ಯುಎನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಡಿಆರ್ಸಿ ಎಬೊಲ ಟ್ರೀಟ್ಮೆಂಟ್ ಸೆಂಟರ್ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ – ಡೈಲಿ ಎಕ್ಸೆಲ್ಸಿಯರ್

ಯುಎನ್ ಹೆಲ್ತ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಯುಗೊಡಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಡೆಮೊಕ್ರಾಟಿಕ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಆಫ್ ದಿ ಕಾಂಗೋ (ಡಿಆರ್ಸಿ) ಯಲ್ಲಿ ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದರು. ಇದು ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿಗೊಳಗಾದ ನಂತರ, ಈ ಕೇಂದ್ರಗಳ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವುಂಟಾಯಿತು.

ಶನಿವಾರ ನಡೆದ ಆಕ್ರಮಣದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ, ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜನರಲ್ ಟೆಡ್ರಸ್ ಅತಾನಮ್ ಘೆಬ್ರೈಸಸ್ ಅವರು ಕಳೆದ ವಾರ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ಬ್ಯುಟೆಂಬೊ ನಗರದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಪ್ರವಾಸ ಕೈಗೊಂಡರು, ಅವರ ದೃಢವಾದ ಸಮರ್ಪಣೆಗಾಗಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.

“ಇಂದಿನ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಮೃತರಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ಗಾಯಗೊಂಡ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಲು ಇದು ನನ್ನ ಹೃದಯವನ್ನು ಒಡೆಯುತ್ತದೆ, ಆರೋಗ್ಯದ ಹಕ್ಕನ್ನು ಕಾಪಾಡುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನಾವು ಹಿಂದಿನ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಮರಣಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ದುಃಖಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಯುಎನ್ ನ್ಯೂಸ್ ಹೇಳಿದೆ. “ಆದರೆ ಇಲ್ಲಿನ ಜನರಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುವುದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲವಾಗಿರುವವರಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಆಯ್ಕೆಗಳಿಲ್ಲ.”

ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ಪಾಲುದಾರ ಸಂಘಟನೆಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದಕರಿಗೆ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯೊಡನೆ ಭೇಟಿಯಾದ ಇತರ WHO ನೇತೃತ್ವ ಮತ್ತು ಹಿರಿಯ ಯು.ಎಸ್. ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಡಿಆರ್ಸಿಗೆ ಮೂರು ದಿನಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಅವರು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದಾಗ ಭೇಟಿ ಬಂದಿತು. ಬ್ಯುಟೆಂಬೊದಲ್ಲಿ ಪಾಲುದಾರರು, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಸಮೂಹಕ್ಕೆ ಅವರು ಮಾತನಾಡಿದರು.

“ಕಟ್ವಾ ಮತ್ತು ಬ್ಯುಟೆಂಬೊ ಜನರು ಎಬೊಲದಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗಿರುವ ಇತರ ಸಮುದಾಯಗಳಂತೆ, ಆರೈಕೆ ಮತ್ತು ಬದುಕುಳಿಯುವಿಕೆಯ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ತಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರ ಮೇಲೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿರುವಾಗ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ; ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಸೋಂಕಿಸುವಾಗ ಅವರು ಅಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ”

ಜಾಗರೂಕತೆಯ ಮಾತುಕತೆಗಳ ನಂತರ, ಆರೋಗ್ಯ ವರದಿಗಾರರಿಗೆ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಸಶಸ್ತ್ರ ಗುಂಪುಗಳೊಂದಿಗೆ ಹರಡಿರುವ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಅವಕಾಶವಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಆದರೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ದಾಳಿಗಳು ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಭಯವು ಜನರನ್ನು ಓಡಿಹೋಗಲು ತಳ್ಳುತ್ತದೆ.

“ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಪೋಲಿಸ್ ಪಡೆಗಳಿಂದ ಮತ್ತಷ್ಟು ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಯಾರು ಕೋರಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು WHO ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಮುಂದುವರಿಸಿದರು.

ಎಬೊಲ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು, “ನಾವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದು, ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ತಟಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಸಶಸ್ತ್ರ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ದಾಳಿಗಳಿಂದ ರೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ನಡುವೆ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ನಾವು ಮುಷ್ಕರ ಮಾಡಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು.

“ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಸಂಘರ್ಷ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಂದಿಗ್ಧತೆಗಳು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, “ಏಕಾಏಕಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು” ಡಿಆರ್ಸಿಯ ಜನರ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು “WHO ಯ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಅವರು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು. (AGENCIES)
&&&&&&&

News Reporter