ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಯುನೈಟೆಡ್ನ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಲೀಗ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ಫೈನಲ್ ಟೈಯನ್ನು ಇಎಸ್ಪಿಎನ್ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸಬಹುದು

ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಯುನೈಟೆಡ್ನ ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಯುನೈಟೆಡ್ನ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಲೀಗ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಸಿಟಿಯಂತೆಯೇ ಅದೇ ಪಂದ್ಯದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಎದುರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆಯೆ ಎಂದು UEFA ಖಚಿತಪಡಿಸಿದೆ.

ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಕ್ಲಬ್ಗಳು ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ಕೊನೆಯ ಎಂಟು ಪಂದ್ಯಗಳಿಗೆ ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಿದವು, ಆದರೆ ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಸತತ ರಾತ್ರಿಗಳಲ್ಲಿ UEFA ನಿಯಮಗಳು ಎರಡು ತಂಡಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಶುಕ್ರವಾರ ಡ್ರಾದಲ್ಲಿ (11am UK, 7am ET) ಅದೇ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ದೂರ ಅನುಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ಕ್ಲಬ್ಗಳನ್ನು ಡ್ರಾ ಮಾಡಿದರೆ, ಯುನೈಟೆಡ್ ತಂಡವು ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಸಿಟಿ ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಕಳೆದ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದರು.

“ಸಂಬಂಧಿತ ಸ್ಥಳೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಾಡಿದ ತೀರ್ಮಾನದ ನಂತರ, ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಸಿಟಿ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಯುನೈಟೆಡ್ ಅದೇ ರಾತ್ರಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಸತತ ರಾತ್ರಿಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ,” UEFA ಹೇಳಿದರು.

“ಎರಡೂ ಕ್ಲಬ್ಗಳು ಒಂದೇ ಅನುಕ್ರಮದಲ್ಲಿ [ಮನೆ ಅಥವಾ ದೂರ] ಒಳಗೆ ಬರಬೇಕೇ, ಹಿಂದಿನ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ದೇಶೀಯ ಲೀಗ್ನಲ್ಲಿ ತಂಡವು ಕಡಿಮೆಯಾಯಿತು – ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ – ಯುಇಎಫ್ಎ ಕ್ಲಬ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳ ಸಮಿತಿ ತತ್ವಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ತಿರುಗುತ್ತದೆ.

“ಯುಇಎಫ್ಎ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಲೀಗ್ ನಿಯಮಗಳ ಪ್ಯಾರಾಗ್ರಾಫ್ 21.01 (ಬಿ) ಪ್ರಕಾರ, ಯುಎಫ್ಎಫ್ ಆಡಳಿತ ಬುಧವಾರ ನಡೆಯುವ ಮಂಗಳವಾರ ಯಾವ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಲಿದೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ.”

ಯುನೈಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಸಿಟಿ ಎರಡೂ ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಹಂತದವರೆಗೆ ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಿದರೆ ಒಲೆ ಗುನ್ನಾರ್ ಸೊಲ್ಸ್ಕ್ಜೆರ್ನ ತಂಡಕ್ಕೆ ಮತ್ತೊಂದು ಪಂದ್ಯದ ರಿವರ್ಸಲ್ ಆಗಿರಬಹುದು.

2011-12ರಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಕ್ಲಬ್ಗಳ ಎರಡು ಮ್ಯಾಚ್ ಕ್ಲಬ್ಗಳು ತಮ್ಮ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ-ಆಫ್-32 ಯುರೋಪಾ ಲೀಗ್ ಸಂಬಂಧಗಳ ಎರಡನೆಯ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಡ್ರಾದಲ್ಲಿದ್ದವು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಫ್ಲಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಬದಲು ಯುಎಫ್ಎಫ್ ನಗರವು ಬುಧವಾರ ಮನೆಗೆ ಪೋರ್ಟೊಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡು ಯುನೈಟೆಡ್ ತಂಡವು ಅಜಾಕ್ಸ್ನನ್ನು ಮುಂದಿನ ರಾತ್ರಿ ಎದುರಿಸಿತು. ಯುನೈಟೆಡ್ ತಂಡವು ಹಿಂದಿನ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು, ಸಿಟಿ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿತ್ತು, ಆದರೆ ಎರಡೂ ಕ್ಲಬ್ಗಳು ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಲೀಗ್ ಗ್ರೂಪ್ ಹಂತದಿಂದ ಯುರೋಪಾ ಲೀಗ್ಗೆ ಇಳಿಯಿತು.

ಯೂರೋಪಾ ಲೀಗ್ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ 16 ಡ್ರಾ, ಆರ್ಸೆನಲ್ ಮತ್ತು ಚೆಲ್ಸಿಯಾ ಇಬ್ಬರೂ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಡ್ರಾ ಆದರೆ UEFA ಕಳೆದ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಲೀಗ್ನಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಚೆಲ್ಸಿಯಾ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಂಡ ನಂತರ ರೆನೆಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಆರ್ಸೆನಲ್ ಮೊದಲ ಲೆಗ್ ಟೈ ಅನ್ನು ಮರುಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ತೀರ್ಪು ನೀಡಿತು.

ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಡರ್ಬಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 24 ಕ್ಕೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ , ಈ ಎರಡೂ ಕ್ಲಬ್ಗಳು ಪಂದ್ಯದ ಮರುಚುನಾವಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಈ ಕ್ರೀಡಾಋತುವಿನ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಅಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ FA ಕಪ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ಫೈನಲ್ಗಳಿಗೆ ಎರಡೂ ತಂಡಗಳು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಿವೆ.

ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಡೆಸ್ ಪ್ರಿನ್ಸಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾರಿಸ್-ಸೈಂಟ್ ಜರ್ಮೈನ್ ವಿರುದ್ಧದ 3-1 ಗೋಲುಗಳಿಂದ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಲೀಗ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ಫೈನಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ತಂಡವು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ, ಸ್ಕಲ್ಕೇ ವಿರುದ್ಧ ಸಿಟಿ 10-2 ಒಟ್ಟು ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿತು.

ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಲೀಗ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ಫೈನಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯಗಳಿಗೆ ಶುಕ್ರವಾರ ನಡೆಯುತ್ತದೆ, ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ 2009 ರಿಂದ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ನಾಲ್ಕು ತಂಡಗಳನ್ನು ಹೆಮ್ಮೆಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ.

News Reporter