ಮಾಜಿ ಭಾರತ ಓಪನರ್ ಗಂಭೀರ್ ಬಿಜೆಪಿ ಜೊತೆಗಿನ ರಾಜಕೀಯ ಜರ್ನಿ ಬಿಗಿನ್ಸ್ – ಸುದ್ದಿ 18

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಡಿಸೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲ ರೀತಿಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಿಂದ ನಿವೃತ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದ ಮಾಜಿ ಭಾರತ ಆರಂಭಿಕ ಗೌತಮ್ ಗಂಭೀರ್ ರಾಜಕೀಯ ಧುಮುಕುವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಶುಕ್ರವಾರ ಸೇರಿಕೊಂಡರು. ಗಂಭೀರ್ ಅವರನ್ನು ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಾಜಧಾನಿ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು.

ಗಂಭೀರ್ ಅವರು 58 ಟೆಸ್ಟ್ ಮತ್ತು 147 ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಆಯ್ಕೆಯಾದರು. ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರಾದ ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ಮತ್ತು ರವಿಶಂಕರ್ ಪ್ರಸಾದ್ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು. 2011 ರ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಮತ್ತು 2007 ರ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ವಿಶ್ವ ಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಗಂಭೀರ್ ಅವರು ಭಾರತದ ವಿಜಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾನು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತನಾಗಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಈಗ ದೇಶಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡಲು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದೆ “ಎಂದು 37 ರ ಹರೆಯದ ಶುಕ್ರವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರಿಗೆ ಕಳೆದ ವಾರ ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಲಭಿಸಿದೆ.

“ಗಂಭೀರ್ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪಕ್ಷದ ಭರವಸೆ ಇದೆ. ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ ಪ್ರತಿಭೆಯಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಲಿದೆ ” ಎಂದು ಜೇಟ್ಲಿ ಅವರು ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಡಿಸ್ಟ್ರಿಕ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​(ಡಿಡಿಸಿಎ) ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದರು.

ಬಿಜೆಪಿ ಮೂಲಗಳು, ರಾಜಿಂದರ್ ನಗರ್ ನಿವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದ ಗಂಭೀರ್, ಪ್ರಸ್ತುತ ಪಕ್ಷದ ಮೀನಾಕ್ಷಿ ಲೆಖಿಯಿಂದ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಲ್ಪಡುತ್ತಿರುವ ಹೊಸ ದೆಹಲಿಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಿಮ ತೀರ್ಮಾನವನ್ನು ಇನ್ನೂ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ.

“ದೇಶಕ್ಕೆ ವಿಶೇಷವಾದ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ಈ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನನಗೆ ನೀಡುವ ಜೇಟ್ಲಿ ಸರ್, ರವಿಶಂಕರ್ ಪ್ರಸಾದ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ನಾನು ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ನಾನು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಈ ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ನನಗೆ ಮಹತ್ತರವಾದ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಬೇಕೆಂಬುದು ಅಸಾಧಾರಣ ಅವಕಾಶ, ಈ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಮುಂದಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಈ ದೇಶವನ್ನು ಬದುಕಲು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. ಸರ್ ಆಶೀರ್ವಾದದೊಂದಿಗೆ, ನಾನು ನನ್ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮಾಡಲಿದ್ದೇನೆ “ಎಂದು ಗಂಭೀರ್ ಹೇಳಿದರು.

2003 ರಲ್ಲಿ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡ ಗಂಭೀರ್ ಅವರು ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ನಲ್ಲಿ ಕೋಲ್ಕತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ (ಕೆಕೆಆರ್) ಮತ್ತು ದೆಹಲಿ ಡೇರ್ಡೆವಿಲ್ಸ್ (ಡಿಡಿ) ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದರು. ಅವರು ಕೆಕೆಆರ್ ಅನ್ನು 2012 ಮತ್ತು 2014 ರಲ್ಲಿ ಎರಡು ಐಪಿಎಲ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಗೆದ್ದರು.

ಮಾಜಿ ಭಾರತ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರಾದ ಕೀರ್ತಿ ಆಜಾದ್, ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅಝರುದ್ದೀನ್, ನವಜೋತ್ ಸಿಂಗ್ ಸಿಧು ಮತ್ತು ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಕೈಫ್ರವರು ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 41.95 ಸರಾಸರಿ ಮತ್ತು ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 39.68 ಸರಾಸರಿ ಗಳಿಸಿದ್ದ ಗಂಭೀರ್, ಮೂರು ಸ್ವರೂಪಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ 10,000 ಕ್ಕೂ ಅಧಿಕ ರನ್ಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಿದರು. ಅವರು 2009-10ರ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಸತತ ಐದು ಟೆಸ್ಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಶತಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ ಏಕೈಕ ಭಾರತೀಯ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ನಾಲ್ಕು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

2007 ರಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಟಿ 20 (75 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 75 ರನ್) ಮತ್ತು 2011 ರ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ (122 ರಿಂದ 97) ಗಳನ್ನೂ ಸಹ ಭಾರತದ ಎರಡು ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಮೂಲಕ 2008 ರಲ್ಲಿ ಅರ್ಜುನ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ನೀಡಿ ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು. ನಿವೃತ್ತಿಯ ನಂತರ ಗಂಭೀರ್ ಅವರು ಸ್ಟಾರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಚಾನೆಲ್ನೊಂದಿಗೆ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಣೆ: ಮಾರ್ಚ್ 22, 2019, 1:06 PM IST

News Reporter