'ಎರಡೂ ತಂಡಗಳು ಮೇಲಿನಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಸಾಧ್ಯವೆಂದು ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ' – ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಟೆಸ್ಟ್ಗಾಗಿ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ಗೆ ಉತ್ಸುಕನಾಗುತ್ತಿದೆ

ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಮತ್ತು ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧ ಪೈಪೋಟಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ, ಆದರೆ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ತಂಡಗಳು ಸಿದ್ಧವಾದಾಗ ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಹೊಸ ತರಂಗವಿದೆ.

‘ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ಥಾನ ವಿರುದ್ಧ ಐರ್ಲೆಂಡ್’ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪಂದ್ಯವಾಗಿದೆ. 2018 ರ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ, ಅವರು 15 ಸೀಮಿತ-ಓವರ್ಗಳ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 15 ಮಾರ್ಚ್, ಶುಕ್ರವಾರದಂದು ಡೆಹ್ರಾಡೂನ್ನಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ವಿರುದ್ಧದ ಮೊದಲ ಟೆಸ್ಟ್ಗಾಗಿ ಅವರು ಎದುರುಗೊಂಡಾಗ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಾಯವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಲು ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಎರಡೂವರೆಗೂ ಒಂದು ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದ್ದು ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಮಾರ್ಚ್ 2018 ರ ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಪುರುಷರ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಹೆದರಿಕೆ ತಂದಿತು. ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಎರಡು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧ ದೊಡ್ಡ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಸೋಲಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಪರಿಚಿತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಆಡುವ ಮೂಲಕ, ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವು ಐರ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ತಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತದೆ, ಇವರು ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಆಡುವುದರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಒಗ್ಗಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಎಲ್ಲಾ ವಿಷಯಗಳು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ, ಪಂದ್ಯವು ಸ್ವತಃ ಒಂದು ಮಹತ್ವಪೂರ್ಣವಾದ ಘಟನೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಎರಡು ತಂಡಗಳು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಹಾಕಬೇಕೆಂದು ಒಬ್ಬರು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ಆಟಗಾರರು ಸ್ವತಃ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಹೊರ ಬರಲು ಕಾಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

“ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಐರ್ಲೆಂಡ್ನ ಮೊದಲ ಟೆಸ್ಟ್ ಸುತ್ತಲೂ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಇದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಶಕ್ಕೆ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಆಡಲು ವಿಶೇಷವೇನು ಮತ್ತು ಇದು ಯಾವಾಗಲೂ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಬಿಜ್ ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಬಾಯ್ಡ್ ರಾಂಕಿನ್ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಟೆಸ್ಟ್ ವರೆಗೆ.

ಪಾಲ್ ಸ್ಟಿರ್ಲಿಂಗ್ ಆ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸುತ್ತಾ, ತಂಡಗಳ ನಡುವಿನ ಪೈಪೋಟಿಗೆ ಒತ್ತು ಕೊಟ್ಟರು: “ನಾವು ಆಡುವ ಪ್ರತಿ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲೂ ಯಾವಾಗಲೂ ವಿಶೇಷವಾದದ್ದು ಏನಾದರೂ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಈ ಎರಡು ತಂಡಗಳ ನಡುವಿನ ಪೈಪೋಟಿಯು ಈ ಎರಡೂ ತಂಡಗಳ ನಡುವಿನ ಅಂತರವನ್ನು ಹೊಂದಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರು ಮೇಲಿನಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ”

ಟೆಸ್ಟ್ ಹ್ಯಾಟ್ ಅನ್ನು ಧರಿಸಿರುವ ಹಲವಾರು ಆಟಗಾರರಿಗೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಕನಸಿನ ಸಾಕ್ಷಾತ್ಕಾರವಾಗಿದೆ. ಐರ್ಲೆಂಡ್ನ ಮೊದಲ ಟೆಸ್ಟ್ನ್ನು ಸ್ಮರಣೀಯವಾದ ಸಂಬಂಧವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದ ಕೆವಿನ್ ಒ’ಬ್ರೇನ್ 118 ರನ್ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಚತುರವಾಗಿ 160 ರನ್ಗಳ ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲಿಸಿದರು, ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಹೊರಬರಲು ಕಾಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

“ಮಲೆಹೈಡ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಮೊದಲ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯ ಬಹಳ ವಿಶೇಷ ಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಟೆಸ್ಟ್ ಕೂಡ ಬಹಳ ವಿಶೇಷವಾಗಿದೆ .. ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಾನು ಕಿರಿಯ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಐರಿಷ್ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗನ ಪ್ರತಿ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೂ ನಿಮಗೆ ಒಂದು ಬಝ್ ಮತ್ತು ಲಘುವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಾರದಿರುವಂತಹದನ್ನು ನೀಡಿ. ”

“ಯಾವುದೇ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವುದು ಒಂದು ಕನಸು ನನಸಾಗುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಇದು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಭಾವನೆ” ಎಂದು ಆಂಡಿ ಬಾಲ್ಬಿರ್ನಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

News Reporter