ಐಪಿಎಲ್ 2019: ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್ ಸಮತೋಲನದ ತಂಡವನ್ನು ಮತ್ತು ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಟೀಫನ್ ಜೋ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ನವ ದೆಹಲಿ:

ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್

, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಸ್ಪಿನ್ ದಂತಕಥೆಯ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ

ಶೇನ್ ವಾರ್ನ್

, ಮೊದಲ ಆವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ವಿಜೇತರು ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡರು

ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್

2008 ರಲ್ಲಿ ರಾಯಲ್ಸ್ 11 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 9 ಋತುಗಳನ್ನು (2016 ಮತ್ತು 2017 ರಲ್ಲಿ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ) ಮತ್ತು ಅವರ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಐಪಿಎಲ್ ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಆದರೆ ರಾಯಲ್ಸ್ ಬೌಲಿಂಗ್ ತರಬೇತುದಾರ ಸ್ಟೆಫಾನ್ ಜೋನ್ಸ್ ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ

ಅಜಿಂಕ್ಯ ರಹಾನೆ

ಮತ್ತು ಅವನ ಹುಡುಗರು ತಮ್ಮ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಈ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಕಾಯುವರು ಮತ್ತು ಅವರ 2008 ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜಯದ ಒಂದು ಎನ್ಕೋರ್ ಅನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ನಾವು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಸಮತೋಲಿತ ಬದಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಆರ್ಆರ್ ಈ ಬಾರಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ನಮಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರತಿಭೆ ಇದೆ. ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದಿಂದ ಕೆಳ ಕ್ರಮಾಂಕದವರೆಗೆ, ರಾಯಲ್ಸ್ ಬಲವಾದ ತಂಡವಾಗಿದೆ “ಎಂದು ಜೋನ್ಸ್ ಟೈಮ್ಸ್ವಿಂಡಿಯಾ.ಕಾಮ್ಗೆ ವಿಶೇಷ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಐಪಿಎಲ್ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ

“ನಮಗೆ

ಸ್ಟೀವ್ ಸ್ಮಿತ್

, ಅಜಿಂಕ್ಯ ರಹಾನೆ, ಜೋಸ್ ಬಟ್ಲರ್ ಮತ್ತು

ಜೋಫ್ರಾ ಆರ್ಚರ್

. ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಆಟದ ಪರಿವರ್ತಕರು ಮತ್ತು ಸಮಯದ ಯಾವುದೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಆಟದ ಕೋರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿವೆ. ಸ್ಮಿತ್ ಮತ್ತು ರಹಾನೆ ಅವರು ಬಹಳ ಕಾಲ ಅಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜಯಕ್ಕೆ ರಾಯಲ್ಸ್ ತಂಡವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಷ್ಟು ಸಾಕು. ನಾವು ಸ್ಪಿನ್ನರ್ಗಳು, ಸೀಮರ್ಗಳು ಮತ್ತು ಹಿಟ್ಟರ್ಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ “ಎಂದು ಜೋನ್ಸ್ ಹೇಳಿದರು.

14 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಕೌಂಟಿಗಳಿಗೆ ಆಡುತ್ತಿರುವ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದ ಜೋನ್ಸ್, ಹೊಬರ್ಟ್ ಹರಿಕೇನ್ ಅವರ ಸಣ್ಣ ತರಬೇತಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಟುವರ್ಟ್ ಬ್ರಾಡ್ ಮತ್ತು ಡ್ಯಾನ್ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ರ ಜೊತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಜೋನ್ಸ್

ಸ್ಟೆಫನ್ ಜೋನ್ಸ್

“ನನ್ನ ಮಂತ್ರದ ತರಬೇತಿ ಬಹಳ ಸರಳವಾಗಿದೆ. ನನ್ನ ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ಒಬ್ಬ ಆಟಗಾರನ ಮೂಲಭೂತ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ತುಂಬುವೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬಿದ್ದೇನೆ. ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿ, ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಯೋಜಿಸಿ ಮತ್ತು ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಆ (ಯೋಜನೆಗಳು) ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಿ. ಇದು ತರಬೇತಿಯ ನನ್ನ ಶೈಲಿಯಾಗಿದೆ, “ರಾಯಲ್ಸ್ ಬೌಲಿಂಗ್ ತರಬೇತುದಾರ ಟೈಮ್ಸ್ಒಫ್ ಇಂಡಿಯಾ.ಕಾಮ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

1997 ರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪ್ರಥಮ ದರ್ಜೆಯ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಆರಂಭದಿಂದ, ಜೋನ್ಸ್ ಸೊಮರ್ಸೆಟ್, ನಾರ್ಥಾಂಪ್ಟನ್ಶೈರ್, ಡರ್ಬಿಶೈರ್ ಮತ್ತು ಕೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತಾನೆ, 36.87 ಸರಾಸರಿಯಲ್ಲಿ 148 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 387 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದನು. ಅವನ ಬೆಲ್ಟ್ನಲ್ಲಿ 10 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು 10 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದಾನೆ. ಎರಡು ಶತಕ ಮತ್ತು ಎಂಟತ್ತು ಅರ್ಧಶತಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ 20.06 ಸರಾಸರಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು 2709 ರನ್ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು.

ಆದರೆ ಜೋನ್ಸ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಆಡುವ ಬದಲು ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭದಾಯಕ ಎಂದು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾನೆ.

“ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭದಾಯಕವೆಂದು ನಾನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ. ಆದರೆ ನನಗೆ ಆಡುವುದು ಸುಲಭವಾಗಿದೆ. ಒಬ್ಬ ಬೌಲರ್ನಂತೆ, ನನ್ನ ಆಟದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ನಾನು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳಿಗಾಗಿ ನನ್ನನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಇದು ಬೌಲಿಂಗ್ ಯಾರ್ಕರ್ಗಳಿಗೆ ಬಂದಾಗ ನಾನು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದುದು. ಆದರೆ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿ, ನಾನು ಆ ಕೌಶಲಗಳನ್ನು, ಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಯುವ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ನೀಡಬಲ್ಲೆ “ಎಂದು ಜೋನ್ಸ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನೀವು ಹಲವಾರು ಆಟಗಾರರೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸಬೇಕು. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಯುವ ರಕ್ತಗಳ ಬಗ್ಗೆ. ನಿಮ್ಮ ಜೀವಿತಾವಧಿಯ ಅನುಭವವನ್ನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಹಾಗಾಗಿ, ಕೋಚಿಂಗ್ ಆಟವಾಡುವುದಕ್ಕಿಂತ ಕಠಿಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, “ತರಬೇತುದಾರ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ್ದಾನೆ.

News Reporter