾಲ್ವೇನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ವೇದಿಕೆಯ ಹಿಂದೆ ತರಬೇತುದಾರನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ವಾಲ್ಟನ್ ವರದಿಗಾರರಿಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆಯೇ ವಾಲ್ಟನ್ ತನ್ನ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ನಾಟಕದ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರು. ಋತುವು ಹೇಗೆ ಹೋಯಿತು ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದಾಗ, ಅದು “ಕಾಡು” ಎಂದು ವಾಲ್ಟನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಆಡಲು

1:01

ಲೇಕ್ಕರ್ಸ್ನಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿಯುವ ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಜಾನ್ಸನ್ನ ಸುದ್ದಿ ಮುರಿದುಹೋದ ನಂತರ ಸ್ಟೀಫನ್ ಎ. ಸ್ಮಿತ್ ಬಿಸಿಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಮಂಗಳವಾರ ಕಳೆದುಹೋದ ನಂತರ, ಜಾನ್ಸನ್ನ ಘೋಷಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೇಳಲು ಅವರು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

“ನೀವು ಹುಡುಗರನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗ ನಾನು ಕಂಡುಕೊಂಡೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಆಟಕ್ಕೆ 80 ನಿಮಿಷಗಳ ಮೊದಲು … ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅದನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಲು ನಾನು ಯಾವುದೇ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ.”

ಲೇಕರ್ಸ್ ಋತುವಿಗೆ ಒರಟು ಆರಂಭವನ್ನು ಜಾನ್ಸನ್ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ. ತಂಡದ 2-5 ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ನಂತರ ಅವರು ಉದ್ವಿಗ್ನ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ವಾಲ್ಟನ್ನನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಎಲ್ಲರೂ ಈ ನಡುವೆ “ಉತ್ತಮ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ನೀವು ತರಬೇತುದಾರರೊಂದಿಗೆ ಕಠಿಣ ಸಭೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು” ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಂತರ, ಇದು ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಇದು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ನಾನು ಲ್ಯೂಕ್ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ನಾವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು ಜನರು, ಆದರೆ ನಾವು ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ … ನಾನು ಹಿಂತಿರುಗಿ ವೇಳೆ, ನಾವು ಎಲ್ಲಾ ಹೊಂದಿತ್ತು ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ನಾನು ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ, ಆದರೆ ಎಲ್ಲರೂ ಉತ್ತಮವಾಗಬೇಕಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅದು ಎಲ್ಲದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತ್ರ. ”

ಫೆಬ್ರವರಿ 2017 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಹೆಸರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದ ಜಾನ್ಸನ್, ಮಂಗಳವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಅವರು ಮತ್ತು ಬುಸ್ಗೆ ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳ ಸಭೆಯೊಂದನ್ನು ನಡೆಸಿದ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಅವರು ಮಾಡಿದರು. ತನ್ನ ಘೋಷಣೆಗೆ ಮುಂಚೆಯೇ ತನ್ನ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಬಸ್ಗೆ ತಾನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಹೇಳಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಜಾನ್ಸನ್ ತನ್ನ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ನಂತರ ಬಸ್ಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದರು ಆದರೆ ನಂತರ ಅವರು ಆಟಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಿಲ್ಲವೆಂದು ಹೇಳಲ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ ರಂಗವನ್ನು ತೊರೆದರು.

ಲೀಗ್ ಮೂಲಗಳು ವೊನನಾರೊಸ್ಕಿಗೆ ಜಾನ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಪೆಲಿಂಕಾ ಅವರು ಲೇಕರ್ಸ್ ಸ್ಟಾರ್ ಲೆಬ್ರಾನ್ ಜೇಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಅವರ ದಳ್ಳಾಲಿ, ರಿಚ್ ಪಾಲ್ರೊಂದಿಗೆ ಶನಿವಾರ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು. ತಂಡವನ್ನು ತೊರೆಯುವ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಯಾವುದೇ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಜಾನ್ಸನ್ ತನ್ನ ಪ್ರಕಟಣೆ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಬಿಟ್ಟುಹೋಗುವ ನಿರ್ಧಾರದ ಕುರಿತು ಅವನು ಜೇಮ್ಸ್ಗೆ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಲೇಕರ್ಸ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಗಾರ್ಡ್ ರಾಜನ್ ರೊಂಡೋ ಜಾನ್ಸನ್ ನ್ಯೂಸ್ ಸಂಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಲಾಕರ್ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣ ಆಶ್ಚರ್ಯದಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಕಣದಲ್ಲಿ ಬಂದರು ಮತ್ತು ಜಾನ್ಸನ್ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಗುಂಪನ್ನು ನೋಡಿದರು ಆದರೆ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲವೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪೋರ್ಟ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಋತುವಿನ ಫೈನಲ್ನಲ್ಲಿ ಆಡಿದ ರೊಂಡೊ ಅವರಿಗೆ “ಯಾರೂ ಕಲ್ಪನೆ ಇರಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಅದು ನಿಜವಾಗಿದೆಯೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ ಯಾರನ್ನೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಯಾಕೆಂದರೆ ಎಲ್ಲರೂ ಹೇಗೆ ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆಂಬುದು ನನ್ನನ್ನು ಗಾಬರಿಗೊಳಿಸಿತು.

“ನಾನು ನಡೆದರು … ಮತ್ತು ಲೆಬ್ರಾನ್ ನಿವೃತ್ತರಾದರು ಅಥವಾ ಏನನ್ನಾದರೂ ಯೋಚಿಸಿದ್ದೆವು.”

ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿ ತಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಾ, ಜಾನ್ಸನ್ ಅವರು “ಹಿಂಬಾಲಿಸುವ” ಮತ್ತು “ವಿಚಾರಣೆ” ನಡೆಯುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಎನ್ಬಿಎಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ಸಂಗತಿ ಮತ್ತು ಅವರು ಲೇಕರ್ಸ್ ಸಂಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿಲ್ಲವೆಂದು ಹೇಳುವ ಬದಲು ಅವರು ಏನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಂಡರು ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ.

“ನಾನು ಹೋಗಬೇಕಾದ ಬಹಳಷ್ಟು ಸಂಗತಿಗಳು ನನಗೆ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಹಾಗಾಗಿ, ನಾಳೆ ನಂತರ, ಲೇಕರ್ಸ್ ಗಳು ನಾವು ಸರಿಯಾದ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಹೋಗಬಹುದು, ಗಾಯಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಮಗೆ ನೋವುಂಟು ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.”

ಪೆಲ್ಲಿಂಕಾ ಮತ್ತು ವಾಲ್ಟನ್ ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ಬಯಸುತ್ತೀರಾ ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ, ಜಾನ್ಸನ್ ಉತ್ತರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು, ಇದು ಬಸ್ ವರೆಗೂ ಇರುತ್ತದೆ. ಅವರು ಮತ್ತು ಪೆಲಿಂಕಾ ಒಟ್ಟಾಗಿ “ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸಿದರು.

“ರಾಬ್ ಸರಿಯಾದ GM ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೀಯಾ? ಜೀನಿ ಮಾಡಬೇಕಾದ ನಿರ್ಧಾರವೇ,” ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ, ಅವನಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರಲಿಲ್ಲ.

“ಜೀನಿ ಎಲ್ಲಾ ಕರೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ, ಅದು ನನಗೆ ಮಾಡಲು ಕರೆಗಳು ಅಲ್ಲ, ಇದು ಅವರ ಸಂಘಟನೆಯಾಗಿದೆ.”

ಕಳೆದ ವಾರ ಪಾಡ್ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಳು, ತನ್ನ ತಂಡದ ಬಗ್ಗೆ ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಹೊರಬಂದ ಕಥೆಯು – ಅವಳು ಯಾವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಳು ಎನ್ನುವುದನ್ನು ಅವಳು ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ – ಅವಳು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ತನ್ನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಅವರು ಹಲವಾರು ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಲು ಮತ್ತು ಅವರ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಅಳೆಯಲು ಅವರು ಒಂದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸಭೆಗಳನ್ನು ಕೋರಿದರು. ಬಸ್ ಅವನಿಗೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಅವಳ ಮತ್ತು ನಾನು? ನಂ ನಂ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ನಂಬಿದ್ದರು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಅವಳು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದು ನನಗೆ ತುಂಬಾ ನಿಷ್ಠಾವಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದು, ಅವಳು ನನಗೆ ನಿಷ್ಠರಾಗಿರುತ್ತಾಳೆ, ನಾನು ಅವನಿಗೆ ನಿಷ್ಠಾವಂತನಾಗಿರುತ್ತೇನೆ, ನಾವು ಅದನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ನಾನು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಮುಂಚೆ [ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ] ಮುಂಚಿತವಾಗಿಯೇ ಆಗಿದ್ದೇನೆ, ಸಂಸ್ಥೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸತ್ಯ ನಾನು ಕೆಲವು ಇತರ ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ನೀವು ಅವಳನ್ನು ಕೇಳಬೇಕಾಗಿತ್ತು.ಆದರೆ ನನಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಅವರು ನನಗೆ ಕೊಟ್ಟರು.ನನ್ನ ಮೊದಲು ನಾನು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬಂದಾಗ ಕೆಲವು ಜನರು ಶ್ರೇಷ್ಠತೆಗೆ ಒಳಗಾಗಲಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಕೆಲವು ಜನರು ಮತ್ತು ಅವರು ಆಕೆ ಸರಿ ಎಂದು. ”

ಲೇಕರ್ಸ್ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಅವನ ಸ್ಥಾನವು ಅವರನ್ನು ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಆಟದ ರಾಜನೀತಿಗಾರನಾಗಲು ಅನುಮತಿಸಲಿಲ್ಲವೆಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ವಿಷಾದಿಸಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಮತ್ತೊಂದು ತಂಡದಲ್ಲಿನ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಆಟಗಾರನ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಮಾಡಿದ ಯಾವುದೇ ಕಾಮೆಂಟ್ ತಿದ್ದುಪಡಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಹಿಂದೆ ಜಾರ್ಜ್ ಮತ್ತು ಲೇಕರ್ಸ್ಗಳಿಗೆ ಪಾಲ್ ಜಾರ್ಜ್ ಮತ್ತು ಗಿಯಾನಿಸ್ ಆಂಟೆಟೋಕೌನ್ಂಪೊಗಳ ಮೇಲೆ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಲು ಒಟ್ಟು $ 550,000 ದಂಡ ವಿಧಿಸಲಾಯಿತು.

ಈ ಕ್ರೀಡಾಋತುವಿನಲ್ಲಿ, ಎನ್ಬಿಎ ಫಿಲಡೆಲ್ಫಿಯಾದ ಬೆನ್ ಸಿಮ್ಮನ್ಸ್ ತನ್ನ ಆಟದ ಸುಧಾರಣೆಗಾಗಿ ಜಾನ್ಸನ್ನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಲೇಕರ್ಸ್ಗಳಿಗೆ ಕೇಳಬಹುದೆಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದಾಗಲೇ ಲೇಕರ್ಸ್ ತಂಡವು ಮುಂದಾಯಿತು. ಯಾವುದೇ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಇರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಎನ್ಬಿಎ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತೀರ್ಪು ನೀಡಿತು.

ಜಾನ್ಸನ್ ಅವರು ಸಮುದಾಯ ಮತ್ತು ಅವರ ವ್ಯವಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿರಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾನು ಲೇಕರ್ಸ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಲ್ಲದಿದ್ದಲ್ಲಿ ನಾನು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಇರುತ್ತಿದ್ದೆ” ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು [ಲೇಕರ್ಸ್] ಲೆಬ್ರಾನ್ ಬರುವಲ್ಲಿ ಅರ್ಧದಾರಿಯಲ್ಲೇ ಇರುತ್ತೇವೆ ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಆಲೋಚಿಸಿ, ಆ ನಕ್ಷತ್ರವನ್ನು ಬರುತ್ತಿರುವುದು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕರೆತರುತ್ತಾನೆ, ಈ ತಂಡ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ಗಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಯುವ ಆಟಗಾರರ ಬೆಳವಣಿಗೆ. ”

ಸುಮಾರು ಒಂದು ಗಂಟೆ ಕಾಲ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಕಾಲ ವರದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಜಾನ್ಸನ್ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಲೇಕರ್ಸ್ ಅವರು ಜೇಮ್ಸ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ನಿಗದಿತ ಪೂರ್ವ-ಪ್ರಗತಿಯ ಮಾಧ್ಯಮ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ರದ್ದು ಮಾಡಿದರು, ಆ ಋತುವಿನ ಅಂತಿಮ ಹೇಳಿಕೆಯೇ ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿತ್ತು.

“ನಾನು ಮುಕ್ತ ಪಕ್ಷಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಹಸ್ತಶಕ್ತಿ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಮತ್ತು ನನಗೆ ಅದು ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲ … ಇದು ಸರಿಯಾದ ಸಮಯ, ಸರಿಯಾದ ಕ್ರಮ, ಸರಿಯಾದ ನಿರ್ಧಾರ, ನಾನು ತುಂಬಾ ಖುಷಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ, ವಿಷಯಗಳು ಸರಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ತಿಳಿದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಮತ್ತು ಇದು ಸರಿಯಾಗಿದೆ. ಒಳ್ಳೆಯದನಿಸುತ್ತದೆ.”

News Reporter