ಮಾಜಿ ಭಾರತ ಮಹಿಳಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೋಚ್ ತುಷಾರ್ ಅರೋಥ್ ಐಪಿಎಲ್ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ಗಾಗಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ಗೆ ಬಂಧನ
ತುಷಾರ್ ಅರೋಥೆ, ತುಷಾರ್ ಅರೋಥ್ ಸುದ್ದಿ, ತುಷಾರ್ ಅರೋಥ್ ಕೋಚ್, ಮಹಿಳಾ ತರಬೇತುದಾರ, ಕ್ರೀಡಾ ಸುದ್ದಿ, ಕ್ರಿಕೆಟ್, ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ರಮೇಶ್ ಪೊವಾರ್ ಅವರು ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದ ಮೊದಲು ತುಷಾರ್ ಅರೋತೆ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿದ್ದರು. (ಮೂಲ: ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ಆರ್ಕೈವ್)

ಐಪಿಎಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಟಿವಿ ಸೋಮವಾರ ರಾತ್ರಿ ಪ್ರಸಾರವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ವಡೋದರಾದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಿರುವ ಸುಮಾರು 19 ಜನ ಯುವ ಆಟಗಾರರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದ ತರಬೇತುದಾರ ತುಷಾರ್ ಅರೋಥೆ ಅವರು ಪೊಲೀಸರು. ಸ್ಥಳೀಯ ಕೆಫೆಯಲ್ಲಿ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕ್ರೈಮ್ ಶಾಖೆ ತಂಡವು ಬಂಧನಕ್ಕೊಳಪಟ್ಟಿದೆ.

“ಅವರು ಕೆಫೆ ಮಾಲೀಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದು, ಸ್ಥಳಾವಕಾಶ ನೀಡುವ ಆರೋಪ ಹೊಂದುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ತುಷಾರ್ ಅರೋಥ್ ಒಬ್ಬ ಆರೋಪಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ … ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದು ಇನ್ನೂ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿದೆ. ಆದರೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ಬಳಿಕ ಅವರು ಆವರಣದಲ್ಲಿದ್ದರು ಎಂದು ಡಿಸಿಪಿ ಅಪರಾಧ ಶಾಖೆಯ ಜೇಡಿಪ್ಸಿನ್ ಜಡೇಜಾ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

21 ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ಗಳು, 45,910 ನಗದು, ಎಂಟು ವಾಹನಗಳು, ಪ್ರಕ್ಷೇಪಕ, ಸೆಟ್ ಟಾಪ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ಷೇಪಕ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸುವಾಗ ಅವರು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎಲ್ಲ ಆರೋಪಿಗಳಿಗೆ ಮಂಗಳವಾರ ಜಾಮೀನು ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಬರೋಡಾದ ಮಾಜಿ ಪ್ರಥಮ ದರ್ಜೆ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರಾದ ಅರೋಥ್ ಅವರು ಭಾರತದ ಮಹಿಳಾ ತಂಡ 2017 ರಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಫೈನಲ್ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ ಮುಖ್ಯ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿದ್ದರು. ಆದರೆ 2018 ರ ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಅವರು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ವಿರುದ್ಧ ಸೋಲನುಭವಿಸಿದ ಬಳಿಕ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದಾಗ ಅವರ ಪದವು ಅಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಅಂತ್ಯಗೊಂಡಿತು. ಅವರು 2008 ಮತ್ತು 2012 ರ ನಡುವೆ ತಂಡದ ತರಬೇತಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಅಂಗವಾಗಿದ್ದರು.

ಟಿಪ್-ಆಫ್ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ

ಕೆಫೆ, ಹೆಮಾಂಗ್ ಪಟೇಲ್ (24), ಮತ್ತು ಆತನ ಸ್ನೇಹಿತ ಕುಶ್ ದೇಸಾಯಿ (19) ಯ ಮಾಲೀಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕಿಂಗ್ಸ್ ನಡುವಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಪಣಕ್ಕಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. XI ಪಂಜಾಬ್. ಬಂಧಿತರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರೂ ಸೇರಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಬಾಬಿಯೆಂದು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಬುಕ್ಕಿ ಇನ್ನೂ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರು ಕೆಫೆ ತಲುಪಿದಾಗ, ಐಪಿಎಲ್ ಪಂದ್ಯವು ಕೆಫೆಗೆ ಸಮೀಪದ ಏಕಾಂತ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಕ ಮೂಲಕ ನೇರ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಫಾಸ್ಟ್ ಲವ್ ಲೈನ್, ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಲೈನ್ ಗುರು, ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕ್ ಲೈನ್ ಮುಂತಾದ ನಿಷೇಧಿತ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಹೇಳಿದರು. ಸ್ಥಳ ಪಂತಗಳು.

“ಆರೋಪಿಗಳು ಈ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಸೇವೆಗಳು ಪಾವತಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಜಡೇಜಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಪಾವತಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರನು ಬಳಕೆದಾರರ ID ಮತ್ತು ಪಾಸ್ವರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಹಣವನ್ನು ಪಂತವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾನೆ, ಎಷ್ಟು ಹೊಡೆತಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು, ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಆದೇಶವನ್ನು ಯಾವುದು ಮುಂತಾದವುಗಳು ಮುಂತಾದವುಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿ ಚೆಂಡಿನಲ್ಲೂ ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳು”

News Reporter