ಯುವ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಹೃದಯಾಘಾತವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ – ದಿ ಹ್ಯಾನ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ

ವಯಸ್ಸಾದ ರೋಗದಂತೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಹೃದಯಾಘಾತವು 40 ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಕೆಳಗಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಜನರಲ್ಲಿ ಈಗ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ, ಇದು ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

41-50 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮತ್ತು 40 ಅಥವಾ ಕಿರಿಯ ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಬದುಕುಳಿದಿರುವವರಲ್ಲಿ ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಹೋಲಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ 40 ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನವರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.

ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ, 40 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಜನರಿಗೆ ಹೃದಯಾಘಾತವಿದೆ, ಕಳೆದ 10 ವರ್ಷಗಳಿಂದ 2 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ.

“40 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಯಾರಾದರೂ ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಕೆಲವರು ಈಗ ತಮ್ಮ 20 ರ ದಶಕ ಮತ್ತು 30 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ರಾನ್ ಬ್ಲಾಂಕ್ಸ್ಟೈನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಕಿರಿಯ ಹೃದಯ ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಬದುಕುಳಿದವರು 10 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬದುಕುಳಿದಿರುವವರಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಅಥವಾ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುದಿಂದ ಸಾವನ್ನಪ್ಪುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ.

ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಅಪಾಯದ ಅಂಶಗಳು ಮಧುಮೇಹ, ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಧೂಮಪಾನ, ಅಕಾಲಿಕ ಹೃದಯಾಘಾತದ ಕುಟುಂಬದ ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್, ಮರಿಜುವಾನಾ ಮತ್ತು ಕೊಕೇನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಮಾದಕವಸ್ತುವಿನ ದುರ್ಬಳಕೆ, ಕಿರಿಯ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ನ್ಯೂ ಓರ್ಲಿಯನ್ಸ್ನಲ್ಲಿನ ಅಮೆರಿಕನ್ ಕಾಲೇಜ್ ಆಫ್ ಕಾರ್ಡಿಯಾಲಜಿ 68 ನೆಯ ವಾರ್ಷಿಕ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಸಂಶೋಧಕರು ಒಟ್ಟು 2,097 ಯುವ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

40 ಕ್ಕಿಂತ ಕೆಳಗಿರುವ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ವಾಭಾವಿಕ ಪರಿಧಮನಿಯ ಅಪಧಮನಿಯ ಛೇದನವು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ – ಹಡಗಿನ ಗೋಡೆಯಲ್ಲಿ ಕಣ್ಣೀರಿನಿತ್ತು, ಇದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ.

ತಂಬಾಕು, ನಿಯಮಿತ ವ್ಯಾಯಾಮ, ಹೃದಯ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ, ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ತೂಕ ನಷ್ಟ, ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು, ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಲ್ಲಿ ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದು, ಮತ್ತು ಮಾದಕದ್ರವ್ಯದಿಂದ ದೂರ ಉಳಿಯುವುದು ಉತ್ತಮ ಹೃದಯಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಬ್ಲಾಂಕ್ಸ್ಟೀನ್ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.

News Reporter