ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರ ಅನಂತ್ಕುಮಾರ್ ಹೆಗ್ಡೆ ಅವರ ಹಿಂಬಾಲಕ: ಮುಸ್ಲಿಂ ತಂದೆ, ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ತಾಯಿಗೆ ಹುಟ್ಟಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಹೇಗೆ ಹಿಂದೂ? – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಅನಂತ್ ಕುಮಾರ್ ಹೆಗ್ಡೆ.
ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಅನಂತ್ ಕುಮಾರ್ ಹೆಗ್ಡೆ.

ಮತ್ತೊಂದು ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಅನಂತ್ ಕುಮಾರ್ ಹೆಗ್ಡೆ ಸೋಮವಾರ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರ ಜಾತಿ ಮತ್ತು ಧರ್ಮವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡರು “ಮುಸ್ಲಿಂ ತಂದೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ತಾಯಿಗೆ ಹುಟ್ಟಿದವರು ಗಾಂಧಿಯವರು” ಎಂದು ಹೇಗೆ ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಆಶ್ಚರ್ಯ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಡೆಸಿದ ಬಾಲಕೋಟ್ ವೈಮಾನಿಕರ ಸಾಕ್ಷಿಗಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕರ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುವಾಗ ಹೆಗ್ಡೆ ಅವರು “ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸೈನಿಕರು ನಡೆಸಿದ ವೈಮಾನಿಕ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ, ನಾನು ಹಿಂದೂ ಎಂದು ಪುರಾವೆ ಏನು ಎಂದು ನಾನು ಕೇಳುತ್ತೇನೆ. ಮುಸ್ಲಿಂ ತಂದೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ತಾಯಿಗೆ ಜನಿಸಿದವರು ಗಾಂಧಿಯವರು ಹೇಗೆ? ಬ್ರಾಹ್ಮಣರೇ? ಅವರು ಡಿಎನ್ಎ ಪುರಾವೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆಯೇ? ”

ಹೆಗ್ಡೆ ಅವರು, ” ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಹತ್ಯೆಯಾದಾಗ, ಅವರ ಗುರುತನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಅವರ ಸಂಬಂಧಿಕರ ಡಿಎನ್ಎ ಅಗತ್ಯವಾಗಿತ್ತು. ರಾಹುಲ್ ಅವರ ಡಿಎನ್ಎ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿಗೆ ಕೇಳಿದಾಗ ಅದನ್ನು ನೀಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಬದಲಿಗೆ, ಅವರು ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಮಾದರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡರು. ಅದು ತಮಾಷೆಯಾಗಿಲ್ಲ. ನಾನು ಅದನ್ನು ದಾಖಲೆಗಳಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಬಲ್ಲೆ. ”

ಇದು ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಗಾಂಧಿಯವರ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಅಲ್ಲ. ಮುಂಚೆಯೇ, ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ” ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಮಾದರಿಯನ್ನು ” ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕರೆದರು. “ಅವರು (ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ) ಈ ದೇಶವನ್ನು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಅವರಿಗೆ ಧರ್ಮದ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಸುಳಿವು ಇಲ್ಲ. ಅವರು ಸುಳ್ಳು ಹೇಗೆ ನೋಡಿ. ಒಬ್ಬ ಮುಸ್ಲಿಂ, ಒಬ್ಬ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ಮಗ ಬ್ರಾಹ್ಮಣನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಅದು ಹೇಗೆ ಸಾಧ್ಯ? “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

News Reporter