ನ್ಯೂ ಯಾರ್ಕ್, ಮಾರ್ಚ್ 12, 2019 / PRNewswire / – ಜಾನ್ಸ್ ಹಾಪ್ಕಿನ್ಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಆಂಕೊಲಾಜಿಯ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಸ್ಟೀಫನ್ ಜೆ. ಮೆಲ್ಟ್ಜರ್ , ಮತ್ತು ಜೋಹಾನ್ಸ್ ಕಾರೊಲಸ್ (ಹ್ಯಾನ್ಸ್) ಕ್ಲೆವರ್ಸ್ , MD, Ph.D. , ನೆದರ್ಲೆಂಡ್ಸ್ನ ಪೀಡಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಆಂಕೊಲಾಜಿಯ ಪ್ರಿನ್ಸೆಸ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸಿಮಾ ಸೆಂಟರ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧನಾ ನಿರ್ದೇಶಕ, ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರಿಕ್ ಮತ್ತು ಎಸ್ಸೊಫೇಜಿಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರಿಸರ್ಚ್ , ಸಾವೊನ್ ಫ್ಯಾಮಿಲಿ ಮತ್ತು ಎಸ್ಸೊಫಿಯಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಜಾಗೃತಿ ಸಂಘದ ಡಿಗ್ರೆಗೊರಿಯೊ ಫ್ಯಾಮಿಲಿ ಫೌಂಡೇಶನ್ $ 100,000 ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯು ಡಾ ಮೆಲ್ಟ್ಜರ್ ಮತ್ತು ಡಾ ಕ್ಲೆವರ್ಸ್ ಕೃತಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಅನ್ನನಾಳದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಆಣ್ವಿಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಪೆಟ್ರಿ ಭಕ್ಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಗೆಡ್ಡೆಯನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವ ಟ್ಯೂಮರ್ ಆರ್ಗಾಯ್ಡ್ಗಳನ್ನು (ಚಿಕ್ಕದಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಮತ್ತು ಸರಳೀಕೃತ ಅಂಗಗಳ) ರಚಿಸುವ ಕ್ಲೆವರ್ಸ್ನಿಂದ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಬ್ಯಾರೆಟ್ನ ಅನ್ನನಾಳ (ಕರುಳಿನ ಹೋಲುವಂತೆಯೇ ಆಗುವ ಅನ್ನನಾಳದ ಒಳಪದರದಲ್ಲಿ ಕಿರಿಕಿರಿ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ) ಇದು ಅನ್ನನಾಳದ ಅಡಿನೊಕಾರ್ಸಿನೋಮಕ್ಕೆ ಪ್ರಮುಖ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅದರ ಪ್ರಗತಿಗೆ ಆಣ್ವಿಕ ಆಧಾರವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿಲ್ಲ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಉತ್ತಮ ಮಾದರಿಗಳು ಮೌಲ್ಯಯುತ ಒಳನೋಟಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರೋಗಿಯ ಬಯಾಪ್ಸೀಸ್ನಿಂದ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಅಂಗಸಂಸ್ಕಾರ ಸಂಸ್ಕೃತಿಗಳು ಕಾದಂಬರಿ, ರೋಗದ ಮಾಡೆಲಿಂಗ್ಗಾಗಿ ಸುಧಾರಿತ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಕ್ಲೆವರ್ಸ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ಉಪವಾಸದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಜಾನ್ಸ್ ಹಾಪ್ಕಿನ್ಸ್ನಲ್ಲಿರುವ ಸಂಶೋಧನಾ ತಂಡವು ಅನ್ನನಾಳದ 3-ಡಿ ಮಾದರಿಗಳ ಆನುವಂಶಿಕ ಸಂಕೇತವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಜೀನೋಮ್ ಎಡಿಟಿಂಗ್ ಎಂಬ ತಂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸುವುದು, 3-D ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು 3-D ಬೆನಿಗ್ನ್ ಎಸ್ಸೋಫಿಯಲ್ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಅವರು ಟ್ಯೂಮರ್ ನಿರೋಧಕಗಳನ್ನು ಕರೆಯುವ “ಉತ್ತಮ” ವಂಶವಾಹಿಗಳನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ.

ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ಯ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇರೆಗೆ, 2018 ರಲ್ಲಿ 1.3 ದಶಲಕ್ಷ ಸಾವುಗಳು ಮತ್ತು 1.6 ದಶಲಕ್ಷ ಹೊಸದಾಗಿ-ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಾವುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರೋಸೊಫೆಜಿಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಎರಡನೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ .

ಡಿಗ್ರೆಗೊರಿಯೊ ಫ್ಯಾಮಿಲಿ ಫೌಂಡೇಶನ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಲಿನ್ ಡಿಗ್ರೆಗೋರಿಯವರು , “ನಾವು ನಮ್ಮ ಸಾಧನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಯಿರುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಎಲ್ಲ ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುತ್ತೇವೆ.” ಈ ರೋಗಗಳು ಬಡ ಪ್ರಜ್ಞಾನಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುವಾಗ ತುಂಬಾ ಸವಾಲಿನವು. ಈ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. “

ಡಿಗ್ರೆಗೊರಿಯೊ ಕುಟುಂಬದ 10 ನೇ ಸದಸ್ಯನ ನಂತರ 2006 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪನೆಯಾದ ಡಿಗ್ರೆಗೊರಿಯೊ ಫ್ಯಾಮಿಲಿ ಫೌಂಡೇಷನ್ ಹೊಟ್ಟೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನಿಂದ ನಿಧನ ಹೊಂದಿದ್ದು, ಅದರ ಹೊಸ ಹಂತದ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ, ಹೊಸದಾಗಿ ಮತ್ತು ಭರವಸೆಯ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಧನಸಹಾಯ ನೀಡುವ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು $ 4 ಮಿಲಿಯನ್ ಹತ್ತಿರ ಬೆಳೆದಿದೆ, ಇದು ಕ್ಯರಿಂಗ್ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರಿಕ್ ಮತ್ತು ಅನ್ನನಾಳದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ ಈ ಧನಸಹಾಯ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಮೊದಲು ಅನುದಾನ ಪಡೆದವರು $ 12 ದಶಲಕ್ಷದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಣವನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ನಂತರ ಅವರು ಡಿಗ್ರೆಗೊರಿಯೊ ಫ್ಯಾಮಿಲಿ ಫೌಂಡೇಶನ್ನಿಂದ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪಡೆದರು.

ತನ್ನ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಜಾನ್ಸ್ ಹಾಪ್ಕಿನ್ಸ್ನ GI ಅರ್ಲಿ ಡಿಟೆಕ್ಷನ್ ಬಯೋಮಾರ್ಕರ್ಸ್ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ. ಮೆಲ್ಟ್ಜೆರ್, “ಈ ಹೊಸ ಮಾದರಿಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಅನ್ನನಾಳದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಆಣ್ವಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಇಳುವರಿ ಗುರಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಮ್ಮ ಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಕ್ರಾಂತಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ.”

ಡಿಗ್ರೆಗೊರಿಯೊ ಫ್ಯಾಮಿಲಿ ಫೌಂಡೇಶನ್ನಿಂದ ಪಡೆದ ಎಲ್ಲಾ ಆದಾಯಗಳಲ್ಲಿನ 100% ನಷ್ಟು ಹಣದ ಸಂಶೋಧನೆ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ . ದಾನ ಮಾಡಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಕೊಡುಗೆ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರಿಕ್ ಮತ್ತು ಅನ್ನನಾಳದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ:
ಲಿನ್ ಡಿಗ್ರೆಗೊರಿಯೊ
ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮತ್ತು ಸ್ಥಾಪಕರು
ಡಿಗ್ರೆಗೊರಿಯೊ ಫ್ಯಾಮಿಲಿ ಫೌಂಡೇಶನ್
lynn@degregorio.org

Cision ಮಲ್ಟಿಮೀಡಿಯಾವನ್ನು ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಮೂಲ ವಿಷಯವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ: http://www.prnewswire.com/news-releases/degregorio-family-foundation-savone-family-and-esophageal-cancer-awareness-association-awards-grant-to-stephen-meltzer -ಜಾನ್ಸ್-ಹಾಪ್ಕಿನ್ಸ್-ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ-ಅಂಡ್-ಹ್ಯಾನ್ಸ್-ಕ್ಲೆವರ್ಸ್-ಆಫ್-ದಿ-ಪ್ರಿನ್ಸೆಸ್-ಮ್ಯಾಕ್ಸಿಮಾ-ಸೆಂಟರ್-ಆಫ್-ಪೀಡಿಯಾಟ್ರಿಕ್-ಆಂಕೊಲಾಜಿ-300810589.html

SOURCE ಡಿಗ್ರೆಗೊರಿಯೊ ಫ್ಯಾಮಿಲಿ ಫೌಂಡೇಶನ್

News Reporter